• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 25
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Địa chỉ
      Vung Tau
      Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 83 lần, trong 46 bài

Mặc định Ðề: giúp em với!

S7-400 là loại mới của Siemens nên chắc ít người dịch nó lắm bạn ơi. Bạn chịu khó nghiên cứu đi -> tăng khả năng tiếng Anh lên đáng kể ah.
      Mình cũng đã từng làm việc với S7-400 nè, nó thường tích hợp các Function Block có sẵn để ra các chuẩn thư viện khác nhau.
      Bạn có thể cho biết chi tiết là đang cần phần nào để mọi người có thể hổ trợ cho bạn.

Cảm ơn
      338
      Được cảm ơn 244 lần, trong 129 bài

Trích dẫn Gửi bởi HuCaTu Xem bài viết
      S7-400 là loại mới của Siemens nên chắc ít người dịch nó lắm bạn ơi. Bạn chịu khó nghiên cứu đi -> tăng khả năng tiếng Anh lên đáng kể ah.
      Mình cũng đã từng làm việc với S7-400 nè, nó thường tích hợp các Function Block có sẵn để ra các chuẩn thư viện khác nhau.
      Bạn có thể cho biết chi tiết là đang cần phần nào để mọi người có thể hổ trợ cho bạn.
      S7-400 simens còn khá mới nên tài liệu về con này chưa nhiều, không hay bác làm ở đâu vậy? em nói chuyện với anh chị ở công ty DKS họ bảo hiện nay ở hà nội chưa thấy công ty hay dây chuyền nào sử dụng con này, không biết bây giờ thế nào,cũng chỉ s7-300 là cùng, nhìn con này mà cũng đã thấy thích rồi, không biết giá cả của nó thế nào nhỉ mong các bác đã từng làm và tiếp xúc với con này chia sẻ một chút để mọi người thực tế hiểu rõ hơn, cảm ơn.

==>PLC SIEMENS là bộ điều khiển chính cho giải pháp tích hợp hệ thống trong các nhà máy sản xuất và công nghiệp gia công. Trong phạm vi các họ của bộ điều khiển điều khiển SIMATIC, S7 - 400 được thiết kế cho các giải pháp tích hợp hệ thống trong các nhà máy sản xuất và tự động hoá quá trình.

s7-400

Dải sản phẩm bao gồm 9 loại tiêu chuẩn cho CPU, 2 cho dự phòng, 2 cho làm việc liên tục.

Những đặc tính kỹ thuật sau sẽ cho thấy SIMATIC S7 - 400 là họ SIMATIC PLC mạnh nhất:

* S7 - 400 dễ dàng phù hợp cho bài toán cần lưu trữ nhiều dữ liệu trong công nghiệp gia công.
      * Tốc độ xử lý cao phù hợp trong các nhà máy sản xuất công nghiệp có máy móc cần tốc độ cao, thời gian đáp ứng nhanh, đảm bảo cho chu kỳ thời gian của máy ngắn nhất.
      * Tốc độ xử lý cao đảm bảo cho việc truyền dữ liệu cho các môđun I/O trung tâm.
      * S7 - 400 có thể tích hợp toàn nhà máy và điều khiển truyền thông cấp dưới với các trạm Slave. điều này đảm bảo cho việc truyền thông tốc độ cao và tích hợp giao tiếp hệ thống khác.
      * Nguồn của S7 - 400 có thể điều chỉnh được để phug hợp với các CPU, công suất nguồn hầu như không giới hạn.
      * S7 - 400 có thể sắp sếp một dãy modun mà không cần quy tắc cụ thể.
      * Có nhiều loại mô đun phù hợp cho cả hai cầu hình trung tâm và cấu hình trạm phân tán.
      * Cấu hình của các I/O phân tán có thể thay đổi ngay khi đang hoạt động.
      * Các mô đun tín hiệu có thể gỡ ra và lắp thêm vào khi hệ thống vẫn đang có điện (hot swapping). Điều này thuận tiện cho việc thay thế các mô đun trong khi bị lỗi.

rất mong các bác chia sẻ một chút, thanks.
      Sửa lần cuối bởi trinhvanhoa; 23-11-2010 lúc 20:13.
      trinhvanhoa_to live is to fight

4. Những thành viên đã cảm ơn trinhvanhoa vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      70
      Được cảm ơn 92 lần, trong 58 bài

Mặc định Ðề: Thảo luận và tài liệu-s7-400

Thầy giáo em bảo ngày xưa làm ở nhà máy sx dầu ăn ở Quảng Ninh từ năm 2004 đã dùng S7-400 òi,mấy cái thổi chai gì gì đó,chỉ cần nhìn các bộ phận của nó chuyển động thôi mà đã phê trên bờ đê rồi,phải nói là vô cùng chính xác và tinh vi,thấy ổng quảng cáo thế,hj hj,chả biết thực hư thế nào.

6. Những thành viên đã cảm ơn Khỏicầnyêu vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Vung Tau
      Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 83 lần, trong 46 bài

Trích dẫn Gửi bởi trinhvanhoa Xem bài viết
      S7-400 simens còn khá mới nên tài liệu về con này chưa nhiều, không hay bác làm ở đâu vậy? em nói chuyện với anh chị ở công ty DKS họ bảo hiện nay ở hà nội chưa thấy công ty hay dây chuyền nào sử dụng con này, không biết bây giờ thế nào,cũng chỉ s7-300 là cùng, nhìn con này mà cũng đã thấy thích rồi, không biết giá cả của nó thế nào nhỉ mong các bác đã từng làm và tiếp xúc với con này chia sẻ một chút để mọi người thực tế hiểu rõ hơn, cảm ơn
      ==>PLC SIEMENS là bộ điều khiển chính cho giải pháp tích hợp hệ thống trong các nhà máy sản xuất và công nghiệp gia công. Trong phạm vi các họ của bộ điều khiển điều khiển SIMATIC, S7 - 400 được thiết kế cho các giải pháp tích hợp hệ thống trong các nhà máy sản xuất và tự động hoá quá trình.
      [/I][/B][/COLOR]
      Con này hiện giờ cũng không mới đâu bạn ơi.
      Mình đã làm việc với con này từ năm 2004 đến 2009 rồi.
      Hiện giờ ở miền Bắc cũng có nhiều nhưng chủ yếu dành cho các dây chuyền sản xuất lớn. Đa số là sản xuất Xi măng. Mình thấy hầu hết các nhà máy Xi măng mới xây dựng vài năm gần đây đều dùng S7-400 của Siemens hết.
      Bạn nói đúng là con S7-400 này dùng trong việc tích hợp hệ thống điều khiển quá trình (gồm cả một dây chuyền sản xuất lớn và phức tạp). Nó thường đi đôi với hệ thống PCS7 của Siemens, hệ thống này tích hợp các thư viện chuẩn bao gồm các khối FB (motor, valve, damper...) và các khối truyền thông SFB....Tức là mình chỉ có lấy ra mà sài và thiết lập một số thao tác điều khiển đơn giản thôi chứ không phải viết lệnh cho từng FC, FB giống như S7-300.
      Gởi mọi người xem hệ thống lúc trước mình làm nha:

8. The Following 5 Users Say Thank You to HuCaTu For This Useful Post:

Cảm ơn
      140
      Được cảm ơn 84 lần, trong 38 bài

mình thì nghe s7-400 nhiều rùi, bên Vietso người ta dùng phần mềm này lâu lắm rùi nhưng mà ko có tiếng Việt, toàn Tiếng Anh thôi. em hỏi bạn em nhưng hắn nói ko có.trên mạng em cũng thấy toàn tiếng Anh.bạn nào tím hiểu, chắc tự đọc tiếng ANh thôi.
      Nhockid = anh Nhoc + em Kid

10. Những thành viên đã cảm ơn tomato_567 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0

Cảm ơn các bác!
      Em thấy mình như hạt cát ngoài sa mạc, hay quá.
      Các bác giúp em vấn đề này:
      Em cấu hình để S7-400 connect vào mạng ethernet mà không biết dùng CPU nào?
      ngoài ra các bác nêu rõ S7-400 hơn S7-300 ở những tính năng kỹ thuật nào?

Cảm ơn
      64
      Được cảm ơn 61 lần, trong 34 bài

cài PCS7 vào rồi xem nó khác nhau như thế nào. hichic
      Tùy nhà thầu mà dùng Siemen hay là ABB, như các nhà thầu mình làm toàn dùng AC 800 F của ABB thôi.
      Ghét cái profibus-DP của anh siemen, hay time out ghê.

Cảm ơn
      0

Hi ca nha,
      Hiện tại mình đang hardware configure cho 400 H của siemens,hệ thống redundant.

Địa chỉ
      gia lai
      Cảm ơn
      44
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

mình chỉ là nửa hạt cát ngoài sa mạc thôi. khoa học kỹ thuật luôn luôn phát triển!

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016