• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 6 của 6
      Cảm ơn
      1,746
      Được cảm ơn 851 lần, trong 398 bài

2. Những thành viên đã cảm ơn Tiểu Thư Kiêu Kỳ vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      1

Mặc định Ðề: Sự Nghiệp và Tình Yêu - Câu chuyện muôn thưở của fái Mạnh

úp phụ TTKK nào, em tuổi đời còn nhỏ, đang là SV, ý kiến của em như thế này, có gì còn non kém thiếu hiểu biết thì anh chị cười trừ nhé:

Thứ nhất, em xác đinh giữa tình yêu và sư nghiệp như thế này: Nếu phải chọn tình yêu và sự nghiệp thì em chọn tình yêu!
      Khéo em mị tình àh? chắc không phải, là con trai tự thấy mình mạnh mẽ, luôn muốn thể hiện mình, luôn muốn mang lại những điều tốt đẹp cho người mình yêu thương, em yêu và xác định luôn, không nhăng cuội củ chuối, sự nghiệp do mình tạo dựng nên, do may mắn, do sự cố gắng, năng lực bản thân mà thành!
      Tình yêu- em ít yêu nên tình trường chưa hiểu hết, chỉ nói theo lý thuyết là tình yêu đích thực khó tìm lắm, yêu nhau có đến được với nhau không cũng là một vấn đề, mà theo em là vấn đề lớn nhất, quan trọng nhất! Một khi đã yêu nhau thì khó khăn cùng vượt qua, gian nan chẳng sợ (híc nói thế chứ em vẫn sợ nhất là bên gia đình nhà gái họ không cho lấy ý chứ :D)
      Tính em nó thế, tiền bạc không quan trọng lắm, cuộc sống của em thì vui là chính, tiền chỉ đem lại phiền muộn, cuộc sống em vươn tới là gia đình êm ấm hạnh phúc, tiện nghi đầy đủ, không lo gì hết, hihi haha, lại còn ham mê du lịch nữa mới ác chứ! Như bố mẹ nhà em lúc chiều còn ngồi chơi bài với nhau làm ầm ĩ cả nhà đấy :))
      Chốt lại làm sao cân bằng giũa tình với tiền mới là hay, có tiền mà kô có tình cũng dở- có tình mà nhìn nhau cười cũng không hay!
      LuanSmile!

4. Những thành viên đã cảm ơn bientienluan vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      175
      Được cảm ơn 1,322 lần, trong 569 bài

Trích dẫn Gửi bởi bientienluan Xem bài viết
      úp phụ TTKK nào, em tuổi đời còn nhỏ, đang là SV, ý kiến của em như thế này, có gì còn non kém thiếu hiểu biết thì anh chị cười trừ nhé:

Thứ nhất, em xác đinh giữa tình yêu và sư nghiệp như thế này: Nếu phải chọn tình yêu và sự nghiệp thì em chọn tình yêu!
      Khéo em mị tình àh? chắc không phải, là con trai tự thấy mình mạnh mẽ, luôn muốn thể hiện mình, luôn muốn mang lại những điều tốt đẹp cho người mình yêu thương, em yêu và xác định luôn, không nhăng cuội củ chuối, sự nghiệp do mình tạo dựng nên, do may mắn, do sự cố gắng, năng lực bản thân mà thành!
      Tình yêu- em ít yêu nên tình trường chưa hiểu hết, chỉ nói theo lý thuyết là tình yêu đích thực khó tìm lắm, yêu nhau có đến được với nhau không cũng là một vấn đề, mà theo em là vấn đề lớn nhất, quan trọng nhất! Một khi đã yêu nhau thì khó khăn cùng vượt qua, gian nan chẳng sợ (híc nói thế chứ em vẫn sợ nhất là bên gia đình nhà gái họ không cho lấy ý chứ :D)
      Tính em nó thế, tiền bạc không quan trọng lắm, cuộc sống của em thì vui là chính, tiền chỉ đem lại phiền muộn, cuộc sống em vươn tới là gia đình êm ấm hạnh phúc, tiện nghi đầy đủ, không lo gì hết, hihi haha, lại còn ham mê du lịch nữa mới ác chứ! Như bố mẹ nhà em lúc chiều còn ngồi chơi bài với nhau làm ầm ĩ cả nhà đấy :))
      Chốt lại làm sao cân bằng giũa tình với tiền mới là hay, có tiền mà kô có tình cũng dở- có tình mà nhìn nhau cười cũng không hay!
      LuanSmile!
      Đúng thật là 1 cậu ấm mới chuẩn bị bước vào đời, xin lỗi nhé, nhưng bạn có biết ở ngoài đời còn rất nhiều người k0 có sự may mắn như bạn để ước mơ... đơn giản như bạn đâu, và bạn đã hiểu hết nghĩa của cái danh từ "sự nghiệp" hay chưa??? Bạn chọn TY vì sự nghiệp của bạn có thể đã có người khác lo hộ rồi?!
      Để trở thành 1 người đàn ông mạnh mẽ cần phải có rất nhiều điều kiện mà ngày nay, điều kiện kinh tế cũng là 1 tiêu chuẩn đòi hỏi cao. Làm sao có thể tự tin đi chơi với bạn gái khi trong túi chẳng đủ tiền cho 2 chuyến xe buýt???
      Nói về sự nghiệp thì ai chả mong muốn mình thành đạt, có nhiều tiền, có địa vị. Cuộc sống nghèo khó đã xây dựng quyết tâm cho rất nhiều người có xuất thân từ nông thôn, và rất nhiều người đã thành đạt trong sự nghiệp và tất nhiên... bằng rất nhiều con đường. Có thể là sự tài giỏi bằng học hành phấn đấu, gặp may mắn như trúng sổ số độc đắc, rồi đẹp trai cua được con nhà giàu, nhà mặt phố bố làm to, rồi có tài nịnh hót, đi bằng đầu gối, thậm chí có tài rạch mặt... dọa người khác... chả ai giống ai cả. Có những người khác ở ngay thành phố, con nhà giàu nhưng lại đam mê và thành đạt sự nghiệp từ những ngành nghề chả liên quan gì đến thế mạnh của gia đình...
      Theo tui nghĩ thì tình yêu đến từ cuộc sống chứ k0 thể tách rời nó với sự nghiệp được và vì vậy TY cũng phải gắn liền với sự nghiệp của mỗi người, và con người sẽ hạnh phúc khi TY và sự nghiệp hòa hợp. Giống như ông bạn doanh nhân tí phá sản đó nhưng nhờ có TY mà đã vượt qua, hạnh phúc nhân lên. Còn anh chàng bỏ người yêu để lấy con gái sếp (chắc là Thị Nở trong truyện của Nam Cao có sống dậy cũng phải... chịu nhì!!!) thì sẽ được cái tiếng thành đạt nhưng cuộc đời có được hạnh phúc hay k0, chưa kể mỗi khi có vấn đề gì thì em kia lại ca 1 bài cũ rích: anh tưởng anh tài giỏi lắm à, tất cả những cái đó là của ai cho anh??!!! Các bạn gái đừng bao giờ nói với đàn ông câu nói rằng: "Giữa TY em và sự nghiệp thì anh chọn cái nào?" vì câu hỏi đó đã cho thấy bạn đã coi thường sự nghiệp của người đàn ông, coi thường chính bản thân người đó và như vậy TY đây còn ý nghĩa gì????

6. Những thành viên đã cảm ơn laoton2010 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      1

Em chỉ mạnh dạn nói lên ý kiến cua mình thôi, nhưng chắc có lẽ 5 năm sau cái nhìn nó khác hơn, bác không nên nói như thế vì em cũng chả phải là cậu ấm như bác nói, chắc gì thời yêu đương bồng bột của bác khác em!!!
      Em đã bảo là bác cười trừ đi rồi mà :D

Cảm ơn
      175
      Được cảm ơn 1,322 lần, trong 569 bài

Trích dẫn Gửi bởi bientienluan Xem bài viết
      Em chỉ mạnh dạn nói lên ý kiến cua mình thôi, nhưng chắc có lẽ 5 năm sau cái nhìn nó khác hơn, bác không nên nói như thế vì em cũng chả phải là cậu ấm như bác nói, chắc gì thời yêu đương bồng bột của bác khác em!!!
      Em đã bảo là bác cười trừ đi rồi mà :D
      Heheee... cười trừ tí... Biết là vậy rùi, ai bẩu là chú không mạnh dạn đâu, quá thật thà nữa là đằng khác, rất đáng trân trọng! Thổ lộ của em: "Tính em nó thế, tiền bạc không quan trọng lắm, cuộc sống của em thì vui là chính, tiền chỉ đem lại phiền muộn, cuộc sống em vươn tới là gia đình êm ấm hạnh phúc, tiện nghi đầy đủ, không lo gì hết, hihi haha, lại còn ham mê du lịch nữa mới ác chứ!" là rõ rùi. Nói thiệt anh đến giờ cũng chỉ ước vậy thui mà chưa được à. Nhưng cái thời yêu bồng bột của tui cũng không dám nghĩ đến chuyện chọn yêu mà bỏ sự nghiệp như bạn đâu... hùi xưa bọn tui thi đỗ đại học đã là quá khó rùi mà lại bảo bỏ học theo bồ thì toi, không có học bổng thì lấy gì ra mà ăn, mà yêu...người yêu có bỏ thì cũng cắn răng mà chịu để tuần sau lại có người yêu mới thui... heheeee!!!
      Khi các bạn là những cậu ấm thì đâu cần lo sự nghiệp lớn làm gì, cứ ăn cứ chơi khắc có các cụ lo, chỉ có mấy ông nhà nghèo nông thôn muốn đổi đời thì phải quyết tâm đổi đời thôi... cái đó hoàn toàn đúng và cũng hoàn toàn tự nhiên mà. Các bác cứ ngẫm lại xem đã có vị lãnh đạo cao nhất nào của nước ta có mục quê quán là Nà Nội chưa????
      Nhưng cái ý của mình muốn nói ở đây là TY phải gắn liền với sự nghiệp, với cuộc sống thì mới có hạnh phúc thực sự, vậy thui... nhưng cần phân biệt sự nghiệp khác với tiền nhé!!!

9. Những thành viên đã cảm ơn laoton2010 vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Đồng Hới; Quảng Bình
      Cảm ơn
      176
      Được cảm ơn 509 lần, trong 209 bài

vấn đề này tùy vào tính cách từng người, cung cách bày tỏ tham vọng của mỗi người, vì sao ngày xưa người ta phân ra 2 loại người: quân tử và tiểu nhân.
      thật ra tất cả chỉ căn cước vào mức độ tình cảm của con người mà thôi.
      trong cuộc sống thì tùy mức độ tình cảm của từng người mà có sự tác động vào tình yêu và sự nghiệp của người đàn ông.
      cũng có những người chỉ chọn sự nghiệp và họ không ngần ngại để đạt được cái gì đó giống như những người mà họ ngưỡng mộ.
      còn không có người đàn ông chỉ chọn tình yêu mà không chọn sự nghiệp. chỉ có những người chọn tình yêu mà không kèm theo sự nghiệp mà thôi, và tự họ phải tạo ra sự nghiệp cho mình.
      Bấm Thanks ! nếu bạn cảm thấy bài viết bổ ích

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Dịch vụ - Chuyên thi công hệ thống điện công nghiệp,tủ tụ bù,tủ ats,tủ phân phối,tủ điều khiển công nghiệp...
      Bởi NGUYENVANTHIN trong diễn đàn Cáp điện, Tủ bảng, thang máng cáp
      Trả lời: 11
      Bài cuối: 24-10-2016, 10:02
    2. Phần mềm kế toán Biframework chuyên nghiệp cho doanh nghiệp vừa và nhỏ.
      Bởi lucluc trong diễn đàn CHIA SẺ HỌC TẬP, NGHỀ NGHIỆP
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 22-10-2013, 11:26
    3. Trợ giúp - Phần mềm TK tủ điện chuyên nghiệp
      Bởi thanhgiang113 trong diễn đàn Tủ bảng điện, thang máng cáp, dây dẫn điện
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 05-10-2013, 18:33

Tag của Chủ đề này

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016