• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 2 của 31 Đầu tiênĐầu tiên 1234512 ... CuốiCuối
    Kết quả 11 đến 20 của 301
      Cảm ơn
      37
      Được cảm ơn 50 lần, trong 20 bài

Mặc định Ðề: khởi động từ 3 pha có bảo vệ được mất pha?

với khởi động từ 380v bảo vệ được mất pha đó bạn.bạn đã nghĩ ra đến dùng khởi động từ 380v rồi mà sao ko nghĩ ra đến bước này nữa nhỉ.dùng tiếp điểm động lực contactor cho pha còn lại là ok.
      Bạn nói rõ hơn được không, làm sao bảo vệ pha còn lại. Nếu có thể thì bạn vẽ sơ đồ luôn đi.

2. Những thành viên đã cảm ơn duong_huy vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      20
      Được cảm ơn 75 lần, trong 55 bài

Trích dẫn Gửi bởi duong_huy Xem bài viết
      Bạn nói rõ hơn được không, làm sao bảo vệ pha còn lại. Nếu có thể thì bạn vẽ sơ đồ luôn đi.
      bạn mua một khởi động từ 380v.dùng 2 pha đấu vào cuộn coil contactor.pha còn lại đấu qua tiếp điểm động lực của contactor.đầu dây ra của tiếp điểm này dùng làm nguồn cấp cho toàn bộ mạch điều khiển.thấy đơn giản nhỉ.

4. The Following 3 Users Say Thank You to nguyenngo For This Useful Post:

Cảm ơn
      35
      Được cảm ơn 19 lần, trong 14 bài

Trích dẫn Gửi bởi nguyenngo Xem bài viết
      bạn mua một khởi động từ 380v.dùng 2 pha đấu vào cuộn coil contactor.pha còn lại đấu qua tiếp điểm động lực của contactor.đầu dây ra của tiếp điểm này dùng làm nguồn cấp cho toàn bộ mạch điều khiển.thấy đơn giản nhỉ.
      Nói anh em đừng cười mình dốt quá bạn có thể vẽ sơ đồ lên em tham khảo, và cảm ơn bác nhiều.

Cảm ơn
      0

trước hết bạn nên học cách nhận biết hiện tượng mất pha ở dc 3pha.khi mất pha thì dc vẫn có thể chạy nhưng sẽ phát ra tiếng ù dc co chạy ko êm.thứ 2 là CTT về căn bản chỉ có tác dụng đóng cắt chứ ko có tác dụng bảo vệ mất pha.rơle dòng chỉ để bảo vệ quá dòng.
      +++---o0o---+++
      với khởi động từ 380v bảo vệ được mất pha đó bạn.bạn đã nghĩ ra đến dùng khởi động từ 380v rồi mà sao ko nghĩ ra đến bước này nữa nhỉ.dùng tiếp điểm động lực contactor cho pha còn lại là ok.
      nói thế thì nói làm j nưa.tất nhiên la đã sử dụng hết cả 3 tiếp điểm động lực rồi.dc 3pha thì phải dùng hết chứ trừ lại 1 tiếp điểm để làm chi.bạn đó hỏi cho trwowngf hợp sự cố bị đứt mất 1 pha

7. Những thành viên đã cảm ơn phamtran vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      20

Trích dẫn Gửi bởi phamtran Xem bài viết
      trước hết bạn nên học cách nhận biết hiện tượng mất pha ở dc 3pha.khi mất pha thì dc vẫn có thể chạy nhưng sẽ phát ra tiếng ù dc co chạy ko êm.thứ 2 là CTT về căn bản chỉ có tác dụng đóng cắt chứ ko có tác dụng bảo vệ mất pha.rơle dòng chỉ để bảo vệ quá dòng.
      +++---o0o---+++

nói thế thì nói làm j nưa.tất nhiên la đã sử dụng hết cả 3 tiếp điểm động lực rồi.dc 3pha thì phải dùng hết chứ trừ lại 1 tiếp điểm để làm chi.bạn đó hỏi cho trwowngf hợp sự cố bị đứt mất 1 pha
      hình như mình nói bạn ko hiểu gì thì phải. trước khi nói gì đó nên suy nghĩ nhé bạn.mình đã giải thích rất rõ ràng.các bạn nên động não một chút

9. The Following 2 Users Say Thank You to nguyenngo For This Useful Post:

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 84 lần, trong 45 bài

dùng thêm rơle bảo vệ mất pha này đi
      http://www.omron-ap.co.in/product_in...H1-L/index.asp

11. Những thành viên đã cảm ơn tvdhp vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      223
      Được cảm ơn 299 lần, trong 191 bài

Giả sử bạn dùng cho động cơ thì điều khiển contactor như thế nào, nói xem, mình đọc kĩ cái ý bạn viết nhưng thấy ko hợp lý lắm. Nếu theo cái chữ đỏ đó, đấu vô thì khi mở điện lên tức là cuộn hút đã hút rồi , nếu giả sử mất điện ở pha thứ 3 thì bạn điều khiển như thế nào để contactor nhả ra, xin chỉ giáo!!!
      CÓ HỌC VẤN MÀ KO CÓ LƯƠNG TÂM , CHỈ LÀM CHO TINH THẦN BẠI HOẠI. (RABELAIS)

CHẢ ĐƯỢC GÌ
      CHỈ ĐƯỢC GIÀ!

13. Những thành viên đã cảm ơn haidongthap vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      20

cái này là dùng contactor bảo vệ mất pha mà.contactor nay chỉ dùng cho việc bảo vệ khi mất 1 trong 3 pha..thay vì dùng các role có tích hợp bảo vệ mất pha thấp áp quá dòng.giá cả tương đối cao thì chỉ cần dùng 1 contactor 380v thay cho việc bảo vệ mất pha.còn dĩ nhiên là để chạy thường trực động cơ phải dùng thêm một contactor khác khi có sự cố mất pha thì động cơ sẽ dừng ngay lập tức

15. Những thành viên đã cảm ơn nguyenngo vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      223
      Được cảm ơn 299 lần, trong 191 bài

Mình thấy trong các tủ điều khiển động cơ thì dùng 'bảo vệ mất pha vì sợ cháy. Nếu đấu như bạn thì bạn hãy nên làm thử đi xong rồi vẽ cái hình up lên thì lúc đó mọi người mới tin tưởng bạn là chỉ xái contactor 380v mà có thể bảo vệ mất pha cho thiết bị 3 pha.
      CÓ HỌC VẤN MÀ KO CÓ LƯƠNG TÂM , CHỈ LÀM CHO TINH THẦN BẠI HOẠI. (RABELAIS)

CHẢ ĐƯỢC GÌ
      CHỈ ĐƯỢC GIÀ!

Cảm ơn
      20

mình thấy cái này cũng dễ hiểu mà lại hiệu quả nữa.sao ít người biết cách xài vậy nhỉ.bạn cứ nghĩ đi mình đã làm rồi.2 pha đầu bạn đấu vào contactor bảo vệ mất pha. pha thứ 3 đấu vào 1 tiếp điểm động lực của contactor này.rồi dùng đầu ra của tiếp điểm này làm nguồn nuôi cho mạch điều khiển bạn nghĩ thử có trường hợp nào mà mất 1 trong 3 pha mà động cơ còn chạy được mình mới ớn đó .hehehe

18. The Following 6 Users Say Thank You to nguyenngo For This Useful Post:

Trang 2 của 31 Đầu tiênĐầu tiên 1234512 ... CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016