• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
    Kết quả 11 đến 17 của 17
      Cảm ơn
      17
      Được cảm ơn 937 lần, trong 479 bài

Mặc định Ðề: tủ lạnh

Sao mà nhiều ý kiến quá!
      Hải có mấy điều chia sẻ, nếu trước kia ít kêu mà bây giờ kêu nhiều thì có mấy lý do sau:
      1- Nếu là tủ đã dùng rồi thì tất nhiên nó đã cũng đã tới ngày ...việc này thông thường là do nhợt ít nhiều gì cũng hao hụt và biến chất. Lốc thực chất là động cơ 1 pha dùng tụ nên thông số KT của tụ lúc này có vấn đề, chuyện này góp phần làm động cơ nén hoạt động không tốt, kiểm tra tụ hoặc đo lại dòng động cơ.
      2- Nếu là tủ đã một lần nạp gas thì ít nhiều gì cũng không còn kín dễ dẫn đến thất thoát gas nên lốc chạy không đầm = tạo tiếng ồn.
      3- Các chi tiết khác bị lão hóa hay rỉ sét nên kết cấu tổng thể không còn như trước = tạo tiếng ồn.
      4- Còn nếu là tủ mua mới thì xem lại thương hiệu và chi phí ban đầu. Không phải dễ gì Toshiba hiện nay thuộc loại " Trâu " nên nếu lốc xuất xứ từ VN hay China thì thôi bàn làm gì. Cố gắng thời gian nữa mua mới.
      Cơ bản là vậy
      DKH

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 19 lần, trong 18 bài

ý nó kêu bác mang ra riệm rùi.nó kêu nhiều nguyên nhân lắm.khám trực tiếp mới biết được.

Cảm ơn
      17
      Được cảm ơn 59 lần, trong 11 bài

chẹp chủ thớt đâu rùi, ko pót lại bài cho anh em ah, bác tự đóng học phí rồi ôm được học phí từ vụ máy lạnh block kêu to rùi chuồn mất ùi ah, chia sẻ anh em đi sau vài lời đi chứ :D

Cảm ơn
      9
      Được cảm ơn 11 lần, trong 8 bài

Trích dẫn Gửi bởi jamesdong Xem bài viết
      block kêu cũng có thể do thiếu gas, nếu máy sử dụng lâu nên sạc gas lại. Bạn nên kiểm tra sớm vì nếu để lâu dẫn đến hư block và máy chạy thiếu gas sẽ rất tốn điện. mà điện thì sắp lên giá rồi
      làm j có chuyện block keu là do thiếu ga hả bác.block keu thường là do tủ cũ thui, có chi tiết ở bên trong hơi lỏng.cũg do bạn kê tủ k cân bằg,các chân đệm kê block k đều.nó kêu nhưng vẩn tốt thì k sao âu b.lapce cong thì độ nén của block k tốt thui>đẩy yếu> kém lạnh,chứ k gây kêu hihi
      nếu tủ k bị xì thì xài suốt đời cũng k cần sạc ga

Cảm ơn
      0

Trích dẫn Gửi bởi minhsontdh Xem bài viết
      không hiểu tại sao tủ lạnh nhà mình khi chạy thì log kêu ù ù kêu khá là to.không hiểu có bị sao không các bác điện lạnh pro
      giá đỡ động cơ lỏng bu lông, máy nén lỏng

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 6 lần, trong 6 bài

Mặc định Ðề: không hiểu tại sao tủ lạnh nhà mình khi chạy thì log kêu ù ù kêu khá là to.không hiểu có bị sao không

Tủ lạnh nhiều người nhầm tưởng cái bệnh tủ lạnh lúc chạy lúc không lắm, theo dõi cũng phải có hiểu biết về nghề về điện cứ phán làm anh em thợ đôi khi mệt lắm nhé
      Đọc bài này đi http://baohanhsanyo.com/2014/08/hoi-...luc-khong.html

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Re: không hiểu tại sao tủ lạnh nhà mình khi chạy thì log kêu ù ù kêu khá là to.không hiểu có bị sao không

Cho bạn nào đang sử dụng tủ lạnh mà gặp trường hợp bị rung, kêu to, kêu lè rè, kêu ken két, kêu rò rò...thì tham khảo bài viết này để khắc phục nè: >> https://dienlanhgiatuan.com/tu-lanh-...-tieng-keu-to/

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016