• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 3 của 31 Đầu tiênĐầu tiên 12345613 ... CuốiCuối
    Kết quả 21 đến 30 của 301
      Cảm ơn
      223
      Được cảm ơn 299 lần, trong 191 bài

Mặc định Ðề: khởi động từ 3 pha có bảo vệ được mất pha?

Vậy à, bạn thật tài, khi bạn đấu 2 pha vô cuộn coin thì cấp điện 380v đúng ko vậy vậy thì chỉ mất 1 trong 2 pha đó nó mởi nhảy ra, còn nếu mất 1 pha còn lại thì sao? Contactor thì cuộn coin có 2 đầu đã đấu rồi, còn pha còn lại bạn đấu vô điều khiển cái gì? Vậy chắc pha còn lại bạn đấu được khi nó mất pha thì contactor nhảy ra đúng không?
      Thật khâm phục bạn
      CÓ HỌC VẤN MÀ KO CÓ LƯƠNG TÂM , CHỈ LÀM CHO TINH THẦN BẠI HOẠI. (RABELAIS)

CHẢ ĐƯỢC GÌ
      CHỈ ĐƯỢC GIÀ!

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 5 lần, trong 4 bài

Kinh nghiệm của mình thì ý kiến của nguyenngo thì đúng đó bạn à vừa dễ làm an toàn và giá thành rẻ nữa

Cảm ơn
      20
      Được cảm ơn 75 lần, trong 55 bài

Trích dẫn Gửi bởi haidongthap Xem bài viết
      Vậy à, bạn thật tài, khi bạn đấu 2 pha vô cuộn coin thì cấp điện 380v đúng ko vậy vậy thì chỉ mất 1 trong 2 pha đó nó mởi nhảy ra, còn nếu mất 1 pha còn lại thì sao? Contactor thì cuộn coin có 2 đầu đã đấu rồi, còn pha còn lại bạn đấu vô điều khiển cái gì? Vậy chắc pha còn lại bạn đấu được khi nó mất pha thì contactor nhảy ra đúng không?
      Thật khâm phục bạn
      bạn cũng ko nghĩ ra được à.mình nói rất rõ ràng từng chữ 1.sao có nhiều người yếu thế nhỉ.chú ý câu.pha còn lại đấu vào tiếp điểm động lực của contactor rồi lấy đầu ra nó nuôi mạch điều khiển.khi pha này mất thì mạch điều khiển cũng mất điện thì còn thiết bị nào hoạt động nữa ko

4. Những thành viên đã cảm ơn nguyenngo vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      223
      Được cảm ơn 299 lần, trong 191 bài

Mình nghĩ mấy bạn viết vậy mà còn ko hiểu mình viết gì nữa, đã đấu 2 pha vô cuộn coin thì tức là lúc nào contactor cũng hút rồi, ở đây bạn chỉ nói là 1 contactor có thể bảo vệ được mất pha , nếu bạn nói là dùng dùng 1 bộ bao gồm contactor rồi các rơle phụ thì tớ đồng ý .
      Mình thật ko hiểu cách mọi người nói ra mà ko hiểu câu trước của mình nói gì chỉ biết nói người khác là yếu.
      Thật đau lòng quá!!!
      CÓ HỌC VẤN MÀ KO CÓ LƯƠNG TÂM , CHỈ LÀM CHO TINH THẦN BẠI HOẠI. (RABELAIS)

CHẢ ĐƯỢC GÌ
      CHỈ ĐƯỢC GIÀ!

Cảm ơn
      37
      Được cảm ơn 50 lần, trong 20 bài

bạn cũng ko nghĩ ra được à.mình nói rất rõ ràng từng chữ 1.sao có nhiều người yếu thế nhỉ.chú ý câu.pha còn lại đấu vào tiếp điểm động lực của contactor rồi lấy đầu ra nó nuôi mạch điều khiển.khi pha này mất thì mạch điều khiển cũng mất điện thì còn thiết bị nào hoạt động nữa ko
      Tức là muốn khởi động trực tiếp phải dùng 2 contactor phải không: 1 để chạy và 1 để bảo vệ.
      http://www.mediafire.com/?7y4mvaeyn1y7avd

7. The Following 3 Users Say Thank You to duong_huy For This Useful Post:

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 3 lần, trong 2 bài

Trích dẫn Gửi bởi electric_h155 Xem bài viết
      Cac Pro cho tui hỏi bộ khởi động từ 3 pha có bảo vệ trường hợp mất pha không?
      có!

Cảm ơn
      20

Trích dẫn Gửi bởi duong_huy Xem bài viết
      Tức là muốn khởi động trực tiếp phải dùng 2 contactor phải không: 1 để chạy và 1 để bảo vệ.
      http://www.mediafire.com/?7y4mvaeyn1y7avd
      sai rồi bạn ơi.
      chắc mình phải vẽ pot lên quá.contactor chạy động cơ độc lập với contactor bảo vệ.pha thứ 3 còn lại nuôi nguồn điều khiển.nhưng phải lấy sau contactor bảo vệ chứ.bạn vẽ giúp mình như vậy đi bạn sẽ thấy
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi haidongthap Xem bài viết
      Mình nghĩ mấy bạn viết vậy mà còn ko hiểu mình viết gì nữa, đã đấu 2 pha vô cuộn coin thì tức là lúc nào contactor cũng hút rồi, ở đây bạn chỉ nói là 1 contactor có thể bảo vệ được mất pha , nếu bạn nói là dùng dùng 1 bộ bao gồm contactor rồi các rơle phụ thì tớ đồng ý .
      Mình thật ko hiểu cách mọi người nói ra mà ko hiểu câu trước của mình nói gì chỉ biết nói người khác là yếu.
      Thật đau lòng quá!!!
      bạn nên đọc kỹ nhưng gì mình viết.mình cũng biết chút ít về điện chứ ko đến mức mà nói nhăng nói cuội rằng contactor vừa chạy động cơ vừa bảo vệ mất pha.mà mình nói 1 contactor chạy thường trực, 1 bảo vệ mất pha.cái chính của chủ thớt nói như vậy đó chư ko có ông sếp nào dỡ hơi đến mức mà kêu mua contactor về làm như bạn nói.dĩ nhiên cái này có thể dùng role nhưng phức tạp hơn.

Cảm ơn
      44
      Được cảm ơn 108 lần, trong 48 bài

Trích dẫn Gửi bởi electric_h155 Xem bài viết
      Khởi động của tớ chỉ 1 CTT + 1 Rơle dòng + bộ nút ấn ON OFF .Sếp tớ bảo đi mua va yêu cầu chống mất pha nữa liêu như thế đã ổn chưa ?
      chưa thể bảo vệ mất pha được, nếu muốn bảo vệ mất pha bác cần mua thêm thiết bị bảo vệ mất pha, thông thường nó có tên gọi là bộ U/V cái này vừa bảo vệ mất pha vừa bảo vệ thấp áp và quá áp nửa
      nếu bác cần thì em đưa catalogue cho

Cảm ơn
      37
      Được cảm ơn 50 lần, trong 20 bài

sai rồi bạn ơi.
      chắc mình phải vẽ pot lên quá.contactor chạy động cơ độc lập với contactor bảo vệ.pha thứ 3 còn lại nuôi nguồn điều khiển.nhưng phải lấy sau contactor bảo vệ chứ.bạn vẽ giúp mình như vậy đi bạn sẽ thấy
      +++---o0o---+++
      Bảo vệ mất pha thì đấu trước hay sau cũng được, vẫn bảo vệ được mất pha ở pha thứ 3.

Cảm ơn
      20

Trích dẫn Gửi bởi duong_huy Xem bài viết
      Bảo vệ mất pha thì đấu trước hay sau cũng được, vẫn bảo vệ được mất pha ở pha thứ 3.
      ok.nhưng cách này bạn chỉ dùng cho 1 bơm chạy.giả sử nhiều bơm nhiều contactor thì ko được.

Trang 3 của 31 Đầu tiênĐầu tiên 12345613 ... CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016