• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 9 của 9
      Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 9 lần, trong 5 bài

Mặc định Khi contacto đóng thì CB nguồn bị nhảy, Tại sao?

giup em voi!
      contacto cua em khi mo ra thì thấy ko co phát hiện gì khác thường,nhưng khi cấp nguồn thì cb bị nhảy.là sao vậy các bác!!!!!!!!!!!!!!

Longvn viết:
      Chú ý: Viết Tiếng Việt có dấu, nha các bạn.

Viết tiếng Việt có dấu là quy định của diễn đàn, Ban Quản Trị diễn đàn đã có nhắc nhở nhiều, các thành viên cũng có nhiều ý kiến ủng hộ quy định này của BQT. Tuy nhiên, vẫn còn rãi rác một vài thành viên chưa quan tâm, chưa chấp hành.

Nay Longvn rà soát lại các toppic cũ để nhắc nhở, tuyên truyền, vận động chung đến toàn thể các member.

Thời gian tới, các bài viết vi phạm quy định viết Tiếng Việt có dấu trong box Longvn quản lý, Longvn sẽ dell mà không báo trước, bất kể nội dung là gì. Mong các bạn hiểu, thông cảm, và cùng góp phần “vì tiếng Việt trong sáng”.
      Trân trọng!

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Sửa lần cuối bởi longVN; 22-07-2011 lúc 18:08.

Địa chỉ
      Vung Tau
      Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 83 lần, trong 46 bài

Mặc định Ðề: contacto

bạn cấp nguồn cho CB hay cấp nguồn cho Contactor mà bị nhảy vậy? CB có bảo vệ dòng rò (30mA..) hay chỉ bảo vệ quá tải??
      Câu hỏi của bạn cũng chưa cụ thể lắm.

Địa chỉ
      Long Hải
      Cảm ơn
      226
      Được cảm ơn 909 lần, trong 605 bài

Trích dẫn Gửi bởi ba.electrical Xem bài viết
      giup em voi!
      contacto cua em khi mo ra thì thấy ko co phát hiện gì khác thường,nhưng khi cấp nguồn thì cb bị nhảy.là sao vậy các bác!!!!!!!!!!!!!!
      nếu bình thường không sao mà cứ cấp nguồn cho nó mà CB nhảy thì chắc chắn có vấn đề. cho mình hỏi là lúc cấp nguồn cho nó thì nó có điều khiển tải không vậy, hay chỉ là cấp nguồn không cho contactor thôi.
      1. nếu contactor không điều khiển tải thì bạn xem kỹ lại giửa các cặp tiếp điểm coi có bị chạm phase không, có thể dùng VOM để đo, hoạc thay thế bằng một contactor khác. nếu nó vẫn hoạt động bình thường thì contactor kia có vấn đề và kiểm tra kỹ sẽ phát hiện được vấn đề.
      2. nếu nó mang tải thì sau khi kiểm tra lại tải (ở phía trên sau khi thay contactor mà vẫn trip CB thì 99.9% là nằm ở phụ tải) => kiểm tra lại các kết nối dẫn tới phụ tải.
      Cao Văn Hưởng
      Email: vanhuongcao@gmail.com

Cảm ơn
      21
      Được cảm ơn 14 lần, trong 12 bài

Cái này mà cũng hỏi thì bạn thật là không phải dân điện rùi.Mà không phải dân điện thì chỉ cho bạn nguy hiểm lắm.Mình khuyên bạn nên nhờ dân điện thao tác giúp bạn để bảo vệ tính mạng cho bạn nha

Địa chỉ
      Dưới ánh mặt trời
      Cảm ơn
      225
      Được cảm ơn 267 lần, trong 146 bài

Trích dẫn Gửi bởi nguyen tan bao Xem bài viết
      Cái này mà cũng hỏi thì bạn thật là không phải dân điện rùi.Mà không phải dân điện thì chỉ cho bạn nguy hiểm lắm.Mình khuyên bạn nên nhờ dân điện thao tác giúp bạn để bảo vệ tính mạng cho bạn nha
      Nếu cứ hỏng thì gọi thợ, mãi mãi anh í sẽ chẳng biết gì. Bây giờ anh đấy có thể chưa là dân điện, nhưng tương lai sẽ là dân điện.
      A true friend is someone who reaches for your hand and touches your heart...
      ----------------------------------------------
      Sửa chữa biến tần, PLC, HMI
      Cung cấp biến tần MICNO, PLC - HMI Wecon, Motor Dolin
      Hotline:0977.725.087
      Email: Kythuatttac@gmail.com

Cảm ơn
      70
      Được cảm ơn 92 lần, trong 58 bài

Trích dẫn Gửi bởi nguyen tan bao Xem bài viết
      Trả lời như bác thì thà cứ im lặng cho xong
      Sửa lần cuối bởi Khỏicầnyêu; 08-11-2010 lúc 19:01.

Cảm ơn
      5
      Được cảm ơn 4 lần, trong 4 bài

bạn xem lai coi khi nao thi cb hoat động ;chạm pha, và cb đó làm vào công việc gì khi đóng có tai hay không , ý kiến của Caovanhuong bạn nên tham khảo

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Re: Khi contacto đóng thì CB nguồn bị nhảy, Tại sao?

Theo mình bạn nên kiểm tra xem cuộn coil có chết không? khi cấp nguồn vào contactor nó mới nhẩy hả bạn

Cảm ơn
      86
      Được cảm ơn 455 lần, trong 366 bài

Mặc định Re: Khi contacto đóng thì CB nguồn bị nhảy, Tại sao?

Trích dẫn Gửi bởi ba.electrical Xem bài viết
      giup em voi!

Longvn viết:
      Chú ý: Viết Tiếng Việt có dấu, nha các bạn.

Viết tiếng Việt có dấu là quy định của diễn đàn, Ban Quản Trị diễn đàn đã có nhắc nhở nhiều, các thành viên cũng có nhiều ý kiến ủng hộ quy định này của BQT. Tuy nhiên, vẫn còn rãi rác một vài thành viên chưa quan tâm, chưa chấp hành.

Nay Longvn rà soát lại các toppic cũ để nhắc nhở, tuyên truyền, vận động chung đến toàn thể các member.

Thời gian tới, các bài viết vi phạm quy định viết Tiếng Việt có dấu trong box Longvn quản lý, Longvn sẽ dell mà không báo trước, bất kể nội dung là gì. Mong các bạn hiểu, thông cảm, và cùng góp phần “vì tiếng Việt trong sáng”.
      Trân trọng!
      câu hỏi không rõ ràng thế này sao trả lời? chỉ đóng nguồn cho contactor để tét thử hay là contactor có tải? tải nó là cái gì? 1 pha hay 3 pha? .... rất nhiều nguyên nhân dẫn đến nhảy CB nhá e . nhớ nghiên cứu kỹ trước khi hỏi để mọi người giúp dễ dàng hơn

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Cần bán - nguồn sạc cho modem, nguồn 9v-1A, nguồn 12v-1a , nguồn cho router wifi
      Bởi buingocvien trong diễn đàn Thiết bị điện khác - Chưa phân loại
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 03-06-2016, 15:37
    2. Thảo luận - Nguồn Switching Acro, bộ nguồn lưu điện 12VDC
      Bởi thanhanbui trong diễn đàn Thiết bị điện khác...
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 26-06-2014, 13:44
    3. Trợ giúp - Contacto !!!!!!!!!!!!
      Bởi manh1308 trong diễn đàn Thiết bị đóng cắt và đo lường
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 03-11-2013, 12:34
    4. Cần bán - Thiết bị lưu nguồn chuyển nguồn tự động Socomec .
      Bởi sontung090 trong diễn đàn Máy phát điện, ATS, MTS, UPS, bộ nguồn
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 03-12-2012, 10:17
    5. Trả lời: 0
      Bài cuối: 15-06-2012, 16:13
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016