• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 3 của 3
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định cho em hỏi về công suất của nhà máy điện quy đổi ra sản lượng tối đa

Chào các bác,

Các bác làm ơn cho em hỏi một nhà máy phát điện có công suất là 30 MW. thì 30 MW ở đây được hiểu là 30MW / 1h trên 1 s hay là như thế nào vậy ah?

Nếu quy đổi ra sản lượng điện thì sản lượng tối đa một năm của nhà máy là bao nhiêu vậy ah (sản lượng em hay thấy đơn vị là kWh, ví dụ EVN bảo sản lượng thương phâm năm 2016 là 159 tỷ kWh)

Em cảm ơn cả nhà nhiều

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Re: cho em hỏi về công suất của nhà máy điện quy đổi ra sản lượng tối đa

PHP Code:
      hanlap
      cho em hỏi về công suất của nhà máy điện quy đổi ra sản lượng tối đa

Chào các bác
      ,

Các bác làm ơn cho em hỏi một nhà máy phát điện có công suất là 30 MWthì 30 MW ở đây được hiểu là 30MW 1h trên 1 s hay là như thế nào vậy ah?

Nếu quy đổi ra sản lượng điện thì sản lượng tối đa một năm của nhà máy là bao nhiêu vậy ah (sản lượng em hay thấy đơn vị là kWhví dụ EVN bảo sản lượng thương phâm năm 2016 là 159 tỷ kWh)

Em cảm ơn cả nhà nhiều 
      Trả lời:
      Dear bạn,
      Theo mình hiểu của mình:
      - 30MW là công suất lắp máy của nhà máy đó. Ví dụ nhà máy có 2 tổ máy, mỗi tổ có cs 15MW.
      - Còn sản lượng điện: A = P*T (P là công suất, còn T là thời gian máy chạy) thường thì các nhà máy đều gắn đồng hồ đo điện năng - công tơ 3 giá ( thấp điểm, cao điểm, bình thường). công tơ sẽ đo đếm điện năng của nhà máy theo giờ đơn vị [kWh].
      - Nếu muốn biết sản lượng điện của cả năm thì cần xem chỉ số công tơ là biết. (lấy chỉ số cuối năm - chỉ số đầu năm)

thân,

Cảm ơn
      1

Mặc định Re: cho em hỏi về công suất của nhà máy điện quy đổi ra sản lượng tối đa

30m là cs định mức của máy biến áp. Còn nếu bạn muốn tinh sản lượng của máy biến trong 1h thì áp dụng ct a=p.t => a=30.1h=30M

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016