PDA

View Full Version : Trợ giúp vợt giết muỗi

weddien_13
16-07-2010, 17:22
chả là thế này các pác ạ ,tuần trước trời nắng như thiêu như đốt lũ muỗi không giám lộng hành.
được mấy ngày gần đây trời có vẻ mát mẻ một tẹo thì thôi rồi chúng bắt đầu ra trận. Em liền lấy cái vợt năm ngoái mua ra sửa nhưng chả biết hỏng chỗ nào nữa?
pác nào đã từng sửa nó thì cho em ít kinh nghiệm với.
vấn đề theo em chắc là do mấy con tụ phải không ha các pác?thinkffff
hay do cái pin tích điện hỏng ha ?thinkffff
mà cái pin tích đó nó hoạt động như thế nào vậy pác, làm thế nào để kiểm tra nó còn tốt hay đã hỏng?thinkffff
thanks pác!

quyen81qb
21-07-2010, 23:29
bạn đã kiểm tra hết các nguồn chưa? nguồn cấp về biến thế, nguồn cấp về ắc quy tích điện, vợt muối mình có sửa 1 lần, hình như nó là loại 6V thì phải, bạn dùng đồng hồ mà đo xem bình còn sống không? rồi kiểm tra đến các thiết bị khác.
bạn có thể tham khảo trong các topic nhé, đợt này bận quá cũng không có thời gian giúp các bạn được nhiều.
mấy loại này hay chai bình lắm, bọn Trung Quốc nó sản xuất đểu lắm.

zdung2010
22-07-2010, 19:52
bạn "Không biết hỏng chỗ nào" sao mình biết đường mà chỉ đây !!!
(biết ngứa ở đâu mà gãi)

Dang Ky Hai
22-07-2010, 19:55
Hồi nó mới ra đời, thời gian sau Hải mua về rồi mở ra nghiên cứu...
Giựt cho một phát điếng người...em xin chừa.
Có lẽ pin, vì nó thuộc diện rẻ quá nên không thể bền được. cái nút bấm nữa nhe, trong yếu đuối lắm.
Phuong án tốt nhất mua cái mới-50K thì phải
Hải

quocthai
22-07-2010, 20:17
Pác lấy cái pile charge của nó ra, cắm điện 220V vào.Nếu nó nổ cái bùm, là còn tốt. Nếu không thì nó hư rồi. (Đùa tí).

Pác cắm nạp. Nếu điện áp nhất định không lên, đèn nạp không sáng là hư mạch nạp. Nếu điện áp tăng cao quá nhanh, rút nạp ra giảm xuống ngay, là pile bị mất hết dung lượng, hoặc khô nên hở mạch. Nếu mạch nạp tốt, nhưng điện áp vẫn cứ rất rất thấp, là pile bị ngắn mạch.

Khi Pile đã nạp đầy, nhấn nút, sờ vào cái tụ điện. Nếu nó giật cho một phát té từ trên ghế xuống đất giống pác Đặng Kỳ Hải, thì mạch dao động còn tốt. Nếu không thì mạch dao động có thể hỏng, hoặc tụ bị ngắn mạch. Hehe, bạn đừng cắm đồng hồ đo digital vào nhé, dễ tiêu đồng hồ lắm đấy.

quyet85
22-07-2010, 20:22
thôi bác ơi cái đồ bọn tàu nó làm thì chỉ được 1 năm thôi mua cái khác đi

Dang Ky Hai
22-07-2010, 20:28
thôi bác ơi cái đồ bọn tàu nó làm thì chỉ được 1 năm thôi mua cái khác đi

Đừng nói thế, tuy là từ TQ mà ra, nhưng nghĩ xâu xa một tí thì người VN mình có làm trước đâu, mạch điện thì cực kỳ đơn giản, cỡ các Bác đây thì thiết kế tốt, nhưng mà để ra thương mại thì chưa ai làm được cả, thôi thì nó làm được cũng đáng khen, chỉ tội là không quá 2- 3 tháng, bác nói 1 năm thì không biết bác có sài không. Nhưng mà 50K mà sài 2 tháng thì căng, có ai biết chổ nào sản xuất tốt, bảo hành 12 tháng giá 120K thì tui mua...hehehe
Hải

vanbinh852001
07-12-2010, 07:26
Lần sau viết có dấu nhé bạn
-Vợt diệt muỗi là dùng điện DC tạo ra xung điện cao
-Bình chích cá cũng giống như vậy

thuonglk1088
07-12-2010, 07:35
vợt bắt muỗi của tàu thật nhưng cũng có cái rất bền mà, em cũng mua dùng được hơn năm rồi nhưng chưa hỏng.muốn sửa thì phải hiểu nguyên lý làm việc của mạch trong nó.nó lấy điện từ nguồn pin 3V rồi qua 1 mạch tự dao động để lấy nguồn xung đưa qua 1 biến áp xung tăng biên độ xung lên tới khoảng 1000V(chỉ tới khoảng đó vì điện áp cao sẽ khó khăn về kích thước do cách điện tăng lên).
điện áp qua biến áp xung đi qua mạch 2 mạch nhân đôi điện áp mà bạn thấy mấy con tụ gốm to to í.thế là có điện áp cao đưa ra 2 bản cực của vợt thôi.
mạch cực kỳ đơn giản...thật bái phục anh tàu quá đi phải khônmg các pác..

mạch bình kích cá cũng tương tự nhưng không dùng vợt muỗi để đánh cá được đâu vấn đề là công suất và biên độ điện áp lớn nhất của nó.

các pác đọc rồi cho ý kiến nha thanks nhiều

((người Việt dùng hàng Việt nhưng các pác về nhà thấy đồ đạc gì của tàu bỏ hết ra sân xem trong nhà còn mấy thứ...hjhj:khi506:))

langmantuoi50
07-12-2010, 08:50
Sử dụng đúng cũng là một cách tiết kiệm hiệu quả đó các bạn.

Mình có cách này, các bạn xem sao nha, mình áp dụng rồi, và mình có chỉ dẫn cho mấy bác hàng xóm, kết quả khả quan:

- Đối với vợt muỗi: Các bạn sạc thật đầy, sau đó sử dụng vô tư, sử dụng mãi cho đến lúc pin thật hết mới sạc lại. Tuyệt đối không sạc pin khi pin chưa cạn. Mình sử dụng vợt muôĩ của pác Hồ Cẩm Đào 45.000đ hơn 2 năm rồi đấy, chả hư gì, chỉ thỉnh thoảng làm vệ sinh bên ngoài cho nó mới. hehe.

- Đối với đèn chiếu sáng Emergency, mình lắp 1 công tắc cho đèn. Bình thường thì mình ON công tắc lên, điện AC từ nguồn sẽ nạp cho bình accu, đèn tắt. Khi điện nguồn mất, đèn tự động sáng lên. Lúc này mình sẽ OFF công tắc. Như vậy, trong khi bình accu đang xả cho đèn mà điện nguồn AC có áp trở lại thì đèn vẫn tiếp tục sáng, sáng mãi cho đến khi hết pin. Mình xài đèn Emergency trong nhà cũng hơn 4 năm rồi đấy, có hư gì đâu.

Các bạn thử xem sao nhé. Hihi

missyou42
12-12-2010, 19:09
vợt muỗi có hỏng thì do tụ thôi bác ah, thường thi như thế.bác ra chợ mua mấy cái tụ ngậm cùng chỉ số dem về thay vào bảo đảm xài ngon

caovanhuong
12-12-2010, 19:41
vợt muỗi có hỏng thì do tụ thôi bác ah, thường thi như thế.bác ra chợ mua mấy cái tụ ngậm cùng chỉ số dem về thay vào bảo đảm xài ngon
cái vợt muỗi nó hư ở 2 trường hợp
1. phần cấp nguồn: có thể là hư pin hoạc hư tụ gốm dùng hạ áp nạp cho pin và 4 con diot (hay hư nhất là 4 con diode)
2. phần điều khiển: mấy con tụ nhân áp rất khó hư, mà nó thường hư con transistor ngay biến áp xung để tạo dao động, hoạc là hỏng biến áp xung.

thang KS
20-12-2010, 16:52
Theo mình thì nó bị như các AE trong WD đã nói nhưng có cái này ít ai chú ý lắm, ngay cái chổ tiếp xúc dây điện nối với cục pin đó hay bị oxy hóa lắm, để ít sử dụng khoảng vài tuần là nó xem với tình trạng phải mua cái khác rồi nên bạn cạy chổ này ra hàn lại là ok mà. Mình đã làm với không ít cái này, đảm bảo đúng huyệt của loại này rồi đấy.

phanphi
14-02-2011, 10:16
Trời... cái vợt này dễ ợt có j khó đâu. pac sửa dc chưa. mang qua tui sửa cho.
bác này chắc mới vào nghề.

H người ta có máy diêt chuột = sóng siêu âm luôn rồi, 150k/cái. bác qua tôi cho xem.
Bút thử điện 6 chức năng nữa nè http://5giay.vn/showthread.php?t=2801887
+++---o0o---+++
cái vợt này đơn giản mà, bạn qua minh giúp cho

cái máy diệt chuột = sóng siêu âm thì khó hơn xí

TVThong_1983
14-02-2011, 12:34
mấy anh góp ý mà wen 1 cái lỗi hõng nhỏ nhwng thường gặp vì mình có cơ hội sửa quạt muỗi được vài chục lần thôi.bạn lấy mỏ hàn hàn lại tất cả các tiếp điểm vì trong lúc bắt muỗi hay va chạm nên làm hở chân các linh kiện nhất là tụ điện. còn các lỗi khác mấy anh dã nói rồi bề tui không giám nhắc lại. còn vợt muỗi và bình chích cá còn khác nhau ở chổ là công suất,công suất của bình chích cá cao hơn rất niều lần so với quạt muỗi bỡi vậy bạn thử lấy vợt muỗi đem đi chích cá bạn sẽ thất cá vừa bơi vừa nhìn bạn cười. chúc thành công

lemanhhung_d2k3
10-03-2011, 11:40
Mua cái mới là tốt nhất. hàng tàu dùng dược 1 năm thôi, bác không cẩn thận nó giật cho 1 cái thì kinh lắm, điện của nó được kích lên cao phết!

oplaoplep
09-04-2011, 15:22
các bác ơi cho e hỏi, cái vợt muỗi nhà e nó bị kiểu gì mà giờ phải gần 10 giây sau thì muỗi mới chết mà cũng không kèm theo tiếng nổ lép tép như trước nữa. vẫn sạc được bình thường, e mới thay con D965 rồi mà vẫn vậy.Các bác giúp e 1 tay với :D
P/S: Quan trọng e biết được bệnh tình chứ không phải mua cái mới cho xong đâu ạ.
thanks các bác

thong55
09-04-2011, 20:26
trên đời ko có gì dể mà củg ko có gì khó.ăn thua là mìh đừg quên nhửg bước đi ban đầu hay ko.trứơc kia tôi cũg có dọc vài cái nay xin cấp vài thôg tin :2loại pin khô 1loại sài 2pin tiểu nối tiep+-3v.1loại1pin vuôg -+4v5.ktra transisto néu hư thay con khác láy ở vợt củ.ktra contắc xong bấm thử dùg vít nẹt trên lưới xem nổ láh táh lớn ko .nếu thấy yếu thay luôn tụ 103/2000v trên ngõ ra lưới.củg có trừg hợp bị chạm cuộn đồng biến thế.ktra coi được ko thì mua mới.

thienpht
09-05-2011, 11:53
Sơ đồ vợt muỗi:
- Pin trước đây hay dùng loại pin nạp Ni- MH 2,4 V nay đã thay bằng ắc qui chì - a xít, 2,4V.
- Transistor thường dùng: D331, ...
- Nút bấm cũng hay hỏng, cần phải thay.
http://data.webdien.com/photo/up/73975e7bc1b0ec15534f6d3e9506a795.gif

triquach
28-06-2011, 09:31
Các pác cho minh hỏi? chả là cái vợt nhà minh nhấn nút công tắt đèn báo vẫn sáng nhưng ví cây vít vào lưới thì không nổ.
có pác nào biết giúp minh với! thank

www.nhadien.com
10-07-2011, 23:05
Tôi thấy Mr. Hải nói đúng, TQ luôn đi trước chúng ta rất nhiều. Có thể nói về mặt tổng thể thì chúng ta còn cách xa TQ hơn 100 năm. Tất cả những ý tưởng nào chúng ta nghĩ ra được (thậm chí ban đầu coi đó là một phát kiến( thì khi tìm trên google, đã thấy ý tưởng đó được chuyển thành sản phẩm thương mại hóa bán tràn lan, xuất khẩu đi nhiều nước. Đó là chưa kể khi sang TQ, tôi thấy các ý tưởng đó được triển khai triệt để đến mức từ sản phẩm chuyên để xuất khẩu với giá cao đến những sản phẩm do các công xưởng nhỏ lẻ sản xuất với giá thấp đều xuất hiện trên thị trường.
Như tôi được biết, ở bên Mỹ và Ý, sản phẩm của TQ đã thống lĩnh thị trường. Lấy ví dụ như khi đến thành phố thời trang Milan, muốn mua 1 cái túi xách made in Italy mà cũng không mua được, cuối cùng phải mua ở sân bay với giá cắt cổ chỉ để có chữ made in Italy.
Việt nam chưa thể so sánh được với TQ, tuy nhiên TQ không phải là tất cả. Rất mong mọi người luôn luôn có những ý tưởng, thậm chí là các phương án sản xuất sản phẩm made in Vietnam, tôi sẽ cùng tham gia.
Cái khó khăn nhất của người Vietnam là việc chuyển các ý tưởng thành sản phẩm thương mại, tuy nhiên vấn đề đó đang và sẽ được cải thiện dần dần.
Hãy tin vào chính bản thân mình và sự phát triển của Vietnam trong tương lai.
B/R
Minh Hồng

huynhtrungthuan
24-09-2011, 15:11
mình không rỏ lắm nhưng cò khi nó cháy biến thế hoạc nó xì tụ của mạch tăng áp cũng nên.
bạn đo hai đàu ra biến thế kim chỉ khoảng 600v là tốt, còn tụ xì thì mua tụ thay mà tụ đó tìm cũng có nơi không bán

traunuoc73
06-10-2011, 08:11
Mấy cái vợt muỗi này, nếu lâu ngày rồi thì thường hư pin. Còn tình trạng bấm đèn vẫn đỏ, nhưng không có nguồn ra lưới thì bác kiểm tra mối nối tới 3 mặt lưới coi (chỗ hàn ngay lưới đó), chỗ này dễ bị đứt nè!

duongpgd
06-10-2011, 08:39
Nếu vợt muỗi còn tốt, khi ấn nút thì có nghe tiếng rít nhỏ ở bên trong, nếu hỏng thì không.

sonnv04041985
06-10-2011, 08:50
bác nói rất hay....hiiiiii
đúng là Trung Quốc hơn ta nhiều quá
+++---o0o---+++
hiiii
Bác nói làm em biết thêm chút kiến thức
cảm ơn bác nhiều nha

sonnv04041985
06-10-2011, 11:19
bác langmantuoi50 nói đúng thật, mặc dù chưa thử nhưng tôi thấy những gì bác nói là giống lý thuyết thầy giáo giảng.
hicc.............chúc bác ngày càng có nhiều sáng kiến tốt hơn nữa

daotien63
27-10-2011, 15:49
cái này đa số là hư pin thôi. bạn có thể dùng nguồn pin khác .1 biến áp công suất lớn nắn dòng chẳng hạn. nguồn nuôi là diện xoay chiều 220v .lúc cần diệt muỗi chỉ cần cắm vào là xong. Vào trong mùng tha hồ mà đập HIIII!!!!!!

eridani
24-04-2012, 12:05
bỏ tay vào cai lưới sắt của vợt rồi ấn nút nếu thấy giật nãy người thì pin nó còn tốt

yakhont
24-04-2012, 19:48
bỏ tay vào cai lưới sắt của vợt rồi ấn nút nếu thấy giật nãy người thì pin nó còn tốt

Ặc ặc, cái này tớ gặp rồi, không phải tớ thử theo hướng dẫn của bạn mà là vợ nó đùa. Vợ nó bắt muỗi, thấy mình đang nằm dạng chân dạng tay, nó bảo :'' có con muỗi to hầy" ..... và nó bị đạp văng khỏi giường luôn.

tukhalan
24-04-2012, 19:58
Ặc ặc, cái này tớ gặp rồi, không phải tớ thử theo hướng dẫn của bạn mà là vợ nó đùa. Vợ nó bắt muỗi, thấy mình đang nằm dạng chân dạng tay, nó bảo :'' có con muỗi to hầy" ..... và nó bị đạp văng khỏi giường luôn.

vợ bác cũng nghịch nhỉ :2::2::2::2:
vui ghê:khi505:

yakhont
24-04-2012, 20:24
vợ bác cũng nghịch nhỉ :2::2::2::2:
vui ghê:khi505:
Chào bạn, sao minh không upload ảnh lên được nhỉ? Chỉ mình đi.

tukhalan
24-04-2012, 20:42
Chào bạn, sao minh không upload ảnh lên được nhỉ? Chỉ mình đi.

bạn vào đính kèm ảnh ->chọn ảnh ->coppy ... -->paste vào khung soạn đang viết.
ok

congtonthang
25-04-2012, 19:54
mua cái mới mà dùng cho đẹp.dùng cái mới vẫn thích hơn mà.hihi

Dientudonghoa91
29-04-2012, 15:12
(biết ngứa ở đâu mà gãi)
ý của bạn đấy là ai hỏng ở đâu 1 lần rùi sửu rùi thì bào bạn ấy ý màthinkffff

hadung9
17-05-2012, 22:55
chào mấy bác tớ mới vào nghề nhưng mà dốt dtcs quá mấy bác có thể phân tích rõ hộ cái mạch vọt muỗi được không.thank you

quynhnb
05-06-2012, 08:50
Hiện tại TQ đã cho ra loại sản phẩm ý tưởng độc đáo hơn nhiều.
Tên gọi là đèn bắt muỗi hoặc quạt bắt muỗi.
Nhà tôi có mua được 1 cái của người quen mang ở TQ về. Giá hơn 200k. Loại lồng sắt (Không phải nhựa như trên thị trường).
Ưu điểm của nó là nhỏ, gọn, làm đèn ngủ. Khả năng bắt muỗi thì thú vị vô cùng. Mỗi đêm nó cho ra một tổ tò vò muỗi tuỳ theo thời tiết mưa gió.
Nói chung là hôm nào cũng có muỗi, ruồi chui vào chết.
Ngày trước vợt muỗi đã là một sản phẩm hữu ích, khi Việt Nam chúng ta chạy theo và nhái lại ý tưởng vợt muỗi bán thì anh bạn TQ lại bỏ lại phía sau rồi tung ra sản phẩm đèn , quạt bắt muỗi. Dù nó kết cấu đơn giản, nhưng Việt Nam lại là kẻ theo sau.
Cấu tạo của chiếc đèn bắt muỗi tôi đang xài như sau : gồm hệ đèn led chiếu sáng, ánh sáng trắng có sắc tím hồng dịu mắt làm thành đèn ngủ và dụ cho muỗi bay tới, phía dưới gắn chiếc quạt 12VDC. muỗi bay vào là rơi vào quạt. Sau 1 đêm muỗi bị quạt thổi gió quay tròn dẫn tới tử vong vì mệt và đói.

deleted
12-07-2012, 21:25
Chắc là hỏng bình. Em lấy bình ắc quy đèn pin cấu vào thì thấy dùng oke dù hơi bất tiện.

diatrunghai
17-07-2012, 14:24
mình củng đang sửa 1 cái.để sửa xong rùi post sơ đồ lên 4rum cho ace thấy.

hym
17-07-2012, 17:53
ghkjgjk

caominhtinh
06-09-2012, 17:07
chuyển hàng tận nơi k?

true
07-09-2012, 17:58
vợt muỗi có thể thành roi điện dc ko vậy love

maivanbac
22-09-2012, 15:30
(biết ngứa ở đâu mà gãi)

hi biết đâu mà lần hả bác!

khakhaacac
08-10-2012, 15:26
Mua cái mới đi cho rồi rẻ ko à

Giang1990
08-10-2012, 16:51
có 30k 1 cái. sáng chế thì hay nhưng tính tiện ích kém

huu su
08-10-2012, 20:48
Mua cái mới đi cho rồi rẻ ko à

Tuy rằng nó rất rẻ nhưng nhiều khi tháo ra sửa để có thêm kinh nghiệm phải không các bác. Thông thường loại này sử dụng sau 1 thời gian là nó hỏng mà.

trinhngocluupt
09-10-2012, 09:29
đúng rồi bác ạ, cứ có gì hỏng là ta đem ra phá, như vậy sẽ tạo cho ta thêm kinh nghiệm, cứ phá tẹt, vì có hỏng thì cũng hỏng rồi mà

hoangviethd
09-10-2012, 10:08
ý hay đấy.thứ chế nó thành kai kích điên như bọn công an hay cầm ấy

dungdien
10-10-2012, 10:05
bác cứ kiểm tra nguồn trước ,bằnng đồng hồ nhé.nếu ok thì kiểm tra tiếp các dây dẫn cái đó hay đứt lắm,rùi kiểm tra các tụ chủ yếu là vậy.hỏng đâu thay đấy kiếm thêm mấy cái hỏng nữa mới sửa được

patience
13-10-2012, 06:59
tùy hàng thôi bạn

bian2204
13-10-2012, 12:23
tăng công suất lên có thể thành roi điện thật ấy chứ. hi

hung24781
21-10-2012, 10:28
Khi dùng vợt muỗi tầm 1 tháng bạn nên mang ra dùng, và sạc lại cho đầy. Như thế có thể dùng được vài năm. Trường hợp của bạn nên sạch lại trong 12 tiếng sau đó mới dùng thì được

nickaopccc
29-10-2012, 17:35
Trong nhà mình cả kho vợt hư. Cũng gần được chục cái rồi. Chắc ít hôm rảnh rỗi mang ra phá thôi.
Thank cả nhà WD

vinamouse
02-12-2012, 10:46
Thật là hay quá

haohiep88
02-12-2012, 13:25
chả là thế này các pác ạ ,tuần trước trời nắng như thiêu như đốt lũ muỗi không giám lộng hành.
được mấy ngày gần đây trời có vẻ mát mẻ một tẹo thì thôi rồi chúng bắt đầu ra trận. Em liền lấy cái vợt năm ngoái mua ra sửa nhưng chả biết hỏng chỗ nào nữa?
mà cái pin tích đó nó hoạt động như thế nào vậy pác, làm thế nào để kiểm tra nó còn tốt hay đã hỏng?thinkffff
thanks pác!
vợt muõi thường chỉ hư ơ tụ điện thôi
bạn mua cái tụ quạt gán vào cũng được đấy
mà binh có lẽ cũng không được bền đâu
nhó là tụ khởi động quat. em đã tưng sủa qua. các bác thử mà xem
nỏ ác lắm

haohiep88
08-12-2012, 10:58
gdjygjrfgbfdghhh
+++---o0o---+++
bạn hãy gọi vào số này nha:0906995246
gọi làm gì vậy? mua vợt muỗi a hihihi

khanh498
30-01-2013, 13:51
vợt muỗi thường hư nút nhấn nguồn lắm, kế đó là tụ điện,rồi tới pin 4v.cá loại đó thì phải dùng đồng hồ VOM để đo.nếu kiểm pin và nút nhấn nguồn còn tốt thì khi mở nguồn tiếp tục đo điện áp ở đầu ra của cục biến áp để thang đo 1000v AC (nhớ đừng đo quá lâu coi chừng bị hư cơ cấu đo đó).nếu điện áp không có là hư transistor hoặc máy biến áp bị chạm.nếu có điện áp ra mà vợt muỗi nổ nhỏ qua thì tụ bị yếu.nếu ở nhà mà có vợt hư nhiều thì lấy linh kiện thế qua thế lại.còn tụ yếu thì mắc // 2 tụ lại (ở tụ cuối cùng 223j 2kv) để nâng trị số mF lên.

trandieuhoa
30-01-2013, 15:23
hay quá :D

tynhon
17-04-2013, 23:20
có anh em nào chỉ em làm roi điện bằng vợt muỗi với

huydao
22-05-2013, 21:28
ua.ko bit bjeu hjen cua no sao dau ma chj dc ha bac.ma do trung quoc nhju.tot nhat mua kạ moi cho khoe.kug re ma:yoyo70:
+++---o0o---+++
thi lay kai day dien xog lot lop nhua ra roi dau vao dau ra cua tu hoac pin la thah kai roi dien y ma.con co bi j ko thi e ko biet dau nhá.bac thu phat bit lien:2:

datcizidco
14-06-2013, 10:34
Bác thienpht có thể giải thích mạch giúo ko?

peter1989
03-10-2013, 17:41
hay nhỉ!!

hamphuong
24-05-2014, 22:52
mấy bài viết này rất hay.

namtuyet94
23-07-2014, 14:54
thanks pác!

bạn nên kiểm tra bình xem còn sống không... sau đó rồi tới công tắc của nó thường hay bị 2 cái này.... còn không thì kiểm tra tụ kích của nó và phần biến áp xem tnafo ps chúc bạn thành công:yoyo70:love

cucgach
26-08-2014, 10:59
mua luôn cái mới xài cho máu bác :v