PDA

Xem bản đầy đủ : Thảo luận ĐỒ ÁN ĐIệN GIÓ DHQN chưa hoàn thiện

neubiettruoc190
01-05-2012, 07:51
Hiện tại mình đang làm đồ án tốt nghiệp về điện gió.tài liệu Anh Văn dịch thì nhiều mà không tìm ra cái căn bản của mình đang cần.có ai đã từng làm về vấn đề của mình thì xin chỉ giáo đôi phần. vì là đề tài mới nên tài liệu cũng ít.với ở VN cũng chỉ mới phát triển phong điện vài năm thôi nên vấn đề tài liệu dường như là của nội bộ. bữa tháng 2 đi thực tập ở TUY PHONG- BÌNH THUẬN mà cũng chỉ được đi tham quan bên ngoài và cũng được tiếp xúc với các anh bên fuhrlaendervn. giờ sắp đến hạn nộp đồ án mà còn nhiều vướng mắc.đồ án của em là như thế này :

1. Tổng quan về hệ thống phát điện chạy bằng sức gió.
2. Tìm hiểu các loại máy phát sử dụng trong hệ thống phát điện chạy bằng sức gió.
3. Các phương pháp kết nối nhà máy điện gió với lưới điện.
4. Sử dụng phần mềm để khảo sát sự phân bố công suất của máy phát không đồng bộ nguồn kép khi kết nối với lưới điện

về cơ bản làm 2 phần đầu còn phần 3 thì chưa có tài liệu. ai có tài liệu share cho em để góp phần vào đồ án.có thể là tài liệu tiếng anh cũng được.thực sự đang rất cần.cònn phần 4 có thể mô phỏng bằng matlap nhưng cưng đang gặp nhiều vướng mắc mong các anh đi trước chỉ giáo

nh_281
05-12-2012, 00:03
cho mình xin tài liệu về đồ án này với nhé. mail minh la nh_281 @ yahoo.com
cảm ơn bạn nhé!

nh_281
07-12-2012, 18:35
Điện Gió cũng giống như điện NLMT. Thành phần của nó bao gồm Wind turbine và Inverter on grid hoặc Charger. Hiệu suất của điện Gió phụ thuộc chính vào tốc độ gió trung bình trong năm sau đến hiệu suất của wind turbine và Inverter.

bạn có tài liệu về điện gió ko? gửi qua mình với

cucai_ham
12-12-2013, 22:48
Hiện tại mình đang làm đồ án tốt nghiệp về điện gió.tài liệu Anh Văn dịch thì nhiều mà không tìm ra cái căn bản của mình đang cần.có ai đã từng làm về vấn đề của mình thì xin chỉ giáo đôi phần. vì là đề tài mới nên tài liệu cũng ít.với ở VN cũng chỉ mới phát triển phong điện vài năm thôi nên vấn đề tài liệu dường như là của nội bộ. bữa tháng 2 đi thực tập ở TUY PHONG- BÌNH THUẬN mà cũng chỉ được đi tham quan bên ngoài và cũng được tiếp xúc với các anh bên fuhrlaendervn. giờ sắp đến hạn nộp đồ án mà còn nhiều vướng mắc.đồ án của em là như thế này :

2. Tìm hiểu các loại máy phát sử dụng trong hệ thống phát điện chạy bằng sức gió.
4. Sử dụng phần mềm để khảo sát sự phân bố công suất của máy phát không đồng bộ nguồn kép khi kết nối với lưới điện

về cơ bản làm 2 phần đầu còn phần 3 thì chưa có tài liệu. ai có tài liệu share cho em để góp phần vào đồ án.có thể là tài liệu tiếng anh cũng được.thực sự đang rất cần.cònn phần 4 có thể mô phỏng bằng matlap nhưng cưng đang gặp nhiều vướng mắc mong các anh đi trước chỉ giáo
bạn ơi có thể cho xin tài liệu luận văn này nhé
mail mình là: phambichngoc91@gmail.com

daicavongoc
29-04-2014, 06:05

chào a! e cũng là đang học ở ĐHQN nek a! hiện tại e cũng đang làm đồ án giống anh đó ah! a co thể cho e xin cái đồ án này của a để em có thêm ít tài liệu tham khảo được không a! thanh a nhiều ah!

daicavongoc
28-11-2014, 11:19
up!!!!!!!!

thienbui
19-06-2015, 10:48
Bạn cần đến trực tiếp tham quan và tìm hiểu tại cụm nặng lượng điện gió tại Tuy Phong BÌnh Thuận bạn nhé.