• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 5 của 5
      Cảm ơn
      24
      Được cảm ơn 7 lần, trong 7 bài

Mặc định Cấp điện dự phòng đối với tủ điện hạ thế

em thiết kế 1 tủ điện hạ thế có Ptt=300KW, Itt=594A, chọn CB tổng 600A, vậy các a giúp em thiết kế thêm phần cấp điện dự phòng. cầu dao đảo loại nào, cỡ nào, lắp vào tủ ở chỗ nào? em mới đi làm thực tế nên chưa nhìn thấy cầu dao đảo bao giờ( nếu có hình ảnh càng tôt).hihi thank các a nh nh lắm!!!

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      300
      Được cảm ơn 611 lần, trong 281 bài

Mặc định Ðề: Cấp điện dự phòng

ở đây mình thấy bạn nên chọn CB dòng nên lớn hơn 600A tí. chứ bạn chọn bằng với dogn2 tính toán wá sao này không đáp ứng được phát triển phụ tải ấy.
      phần điện dự phòng của bạn bạn thiết kế cho công trình nào mới biết đường tính (vd như cấp điện nhà dân cụng khác, cấp điện cho công ty khác, bệnh viện khác)
      -bạn có dòng Itt nên xem câtloge nhà sãn xuất mà chọn.
      -vị trí lắp đặt: còn phải xem vị trí máy phát dự phòng đặt ở đâu nửa có gần với tủ điện chính không. (mình thường làm là lắp cầu dao đảo cặp bên tủ điện chính luôn)

3. Những thành viên đã cảm ơn turo_thanh vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      24
      Được cảm ơn 7 lần, trong 7 bài

em cám ơn anh ạ, em quên chưa nói là cấp điện cho công trường xây dựng. em tính cả việc phát triển phụ tải rồi, với lại em mới đi làm, sếp bảo có những phụ tải đó thì em tinh như thế, em đặt tủ dưới công trường, máy phát đặt ở gần đó thôi. em muốn hỏi rõ về cái cầu dao đảo đó. em chưa bít cái đó, nói kĩ giùm em nha, có hình ảnh càng tốt, hihi em nên chọn cỡ nào, cụ thể về cầu dao đảo giúp em nhé!!!

Địa chỉ
      DĨ AN - BÌNH DƯƠNG
      Cảm ơn
      73
      Được cảm ơn 251 lần, trong 128 bài

Sang sang thì xài cái mts, còn bình thường thì ra chợ dân sinh mua cái cầu dao đảo
      Kiến ngãi bất vi, vô giõng dã
      lâm nguy bất cứu mạc anh hùng

Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 21 lần, trong 13 bài

Bạn chọn CB 600A là rất phù hợp với Itt vì Itt có dc khi tính tất cả các phụ tải rồi, về lâu dài nếu phát triển thêm phụ tải thì tính sau, nhưng trong thời gian đó thì CB phải đảm bảo bảo vệ dc các phụ tải, ngắt khỏi nguồn khi có sự cố, vả lại ban đầu chưa chắc người ta sử dụng hết Ptt.
      Nhưng cầu dao đảo thì bạn nên chọn cao hơn thì sẽ bền hơn, xài lâu dài, lâu lão hóa do tia lửa hồ quang. Bạn chọn loại 700w hay 800w, tôi thì chọn 900w luôn. Bạn ra dân sinh là có bán, nếu muốn nhìn chỉ để vẽ lại thì search trên mạng.

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016