• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. Máy đo Fluke

Thiết bị điện Schneider

• Trang 9 của 23 Đầu tiênĐầu tiên ... 678910111219 ... CuốiCuối
    Kết quả 81 đến 90 của 224
      Cảm ơn
      18
      Được cảm ơn 901 lần, trong 467 bài

Mặc định Ðề: Rơle hơi ???

Trích dẫn Gửi bởi cô Nhóc Xem bài viết
      "Chỗ đó" là chỗ nào hở anh?
      Đề nghị người ra đề tài cần giải thích ngay - gấp vì Cô Nhóc cần biết chổ đó là chổ nào
      DKH

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 14 lần, trong 9 bài

Đây là hinh vẽ bảo vệ MBA có sử dụng Rơle hơi mà em muốn hỏi vị trí của khóa K đó.giải đáp giúp em với.

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 14 lần, trong 9 bài

Địa chỉ
      Cung trăng
      Cảm ơn
      1,187
      Được cảm ơn 3,691 lần, trong 1,459 bài

Hic. Mấy cái rơ le ký hiệu theo kiểu Nga. QT không hiểu.

Cuộn dây K nằm ở mô?
      2 cái rơ le đó, cái nào là rơ le hơi? Cái kia là rơ le gì? Còn cái vuông vuông ở giữa là kí rì?

Không biết chữ Nga nó khổ thế.

Địa chỉ
      Thái Bình
      Cảm ơn
      19
      Được cảm ơn 465 lần, trong 119 bài

Trích dẫn Gửi bởi quocthai Xem bài viết
      Hic. Mấy cái rơ le ký hiệu theo kiểu Nga. QT không hiểu.

Cuộn dây K nằm ở mô?
      2 cái rơ le đó, cái nào là rơ le hơi? Cái kia là rơ le gì? Còn cái vuông vuông ở giữa là kí rì?

Không biết chữ Nga nó khổ thế.
      Mình cũng không biết tiếng Nga, tuy nhiên có thể hiểu rằng: cái thứ nhât (Pg) là rơ le hơi, cái thứ 2 (PYh) là rơ le tín hiệu, cái thứ 3 (Pn) là rơ le trung gian đi cắt thôi mà. Cái tiếp điển thứ 2 của rơ le trung gian có chức năng tự giữ, nếu rơ le hơi làm việc thì nguồn thao tác từ (+) qua tiếp điểm rơ le hơi, qua cuộn dây rơ le tín hiệu đi báo tín hiệu "Rơ le hơi làm việc", nguồn đi tiếp đến cuộn dây rơ le trung gian, rơ le này đóng cả 2 tiếp điểm, tiếp điểm trên đưa nguồn đến cuộn cắt của máy cắt để thực hiện cắt, tiếp điểm dưới đưa (+) nguồn vào cuộn dây rơ le trung gian, cuộn dây lúc này luôn có điện tức là tiếp điểm trên luôn đóng để máy cắt thực hiện cắt được chắc chắn, khi nào nhân viên vận hành nhấn button K thì rơ le này mất điện và mạch trở về trạng thái ban đầu.
      Rơ le hơi có thể làm việc khi có sự đột biến của dòng dầu đẩy ngược lên trên bình dầu phụ, người ta làm vậy đẻ chắc chắn rằng nếu có sự đột biến nào đó trong thừng dầu chính của MBA thì chắc chắn rơ le hơi sẽ đi cắt máy.
      Tiện đây mình cũng nói thêm chút chút: Tiếp điểm trên của rơ le hơi làm việc theo thể tích khí tích tụ trong rơ le hơi (từ 100 đến 250 cm3 thì phải) còn tiếp điểm dưới làm việc theo tốc độ di chuyển của dầu trong ống đặt rơ le (từ 50 đến 150cm/s thì phải).
      Trân trọng!
      Tri thức là của nhân loại! - Biển học là vô bờ!

6. The Following 2 Users Say Thank You to nguyenhoanui For This Useful Post:

Cảm ơn
      0

Mặc định Ðề: Cách tính thời gian phối hợp bảo vệ relay

Chào a e, em đang phải làm Relay coordination report cho cái dự án của e ạ, hiện e vẫn không rõ về việc cài đặt và phối hợp cho các rơ le như thế nào, bác nào có thể chỉ cho e trình tự để cài đặt và phối hợp các rơ le được không ạ,
      em đang hiểu là thế này các bác hiệu chỉnh cho e nhé:
      1. bắt đầu từ rơ le gần tải nhất em sẽ chọn thời gian cắt cho nó ví dụ như 0.1s (đối với chức năng 51) và đặc tính thời gian phụ thuộc là very invert từ đó em tính ra được TMS (time mutiplier setting) bằng 0.54s chẳng hạn và Is (dòng khởi động) là 0.85In (In là dòng sơ cấp của CT)
      2. tiếp theo với rơ le ngay phía trên nó em chọn thời gian cắt cho nó lớn lơn 0.1s ví dụ như 0.4s ( cũng với chức năng 51) ( khoảng thời gian phối hợp là 0.3s) và đặc tính thời gian very invert cũng tương tự như trên e cũng tính được TMS và Is
      3. tiếp theo trở lại bước 2 đến hết rơ le ở cùng cấp điện áp ấy thì thôi
      4. Với cấp điện áp kế tiếp lại trở lại bước 1 với chú ý là phải phối hợp giữa rơ le sơ cấp và thứ cấp của MBA.
      có đúng không các bác ??????

8. The Following 2 Users Say Thank You to nguyenkhoadung98 For This Useful Post:

Cảm ơn
      0

Mặc định Ðề: Cách tính thời gian phối hợp bảo vệ relay

Help me, please !

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Rơle bảo vệ ký hiệu G.I là gì

Cho mình hỏi bảo vệ lộ ký hiệu G.I có nghĩa là gì thế?
      Sửa lần cuối bởi phungdt; 03-09-2010 lúc 15:58.

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Ðề: Rơle bảo vệ ký hiệu G.I là gì

Có ai giúp với!!!

Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 19 lần, trong 8 bài

Mặc định Ðề: Rơle bảo vệ ký hiệu G.I là gì

Em không biết G.I. là kí của từ gì, nhưng xem vị trí của nó thì chắc là thiết bị chống sét để bảo vệ cho TU rồi bác ạ.

Trang 9 của 23 Đầu tiênĐầu tiên ... 678910111219 ... CuốiCuối