PDA

Xem bản đầy đủ : Làm sao để công tơ điện chạy chậm lại! giá điện nhà trọ cao quá

nobita1989
06-10-2010, 01:14
Có pro nào biết cách làm cho cái công tơ điện nhà em nó quay chậm không?

Cái công tơ điện nhà em là loại công tơ 1 pha 2 dây (EMIC)
Em dùng khá nhiều mà giá điện lại đắt.

Có pác nào biết giúp em với nha!
Thanks cả nhà.

quocthai
06-10-2010, 05:51
Đơn giản lắm. Xài ít lại thì nó sẽ quay chậm. Không xài thì nó sẽ ngừng quay.

nhockid
06-10-2010, 07:49
dễ làm , lấy búa fang vào là hết quay

bkc
06-10-2010, 08:05
Đơn giản lắm. Xài ít lại thì nó sẽ quay chậm. Không xài thì nó sẽ ngừng quay.

Haha nói như bác QuocThai thì quá chính xác :2: :2:. Đã có lần đọc trên diễn đàn đâu đó cũng bàn về vấn đề này, làm như vậy là rơi vào ăn cắp điện của quốc gia rồi.

lightingbolt
06-10-2010, 08:32
Cách hay nhất luôn nè, xài ké của hàng xóm :th_yoyo1::th_yoyo1::th_yoyo1:

trandinhtrungdp
06-10-2010, 08:33

Thanks cả nhà.

bác này nói vậy chắc là dùng điện qua đồng hồ con (mua điện lại) phải không?cách để làm cho nó quay chậm thì có nhiều nhưng chúng ta không nên làm hay nói cách khác là khôgn được làm. tốt nhất là bạn xài tiết kiệm lại. làm gì có cái chuyện dùng nhiều mà trả ít tiền.:1:

phamthanh
06-10-2010, 09:08
có đó pạn ạ,nhưng như thế thì trái phép lém.đi tù đó.tim cách nào đó thật kĩ xảo mở công tơ điện ra.chỉnh lại 2 cuc nam châm trong đó.chú ý khoang cách giữa đĩa va 2 cục nam châm là có thề chỉnh nhanh hay chậm tuy thích
:khi506:

phuongdungelec
29-10-2010, 19:41
bắt gặp quả tang có ý đồ ăn trộm điện rồi nhé, he..he...:khi86b:

caovanhuong
29-10-2010, 19:55

Thanks cả nhà.
giá điện đắt chắc là ở nhà trọ à. muốn nó quay chậm thì tháo cái đổng hồ ra chỉnh lại cái vit ngay cục nam châm mà cái đĩa quay qua nó (không biết gọi là cái gì hết) cái này lúc học môn đo lường, xuống xưởng thành hành có cái món này gọi là cân chỉnh đồng hồ cho chính xác.

trinhvanhoa
29-10-2010, 20:03
giá điện đắt chắc là ở nhà trọ à. muốn nó quay chậm thì tháo cái đổng hồ ra chỉnh lại cái vit ngay cục nam châm mà cái đĩa quay qua nó (không biết gọi là cái gì hết) cái này lúc học môn đo lường, xuống xưởng thành hành có cái món này gọi là cân chỉnh đồng hồ cho chính xác.

thực ra nói như bác caovanhuong cũgn được,tóm lại là làm tăng mômen cản của nó thôi bác ag,mà em cũng đã nghĩ đến tình huống này,học được định thực hành luôn nhà chủ, nhưng đồng hồ treo cao quá ,không với tới nên pó tay.hehe

hovantaibk
29-10-2010, 20:17
bác dùng ít phụ tải lại là nó chạy chậm thôi.hehehe
+++---o0o---+++
vặn cái vít phía dưới công tơ lại,vặn vào trong ý

t3ns0n
29-10-2010, 20:20
tháo ra thì đứt dây chì mất.quay đông hồ một góc 90 độ thì đông hồ sẽ ngừng quay thôi đồng chí ah nhưng ta vẫn dùng điện bình thường đó

caovanhuong
29-10-2010, 20:22
bác dùng ít phụ tải lại là nó chạy chậm thôi.hehehe
+++---o0o---+++
vặn cái vít phía dưới công tơ lại,vặn vào trong ý
dùng ít thì quay it nhưng các lại đồng hồ mua ngoài chợ nhiều lúc không sài mà nó cũng quay.

nganhdiencolen
29-10-2010, 22:08
Ẹc bác lên đây mà hoie thì sai địa chỉ ùi

ăn cắp điện à có mà đầy cách

nếu bạn tò mò thì ll mời mình một ve mình truyền hết nội công cho

chứ post lên đây mà bày cho bạn thì bị xóa là cái chắc kakakaka

thohaithoxuan
29-10-2010, 22:32
Ẹc bác lên đây mà hoie thì sai địa chỉ ùi

ăn cắp điện à có mà đầy cách

nếu bạn tò mò thì ll mời mình một ve mình truyền hết nội công cho

chứ post lên đây mà bày cho bạn thì bị xóa là cái chắc kakakaka

Ông này đc gọi là chuyên gia ăn cắp điện số 1 của miền trung.
+++---o0o---+++

dùng ít thì quay it nhưng các lại đồng hồ mua ngoài chợ nhiều lúc không sài mà nó cũng quay.

cần gì tháo công tơ ra vặn vít một vòng thì sài cả tháng hết có 5000 Đ thôi à. không tin cứ thử đi.

kimchung
29-10-2010, 23:01
không nên như vậy các bác ạ. bác muốn cái đồng hồ quay chậm đi hả? Em bảo cách này, công khai luôn: tháo xuống, mang ra cử hàng bảo " bán cho cái đồng hồ quay chậm hơn cái này" ( làm gì có)

thanhpromano
01-11-2010, 07:42
điện năng không bao giờ bị mất đi mà nó chỉ chuyển từ dạng này sang dạng khác và cuối tháng nó sẽ quy tụ tất cả lại thành một tờ hóa đơn tiền điện
vì vậy nếu muốn không mất tiền nhìu thì trước hết bác phải giảm bớt các thiết bị điện đi nhé

khanhlinh
01-11-2010, 07:55
Mua máy phát điện đề xài thoải mái, không cần đóng tiền điện, khỏi quan tâm điện kế chạy nhanh hay chậm

thanhphuoc
01-11-2010, 09:10
Tui bảo đảm với bác là nếu không sử dụng la đồng hồ không quay.trừ trường hợp bị hàng xóm xài ké.

thang KS
01-11-2010, 09:13

Thanks cả nhà.
Bạn muốn nó quay chậm lại hả?
Nếu là công tơ của chủ nhà trọ đề nghị họ cân chỉnh lại công tơ cho mình nhé.
còn là công tơ điện lực thì viết đơn đi để họ kiểm tra, lại.
Còn tự mình làm hả có đấy:
1. Tắt hết các thiết bị điện không dùng đến khi ra khỏi phòng.
2. sử dụng điện hợp lý (điều hòa từ 26oC trở lên, bóng đèn tiết kiệm điện.....
Hic! ok ngay mà.

Ông Nội
01-11-2010, 09:59
cần gì tháo công tơ ra vặn vít một vòng thì sài cả tháng hết có 5000 Đ thôi à. không tin cứ thử đi.

Nếu mở ra để vặn vít thỳ phải cắt đi cái kẹp chì. Lúc nó "người ta" mà dòm thấy là bác coi chừng :th_yoyo1::th_yoyo1::th_yoyo1:

khanhlinh
01-11-2010, 10:09
Có sức chơi có sức chịu nhé (Trích NĐ 68/2010/NĐ-CP của Chính phủ)

http://data.webdien.com/photo/up/f6ed9af491ce1dad73a727338127184f.jpg

tâm võ
03-11-2010, 11:49
sài 1 bóng philip thôi.bảo đảm 1 tháng chĩ 10 ngàn tiền điện
:2::2:

độc_bước
07-11-2010, 21:55
có đó pạn ạ,nhưng như thế thì trái phép lém.đi tù đó.tim cách nào đó thật kĩ xảo mở công tơ điện ra.chỉnh lại 2 cuc nam châm trong đó.chú ý khoang cách giữa đĩa va 2 cục nam châm là có thề chỉnh nhanh hay chậm tuy thích
:khi506:

có kẹp chì bác ạ:th_yoyo1:

haidongthap
07-11-2010, 22:06
Nếu ở nhà trọ, gặp bà tám lưỡi lam thì đấu lấy cái nguồn ra đấu nguồn vào, lấy nguồn vào đấu nguồn ra nó quay ngược lại, nhưng ăn gian ít thôi, không mấy bả biết đó. Lúc trước tớ gặp mấy thằng cũng gan nó móc trực tiếp bỏ đồng hồ. Nên khi tính tiền cũng ít. Nhưng mà làm vậy thì không tốt. Có sức chơi thì có sức chịu , xài nhiêu thì trả nhiêu đi, khỏi thập thò núp ló, khó ngủ lắm. Phải không anh em.

hunghaanh
07-11-2010, 22:13
tốt nhất bạn ít dùng thui.chứ mình cũng đang gặp tình trạng như bạn nè.nhưng làm thế thì dễ đi tù lắm?hãy tiết kiệm điện bạn nhé

kid1247
07-11-2010, 23:03
cứ yên chí đi,bạn làm cỡ nào thì củng bị phát hiện hà, làm sao qua mặt được tụi quản lý tổn thất. Chỉ có cách giống mọi người nói là tiết kiệm điện thôi.

khicon_dng
08-11-2010, 09:10
cứ yên chí đi,bạn làm cỡ nào thì củng bị phát hiện hà, làm sao qua mặt được tụi quản lý tổn thất. Chỉ có cách giống mọi người nói là tiết kiệm điện thôi.

Thôi bác ơi, bây giờ cao thủ ăn cắp điện kinh lắm, mình mà phát hiện ra đc thì nhiều lắm đc 1,4 mà ra đường gặp nó là mệt lắm:yoyo66:
Trong ngành có nhiều cách lắm, bác nào nói thử xem nhà 3 tấm (2 điều hòa + nước nóng+ máy giặt+...+) dùng 5 năm mà có 5999 số là sao? :khi506:

tsunami8x
08-11-2010, 11:14
Đồng hồ điện nhà trọ đa phần là loại siêu tốc thui. Bạn thử dùng 1 cái bóng 100W để kiểm tra xem. Có lần mình dùng bóng điện (loại 100W)để sấy quần áo, có 1 buổi sáng (khoảng 6 tiếng) mà mất gần 1 số, mình không tin nên thử lại 2 lần nữa kết quả cũng như vậy, báo chủ nhà thay cho nhưg chỉ khá hơn được tí. Sau 3 lần họ thay đồng hồ ( cái nào cũng có tem kiểm định và còn kẹp chì) thì mình ức quá chuyển nhà trọ vì 3k/ số mà đồng hồ như vậy thì chịu sao nổi.

nguyen tan bao
08-11-2010, 11:41
không có cái chuyện xài điện nhiều mà trả ít tiền đâu bạn ơi.
Nhưng lâu lâu bạn cũng phải nói chủ nhà cân chỉnh lại cái đồng hồ cho bạn nhé nếu bạn tính toán tổng công suất tiêu thụ trong nhà bạn mà không phù hợp với chỉ số điện phải trả tiền,chúc bạn may mắn đừng xài chùa ở tù đấy.:khi86b:

usbbar8x
08-11-2010, 11:57

Thanks cả nhà.

Ra chợ mua một cục nam châm to để lên công tơ điện là xong:khi506:

Trumvosan
08-11-2010, 12:24
Góp ý đơn giản đây: pác xài EMIC thì lấy cái dây khấu chân 1 và 2 lại, giảm dòng vào đồng hồ.(chỉ xài với đồng hồ ko niêm chì nắp nhé)
@Ngoài ra còn nhiều cách khác mà em là thầy đây. pác hối lộ rồi em chỉ cho.

ca_map_sun_rang_de_thuong
08-11-2010, 15:29
Thiết kế một hệ thống như thế này : dùng một cánh quạt có gắn động cơ treo lên vị trí cao nhất của ngôi nhà để làm một máy phát điện gió, khi đó ta sẽ tạo ra được một dòng điện xoay chiều với tần số k ổn định.Tiếp theo bạn làm một mạch chỉnh lưu để biến đổi dòng điện xoay chiều đó thành dòng một chiều và nạp nó vào ăc quy.Việc tiếp theo bạn hãy làm một mạch nghịch lưu để chuyển dòng một chiều đó thành dòng điện xoay chiều tần số 50 HZ ổn định.Việc cuối cùng là đấu nối dòng điện bạn vừa tạo ra lên lưới quốc gia bằng cách hòa đồng bộ, nhớ là đấu sau đồng hồ nhé để nguồn điện do bạn tạo ra đó sẽ giúp quay ngược đồng hồ.Nếu máy phát của bạn đủ mạnh đồng hồ sẽ quay ngược nhiều có khi sẽ làm âm luôn tiền điện của tháng trước và khi đó cuối tháng điện lực còn phải trả lại tiền cho bạn nữa đó, vì bạn đã phát điện lên lưới quốc gia góp phần làm giảm tình trạng thiếu điện nghiêm trọng hiện nay.Ý tưởng của mình là vậy.chúc bạn thành công .Thân.

nhockid
08-11-2010, 15:48
Ra chợ mua một cục nam châm to để lên công tơ điện là xong:khi506:

tui thề với bạn luôn , mua về mất tiền , chẳng có tác dụng đâu :th_yoyo1:

Góp ý đơn giản đây: pác xài EMIC thì lấy cái dây khấu chân 1 và 2 lại, giảm dòng vào đồng hồ.(chỉ xài với đồng hồ ko niêm chì nắp nhé)
@Ngoài ra còn nhiều cách khác mà em là thầy đây. pác hối lộ rồi em chỉ cho.

chỉ bậy bạ chập mạch chết người đó nha

các bác muốn đồng hồ chạy chậm thì tập cái tính tiết kiệm lại là được , thế là đồng hồ chạy chậm thôi , đơn giản thế mà sao ai cũng hỏi hết vậy

ydienphuyen
08-11-2010, 15:57
Muốn công to không chạy: Tắt ATM rồi đi nhậu.

độc_bước
08-11-2010, 22:56
ai mà ở nhà chủ trọ mà gà gà tí...........thì dùng khoan khoan lỗ nhỏ tí teo trên công tơ.............lấy kim chọc vào.hết quay lun........mà chủ nhà không phat hiện đâu....treo cao.ai nhìn thấy.mà gà mà:1:

langtu_spk
08-11-2010, 23:32
Bạn có thể làm cho cái đồng hồ nó nằm nghiêng 1 tí là nó sẽ quay chậm ngay thôi.

zippo1080
09-11-2010, 10:28
cần gì tháo công tơ ra vặn vít một vòng thì sài cả tháng hết có 5000 Đ thôi à.
SÀI hay XÀI. Chính tả hay thật
+++---o0o---+++

Ông này đc gọi là chuyên gia ăn cắp điện số 1 của miền trung.
+++---o0o---+++

"SÀI" ??? chính tả có từ xài thôi mà :th_yoyo1:

electric_h155
09-11-2010, 10:59
Có thể bạn bị chính chủ nhà trọ lấy tiền từ việc căn chỉnh đồng hồ từ trước, tuy dùng ít nhưng đồng hồ vẫn quay nhanh.Thực ra để thực hiện được viêc căn chỉnh lại đồng hồ thi khó vì thứ nhất là nó treo trên cao và có thể cung do không gian nên minh khó có thể thực hiện vì mọi người có thể để ý thấy.để nhanh và đơn giản nhất thi bạn đấu nối trực tiếp không cho điện qua đồng hồ nữa ma cho chạy luôn vào nhà mình.khi nào gần đến hạn kiểm tra thì minh lai đấu lại cho nó.thế la ok

usbbar8x
09-11-2010, 12:21
tui thề với bạn luôn , mua về mất tiền , chẳng có tác dụng đâu :th_yoyo1:

chỉ bậy bạ chập mạch chết người đó nha

các bác muốn đồng hồ chạy chậm thì tập cái tính tiết kiệm lại là được , thế là đồng hồ chạy chậm thôi , đơn giản thế mà sao ai cũng hỏi hết vậy

Không hề chập mạch đâu, vì nam châm điện để bên ngoài mà, cục nam châm càng lớn thì đồng hồ càng chậm:khi506:

eocr
09-11-2010, 13:19
vậy là phải thêm 1 điều trong nội qui : không cho thành viên trang webdien thuê phòng mới được.

thanden2411
09-11-2010, 15:49
đơn giản vậy mà học điện không biết sao ?
cấu tạo của công tơ điện có 2 cuộn : 1 là cuộn dòng , 2 là cuộn áp
chỉ cần loại bỏ đi 1 trong 2 công tơ sẽ chạy chậm thậm chí sẽ đứng luôn .
cách khác là : khi mở nắp đấu dây vào thấy có con ốc vít đó là tiếp điểm cùa cuộn dòn và áp mình bỏ con ốc vít này công tơ sẽ đứng yên
chúc các bạn thành công .
có cách này hay hơn nè nếu sài nhiều số điện muốn giảm nó đi ta đảo 2 dây vào công tơ sẽ quay ngược !
thân ái hẹn gặp lại

minhcam.spk2003@gmail.com
16-11-2010, 11:00
cái đó là phạm luật đấy. chúng ta xoài bao nhiêu thì trả bấy nhiêu thôi, chứ ăn trộm là ko tốt .
+++---o0o---+++
thôi đừng có ý đồ xấu nữa, chúng ta xoài bao nhiêu thì cố cắn răng trả bấy nhiêu đi. đừng có tò mò mà ăn cắp điện nữa. lỡ bị phát hiện là tiêu đấy.

cuongepu
17-11-2010, 16:47
nên nghĩ ra cách sử dụng điện ít đi thì tốt hơn là tìm cách " phạm pháp " như thế :th_yoyo1:

độc_bước
17-11-2010, 17:30
nên nghĩ ra cách sử dụng điện ít đi thì tốt hơn là tìm cách " phạm pháp " như thế :th_yoyo1:

hix...........mấy ông chủ phòng trọ.trấn lột sinh viên như thế không ăn trộm điện thì làm như thế nào bây giơaaaaa....có làm thế cũng không ảnh hưởng gì đến nhà nước........:yoyo70:...tớ ủng hộ những ý kiến làm sao chúng ta ăn cắp thật nhiều điên...ô la lá....:2::2:

nganhdiencolen
17-11-2010, 17:32
hix...........mấy ông chủ phòng trọ.trấn lột sinh viên như thế không ăn trộm điện thì làm như thế nào bây giơaaaaa....có làm thế cũng không ảnh hưởng gì đến nhà nước........:yoyo70:...tớ ủng hộ những ý kiến làm sao chúng ta ăn cắp thật nhiều điên...ô la lá....:2::2:

hê anh này láo

đề nghị ban nick lun

nếu không webdien thành cô gái đồ long thứ hai đó

hehee:khi86b::khi86b::khi86b:

độc_bước
17-11-2010, 20:24
hê anh này láo

đề nghị ban nick lun

nếu không webdien thành cô gái đồ long thứ hai đó

hehee:khi86b::khi86b::khi86b:

nói thiệt với bác chứ.......bây giờ 300 một số điện.............thì sinh viên sống mằn răng..nếu không có chiu đó...........máy tính vẫn phải xài...game vẫn phải cày.thế đấy

phamnghia262
17-11-2010, 20:43
Đơng giản thôi: Bạn lấy 1 cục nam châm để nên cái công tơ điện, do tương tác điện từ sẽ làm cho kim đồng hồ quay chậm lại. Nhớ để ý nếu chủ nhà bít là toi đấy, bạn chỉ nên để cục nam châm vào ban tối thôi, ngày lại cất đi là xong.
Nếu ko thấy hiệu quả thì gửi mail phản hồi cho mình phamnghia262@gmail.com

dekon000
17-11-2010, 20:57

hihi.dân điện thì ai cũng bít cái này cả.nhưng phải sd ntn chứ?.
ai chơi dậy.xem bà chủ đó ntn chứ?heeeeeeee

Hoàng Uy Viễn
17-11-2010, 21:04
Kính chào các đại cao thủ!thật sự vấn đề này nhiều người biết, bản thân mình cũng vậy.nhưng đề nghị quý vị đừng để webdien thành cô gái đồ long thứ 2 như bác nganhdiencolen đã nói.chúng ta hầu hết đang làm trong ngành điện và sẽ làm trong ngành điện, nên theo tôi đây không phải là chỗ để bàn cách ăn cắp điện đâu.có gì không phải mong quý vị thông cảm!

hacker_mutrang_
17-11-2010, 21:14

Thanks cả nhà.

dù bít cũng ko ai chỉ đâu ^^ :th_yoyo1:

nhockid
17-11-2010, 21:35
Đơng giản thôi: Bạn lấy 1 cục nam châm để nên cái công tơ điện, do tương tác điện từ sẽ làm cho kim đồng hồ quay chậm lại. Nhớ để ý nếu chủ nhà bít là toi đấy, bạn chỉ nên để cục nam châm vào ban tối thôi, ngày lại cất đi là xong.
Nếu ko thấy hiệu quả thì gửi mail phản hồi cho mình

bạn ơi , tui nói bạn nghe nè , cái cục nam châm đó vô tác dụng , đừng có mà mơ , làm theo coi chừng rước họa vô thân . nó chẳng làm cho cái công tơ chậm gì đâu , nếu đơn giản thế thì cả triệu người dân Việt Nam làm rồi , chỉ bậy bạ chết người đó :2:

Kính chào các đại cao thủ!thật sự vấn đề này nhiều người biết, bản thân mình cũng vậy.nhưng đề nghị quý vị đừng để webdien thành cô gái đồ long thứ 2 như bác nganhdiencolen đã nói.chúng ta hầu hết đang làm trong ngành điện và sẽ làm trong ngành điện, nên theo tôi đây không phải là chỗ để bàn cách ăn cắp điện đâu.có gì không phải mong quý vị thông cảm!

bác ơi !!! bác đọc hết tất cả bài viết trong này chưa , hihi

nếu bác đọc hết thì có lẽ bác hiểu được câu trả lời của tất cả anh chị em trong diễn đàn rồi

hihi :th_yoyo1:

hongviet_smarts
17-11-2010, 21:54
Các bác dân điện mà sao lại nói thế, các bác thấy chưa có luật xử phạt hình sự về tội ăn cắp điện nên muốn lám gì thì làm sao :yoyo92:, vẫn bị phạt hành chính đó. Hàng năm quốc gia phải bù lổ gần muốn kiệt sức rồi không thấy sao, nhưng các pac cứ yên tâm đi ngành điện chuẩn bị thay đổi giá điện rồi đừng lo nưa nếu nhà ai la đối tượng chính sách nhé

electric_h155
18-11-2010, 10:46
Công Tơ Điện là cái có thể điều chỉnh được nhanh hay chậm đúng không ạ ? Giá điện thực tế nhà nước thu không phải là 3 000 nvd/1 kw đúng không ạ ? Vậy nếu người ta cố ý cho Công tơ chạy nhanh hơn thì sao?

power_world
18-11-2010, 11:04
-----------------

Bài post của bạn đã vi phạm nội qui nên mình phải xoá, xem nội qui dưới đây:

http://webdien.com/d/announcement.php?f=45

DD chúng ta chỉ bàn về chuyện kỹ thuật, các vấn đề liên quan đến nhà nước và chính quyền cũng như chính sách, tốt nhất là không bàn tới.

Thay mặt BQT
lightingbolt

vinhphong229
18-11-2010, 11:11
ẹc,vào đây bàn về vấn đề kỹ thuật thôi,còn chuyện chôm điện+chuyện nhà nước nói lung tung tui méc công an bắt giờ:khi86b::khi86b:

lightingbolt
18-11-2010, 16:15
Công Tơ Điện là cái có thể điều chỉnh được nhanh hay chậm đúng không ạ ? Giá điện thực tế nhà nước thu không phải là 3 000 nvd/1 kw đúng không ạ ? Vậy nếu người ta cố ý cho Công tơ chạy nhanh hơn thì sao?

Ý bạn nói người ta ở đây là ai??

độc_bước
18-11-2010, 18:26
aaaaa

cứ thế............làm thế thì mấy bà chủ trấn lột sinh viên tụi em lắm.......300 một kí điện bác hỏi quá đáng không.........trong khi đó nhà nước đã có giá ưu đãi cho sinh viên bọn em.........dù sao cũng có công tơ tổng.mình làm như thế này nhà nước cũng đâu thiệt.........chỉ là mấy bà chủ trọ không ăn nhìu được thui mà.....có gì quá đáng đâu chứ........ai có biên pháp nào hay thì cho em với.....chứ tiên điện thế này em chỉ bít ăn cháo sống để đóng tiền điện à

tâm võ
19-11-2010, 10:01
tớ cùng có ý là dùng búa phang hoặc..........đừng sài:2::2::2::2::khi86b::khi86b:

nhockid
19-11-2010, 10:12
dùng búa fang nhớ dùng búa cán gỗ nha , lấy búa cán sắt fang coi chừng mang họa
:2:

Mồ côi vợ
19-11-2010, 10:58
chủ đề này không nên phát triển thêm nữa các bác ơi.
chắc BQTđóng lại thì tốt hơn đấy!:3:

ThanhQuyTu
19-11-2010, 11:42
như vậy là ăn cắp rồi. nhiều người biết nhưng chắc không nhắc đâu

nguyenhieu.epu
19-11-2010, 13:07
bỏ 1 miếng nam châm vào cái đĩa quay ấy.lúc nào dùng nhiều mới quay(nhưng quay châm hơn vì bị cản):yoyo70::yoyo70:
nhưng làm như thế la xấu lắm:khi86b::khi86b::khi86b:

nguyenmanh
19-11-2010, 13:16
HIHI! Cách tốt nhất là bác nên dọn đến nơi khác ở là ngon lành nhất! Nơi đó chỉ có ta và ta- ngoài ta ra chỉ còn cây và cỏ!

lightingbolt
19-11-2010, 13:36
bỏ 1 miếng nam châm vào cái đĩa quay ấy.lúc nào dùng nhiều mới quay(nhưng quay châm hơn vì bị cản):yoyo70::yoyo70:

Cái trò dùng nam châm xưa lắm rồi, bây giờ k còn tác dụng đâu, đừng trông mong vào nữa.
+++---o0o---+++

chủ đề này không nên phát triển thêm nữa các bác ơi.
chắc BQTđóng lại thì tốt hơn đấy!:3:

Không sao đâu MCV, thực ra mọi người cũng đâu có trao đổi về cách ăn cắp điện gì ở đây.

Mồ côi vợ
19-11-2010, 14:15
Không sao đâu MCV, thực ra mọi người cũng đâu có trao đổi về cách ăn cắp điện gì ở đây.

Bác nà bên điện lực, đang mún anh em lôi hết mánh khóe ra, bác í đi gom lại rồi đi sử lý đây mà.
mấy bác có biết chớ có dại mà show lên nhá.:2:

lightingbolt
19-11-2010, 14:28
Bác nà bên điện lực, đang mún anh em lôi hết mánh khóe ra, bác í đi gom lại rồi đi sử lý đây mà.
mấy bác có biết chớ có dại mà show lên nhá.:2:

Mấy trò đó ĐL biết hết ráo rồi, không cần phải chỉ đâu, chỉ cần thấy có dấu hiệu lạ lạ, kiểm tra là :khi86b:

nhockid
19-11-2010, 14:33

bác nói chuyện phản khoa học quá , cái nam châm chỉ có tác dụng đối với sắt , mà cái đĩa trong công tơ lại là đĩa nhôm , thế quay chậm kiểu gì nhỉ

xin hỏi bác giải thích theo khoa học giúp em cái

đã nói rồi , k ăn cắp điện dc đâu , rõ khổ các bác

muốn tiết kiệm tiền điện thì xài tiết kiệm , sử dụng các thiết bị tiết kiệm điện , tắt bớt thiết bị khi không sử dụng ,...

close topic
the end

xuanhoc
04-01-2011, 16:08
Em chào các bác ạ!Em có ý tưởng như thế này không biết có khả thi không?(em đã thử thành công ở nhà em!):yoyo66: NỘi dung như sau:như các bác bít công tơ điện nhà ta gồm có 4 cọc đấu dây thường là vào 1,3 ra 2,4 và cũng là vào 1 nóng ra 4 trung tính!bây giờ các bác chỉ việc dảo 2 dây pha vào công tơ !nghĩa là nếu bình thường dây pha vào là 1 dây trung tính vào là 3 thì bây giờ ta đảo nghịch lại.dây pha vào 3 trung tính vào 1!..... đó là ở ngoài công tơ, còn trong nhà các bác làm 2 ổ cắm ổ thứ nhất vẫn có 2 dây bình thường !còn ổ kia các bác chỉ lấy 1 dây pha thui còn trung tính?hihi!các bac tiếp đất nhé?ok?chú ý khi tiếp đất công tơ sẽ hok quay vì mất pha, còn khi có đủ 2 pha thì công tơ quay bình thường!các bác hú ý an toàn nha không nên cho 2 ổ cắm đó có điện cùng 1 lúc!chúc các bác thành công? ĐIỆN "CHÙA" MUÔN NĂM!!!!!!!!!!HIHIHIHIHIthinkffff mong sự đóng góp của các bác !

Linhvancong
04-01-2011, 16:10
làm sao để đổi @@~, điện lực nó niêm phong rầu ... chưa kể là nó không có khả thi tí nào. Đã gọi là chôm chỉa thì phải cho nó tinh vi bạn à ;))

turo_thanh
04-01-2011, 16:12
cái này thí mình biết từ lúc lớp 9 lận. và điều đó bạn cũng hiểu rằng mấy bác điện lực cũng biết như mình. lúc đó không phải "ĐIỆN CHÙA MUÔN NĂM" mà là "Ở TÙ MUÔN NĂM"khôgn thấy ngày ra luôn.

Mồ côi vợ
04-01-2011, 16:16
mềnh không tham gia "cánh ăn trộm điện đâu".
không bán rẻ tư cách vào mấy cái vụ này.
mún giảm tiền điện tốt nhất nên sử dụng tiết kiệm.
kaka..................

electric_h155
04-01-2011, 16:17
Em chào các bác ạ!Em có ý tưởng như thế này không biết có khả thi không?(em đã thử thành công ở nhà em!):yoyo66: NỘi dung như sau:như các bác bít công tơ điện nhà ta gồm có 4 cọc đấu dây thường là vào 1,3 ra 2,4 và cũng là vào 1 nóng ra 4 trung tính!bây giờ các bác chỉ việc dảo 2 dây pha vào công tơ !nghĩa là nếu bình thường dây pha vào là 1 dây trung tính vào là 3 thì bây giờ ta đảo nghịch lại.dây pha vào 3 trung tính vào 1!..... đó là ở ngoài công tơ, còn trong nhà các bác làm 2 ổ cắm ổ thứ nhất vẫn có 2 dây bình thường !còn ổ kia các bác chỉ lấy 1 dây pha thui còn trung tính?hihi!các bac tiếp đất nhé?ok?chú ý khi tiếp đất công tơ sẽ hok quay vì mất pha, còn khi có đủ 2 pha thì công tơ quay bình thường!các bác hú ý an toàn nha không nên cho 2 ổ cắm đó có điện cùng 1 lúc!chúc các bác thành công? ĐIỆN "CHÙA" MUÔN NĂM!!!!!!!!!!HIHIHIHIHIthinkffff mong sự đóng góp của các bác !

Trèo lên được chỗ công tơ nối ngắn mạch dây mát không qua công tơ ~~> Công tơ k quay tí nào. khi cần ta lai trả về vị trí cũ . Thao tác hết sức nhẹ nhàng cho kết quả cao và không mấy nguy hiểm

lightingbolt
04-01-2011, 16:21
Cách dễ nhất nè: trèo lên cột, cắt vỏ dây nối xuống mà xài, bảo đảm đồng hồ k bao giờ quay => xài mệt nghỉ.

Nếu bị phát hiện thì bồi thường mệt nghỉ :2: :2:, xui quá thì bóc lịch mệt nghỉ :khi505: :khi505:

Mồ côi vợ
04-01-2011, 16:27
khe khe bác nhà đèn tư vấn hay thiệt.
bổ xung một câu nữa nha: nếu có mệnh hệ gì thì vợ con khóc mệt nghỉ
kaka..............

vinhphong229
04-01-2011, 16:27
ta đi báo công an...:th_Yoyo02::khi506:

Hoàng Uy Viễn
04-01-2011, 16:28
Các bác à! vấn đề này cũng đã có 1 topic rùi, cần gì các bác vào đây học hỏi.Nhưng đã bị đóng

http://webdien.com/d/showthread.php?t=8786

Rồi topic này cũng tiếp tục bị đóng thôi!

Không biết có admin hay mod nào đang online không nhỉ?

Ôi! ôi! em không biết ăn cách trộm điện, tha cho yem....!