• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345
    Kết quả 41 đến 50 của 50
      Địa chỉ
      diendankythuatdien.com
      Cảm ơn
      45
      Được cảm ơn 366 lần, trong 189 bài

Mặc định Ðề: Huế, Đà Nẵng, Hội An.

Trích dẫn Gửi bởi cô Nhóc Xem bài viết
      To pé Wen:
      Pé nên rút kinh nghiệm. Không phải ai cũng có thể suy nghĩ một cách chín chắn. Pé không nên nói như thế nữa.
      Tôi. dân Bắc 100%.
      bản thân tôi cũng rất ghét cái kiểu gọi miệt thị đó.
      có thể cô học nhiều, biết nhiều, sử có, logic có nhưng có lẽ cô không biết được răng cái từ "Bắc kỳ" khi gắn lên miệng những người Nam thì được thêm đằng trước bằng "cái bọn", "cái dân". nói như cô nói thì sử cũ dùng chính sách " chia để trị" vậy tại sao thằng Pháp hắn đi rồi mà các cô vẫn cứ khơi mào ra như thế. khi bị phản ảnh thì không rút kinh nghiệm mà còn lớn tiếng ngụy biện.cái việc chia này nguyên nhân nào.
      tại sao các cô bắt người ta phải suy nghĩ khác đi (thoáng hơn) trong khi các cô không thay đổi cách gọi, cách xưng hô cho đẹp lòng nhau.
      tôi nói là cách gọi cũng không quan trọng lắm, nhưng thái độ thì quan trọng hơn rất nhiều.
      vâng cô to, cô lớn, cô suy nghĩ chín chắn cảm ơn cô!
      TẠM BIỆT MÃI MÃI.

2. The Following 2 Users Say Thank You to Mồ côi vợ For This Useful Post:

Địa chỉ
      Đà Nẵng
      Cảm ơn
      276
      Được cảm ơn 534 lần, trong 258 bài

sặc

em đã nói với các anh chị rồi!!!

có lẽ chị Wen chỉ nói vậy thôi chứ không có ý gì đâu, nhưng mong chị lần sau chú ý hơn một chút.

chỉ vậy thôi, thực sự thì khi đọc bài của các anh sau bài viết của chị Wen tuy có bức xúc nhưng cũng chỉ là nhắc nhở thôi.

không ngờ các anh chị vào can ngăn thì lại càng làm em buồn hơn.

đọc những gì cô nhóc viết em thực sự rất buồn, cả bài viết chỉ toàn khiêu khích.

chán!

thôi dừng đi nha các anh chị, nếu viết thêm thì thực sự có xung đột đó.

http://www.youtube.com/watch?v=g1HuqhGTF-o

ducngo49@gmail.com
      Quân tử thảng đãng đãng
      Tiểu nhân trường thích thích

Địa chỉ
      thg thật
      Cảm ơn
      335
      Được cảm ơn 532 lần, trong 280 bài

Sao khổ thế nhỉ
      Tui thấy conhoc phân tích để ta hiểu thêm về vấn đề nhưng hình như không làm cho mọi người đi đến đích và suy nghỉ thoáng hơn, mong sao 5, 10 năm nữa thì cái chữ nì nó không còn ồn ào thế này nữa...
      Hôm trước off cùng anh em đủ cả vùng miền mà vui ra phết, ra Huế được nghe giọng cô gái Huế mà chẳng muốn về Nam, thế mà các bác có cái chữ không mà nghỉ nhiều thế nhỉ...
      À mà bác quocthai xong chuyến đi rồi sao chưa tường thuật tình hình nhỉ...
      ĐIỆN không bao giờ được rút kinh nghiệm
      nmqpower@webdien.com

5. The Following 2 Users Say Thank You to nmqpower For This Useful Post:

Địa chỉ
      Q1-TP.HCM
      Cảm ơn
      214
      Được cảm ơn 778 lần, trong 254 bài

Trong khi chờ Đợi Bác Cuốc tường thuật,em xin làm vài tấm ảnh về Đà Nẳng chơi...

Bên Bờ Sông Hàn này...(nhìn từ tầng 3 khách sạn Đà Nẵng Riverside)

Cầu Thuận Phước này...

Cầu Sông Hàn về Đêm này( các bác tông cảm,e,em đang xỉn,tay rung,với lại đang ngồi trên xe đang chạy nên hình hơi nhòe tí)....

Chổ em ở khi ở DN này....
      Bán Tụ Bù -Relay Bảo Vệ Quá Dòng,Chạm Đất,Dòng Rò,Bảo Vệ Điện Áp,Bảo Vệ Pha... ,Click vào link bên dưới Để Xem Chi Tiết
      http://webdien.com/d/showthread.php?t=33106&page=5
      Phone :0973117403
      Email:dangphong229@gmail.com

7. Những thành viên đã cảm ơn vinhphong229 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      11
      Được cảm ơn 26 lần, trong 13 bài

Smile Ðề: Quy nhơn electric?

anh em nào học Điện ở quy nhơn thì vào đây nha.

Cảm ơn
      1,273
      Được cảm ơn 1,537 lần, trong 718 bài

Xin có đôi lời cùng các anh, chị, em.
      Đọc các ý kiến của mọi người về cách gọi của pé Wendy, trong lòng tôi bỗng dưng buồn. Xin trích lại một câu chuyện mà tối được đọc cách đây rất nhiều năm, chuyện như sau:

Xưa, có một thầy đồ già không có con cái, ông chỉ có hai chú đệ tử và thương yêu chúng như ruột thịt.

Hai chú nhỏ chưa được dạy dỗ nên người thì cụ đồ lâm bệnh, phải nằm liệt giường. Họ đều kính trọng và thương mến thầy, lúc nào cũng túc trực bên giường bệnh nhưng trong lòng vốn xung khắc, chẳng ưa nhau.
      Bệnh cụ đồ ngày một nặng, đôi chân cứng đờ, đau nhức khôn tả, cụ phải nhờ hai chú nhỏ nắn bóp suốt ngày đêm. Trò Tý săn sóc chân phải, còn trò Tèo thì săn sóc chân trái của thầy.

Kề cận bên nhau cùng lo một việc nhưng hai chú bé lúc nào cũng hiềm khích, ghét bỏ nhau. Một hôm, cụ đồ sai Tý đi chợ, Tèo ở nhà hầu thầy. Thừa dịp Tý đi vắng, Tèo ở nhà dùng búa đập gãy chân phải của thầy, nghĩ bụng rằng: “Để cho thằng Tý về nhà thấy cái chân của nó săn sóc bị gãy sẽ tức bể bụng mà chết cho coi!”.

Tèo đoán không lầm, Tý về nhà thấy cớ sự giận vô kể. Tý dùng búa nện gãy luôn chân trái của cụ đồ. Kết cuộc cả hai Tý lẫn Tèo đều hả dạ, duy chỉ có thầy của chúng, cụ đồ là gãy hết hai chân.

Trích lại câu chuyện cho mọi người, tui chỉ hy vọng mọi người tĩnh tâm lại chút xíu, nhìn lại sự việc với một cái nhìn độ lượng hơn.
      Việc phân chia Bắc- Trung- Nam đã xảy ra từ thời Pháp thuộc, nay đã là quá khứ rồi. Tuy nhiên vẫn còn đâu đó một vài người ít hiểu biết, kỳ thị. Tui thường gọi những người này là "Tàn dư". Những tàn dư người Miền Bắc thường dễ bức xúc khi nghe các từ như "Bắc Kỳ", "Rau muống luộc"; tàn dư người Miền Nam thường dị ứng với các từ "Đ. bố chúng mày".
      Ngược lại, với cũng đã có vô số người không còn phân biệt Nam- Bắc nữa, người Bắc vẫn tự xưng là "Bắc Kỳ", còn người Nam vẫn gọi nhau là "Chúng mày" đấy thôi. Quan hệ giữa người với người đâu có quan trọng bởi cách xưng hô mà quan trọng ở chỗ tình cảm giữa người với ngươì.

Ở câu nói của pé Wendy, tôi thấy bé Wendy không hề có ý xúc phạm đến ai cả. Bé ấy có ý tốt, bé ấy muốn mọi người trong WĐ giao lưu, gần gũi, hiểu biết lẫn nhau hơn. Bài viết của Pé í ở mục GÓC CHÉM GIÓ- CÁC HOẠT ĐỘNG OFLINE mà.
      Thôi, cũng mong mọi người, vì tình cảm với nhau trong WĐ, chúng ta vẫn là bạn của nhau, Khi rỗi, chúng ta cùng nhau vào WĐ để trò chuyện, tâm sự về cuộc sống, về công việc, và cùng nhau giúp đỡ, trả lời những thắc mắc của các em học sinh, sinh viên và các em mới ra trường còn nhiều bở ngỡ ở các chuyên mục khác của diễn đàn.
      Vậy nhé.

10. The Following 5 Users Say Thank You to langmantuoi50 For This Useful Post:

Cảm ơn
      75
      Được cảm ơn 38 lần, trong 25 bài

Hic, em là dân miền trung chính gốc, bản thân em cũng ít dùng mấy tư bắc kỳ trung kỳ nam kỳ.Nhưng mà nói thiệt em thấy mấy từ đó cũng bình thường thôi mà, âu đó cũng chỉ là thói quen của người miền nam,các bác cũng không nên bỏ bụng những cái như rứa, em nghĩ wendy cũng chỉ nói theo kiểu khích tướng cho vui vậy thôi chứ không có ý gì đâu,cô nhóc ban đầu có lẽ cũng vậy nhưng càng về sau có vẻ như hăng quá nên nói có phần nặng lời và có vẻ khiêu khích,em nghĩ cô nhóc cũng nên rút kinh nghiệm, không nên làm tổn thương đến lòng tự trọng của người khác,làm mất đoàn kết trong webdien chúng ta.
      có thắc mắc về điện biết hỏi ai đây?
      vào webdien.com mà hỏi.

Cảm ơn
      21
      Được cảm ơn 17 lần, trong 12 bài

Thumbs up Ðề: Huế, Đà Nẵng, Hội An.

Trích dẫn Gửi bởi doanthanhphong Xem bài viết
      bạn làm ở đâu mà ôn nâng bậc ở hội an thế
      mình đang học ở hội an nè
      Ah mình làm ở Bình Định, Pác đang học ở đó ah, we bạn ở đâu vậy.

[MUSIC][FLASH][/FLASH][/MUSIC]

Địa chỉ
      Cung trăng
      Cảm ơn
      1,184
      Được cảm ơn 3,914 lần, trong 1,469 bài

QT đã về.

Hic, không ngờ chuyện không có gì mà đã đi xa quá.

QT xin mạn phép lợi dụng chức vụ và quyền hạn, khóa mạch này lại.

QT sẽ gởi những hình ảnh và tường thuật về chuyến du hí trong một mạch khác.

Cảm ơn pé Wen, Nhóc, pác nmquyenpower, pác già 50 và một số pác khác.
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi toantainang Xem bài viết
      Hic, em là dân miền trung chính gốc, bản thân em cũng ít dùng mấy tư bắc kỳ trung kỳ nam kỳ.Nhưng mà nói thiệt em thấy mấy từ đó cũng bình thường thôi mà, âu đó cũng chỉ là thói quen của người miền nam,các bác cũng không nên bỏ bụng những cái như rứa, em nghĩ wendy cũng chỉ nói theo kiểu khích tướng cho vui vậy thôi chứ không có ý gì đâu,cô nhóc ban đầu có lẽ cũng vậy nhưng càng về sau có vẻ như hăng quá nên nói có phần nặng lời và có vẻ khiêu khích,em nghĩ cô nhóc cũng nên rút kinh nghiệm, không nên làm tổn thương đến lòng tự trọng của người khác,làm mất đoàn kết trong webdien chúng ta.
      QT nghĩ pé Wen và Nhóc không khiêu khích ai cả. Pé Wen chỉ vui miệng mà nói vậy.Nhóc chỉ phản ứng lại một vài pác để bênh pé Wen thôi. Cũng cảm ơn pác 50 đã có lòng đứng ra dàn xếp.

Thôi thì chúng ta hãy quên hết một vài bất đồng nho nhỏ, để nối lại tình đoàn kết. Ông cụ đã nói "Đoàn kết, đoàn kết, đại đoàn kết". Chẳng có lý do gì để chúng ta làm ngược lại cả.

14. The Following 3 Users Say Thank You to quocthai For This Useful Post:

Cảm ơn
      364
      Được cảm ơn 716 lần, trong 330 bài

Trích dẫn Gửi bởi yppah Xem bài viết
      Bây giờ thì không chấp!Chắc cô là dân miền Nam! Còn không thì chờ thêm ý kiến của các bác miền Bắc, miền Trung.
      Chào bạn. Mình là người Hà Nội.Nói cho rõ 1 tí nhé. Mẹ mình là con gái Hà Nội gốc. Căn nhà từ ngày chiến tranh của ông bà ngoại mình vẫn ở phố Trần Hưng Đạo do ông trẻ mình ở. Bố mình là người Sóc Sơn. Mà Sóc Sơn cũng thuộc HN nhỉ .
      Mình có chơi với 1 số anh chị người Nam ra HN làm ăn. Mình cũng từng nghe họ nói từ BẮC KỲ - NAM KỲ - TRUNG KỲ. Thời gian đầu, nghe, ko cảm thấy quen, cũng nghĩ là kỳ thị. Nhưng tiếp xúc dần, mới thấy đó LÀ CÁCH DÙNG TỪ chứ ko phải họ CÓ Ý MIỆT THỊ, KHINH người bắc mình.
      È hèm, nếu mà mình mà thấy wen có í như các bạn nghĩ, minh đã dzô mình nói xiên, nói xỏ lại wen rùi. Đâu có chờ đến lượt các boys nhẩy dzô.

Bạn nói chị NHÓC là người NAM, có vẻ qua cách nói của bạn như kiểu " CHỊ NHÓC LÀ NGƯỜI NAM nên PHẢI BÊNH wen, nên bạn CHỜ NHỮNG NGƯỜI BẮC KHÁC VÀO". Phải ko bạn???

Tại sao ko nhìn người khác với con mắt đơn giản, bao dung, vị tha hơn bạn nhỉ? Tại sao cứ phải chấp nhặt như vậy để khó sống?

Như TTKK, mình cũng sẽ chỉ p0st duy nhất 1 p0st nè ở topic nè. Tuỳ cách bạn hiểu bạn nhé. Hy vọng bạn sẽ thông suốt sau ngần ấy comment của mọi người như anh Thái, anh 50 ( langmantuoi50), chị Nhóc, anh nmqpower, ....

Chào cả nhà!!!
      Hãy sống hết lòng với nhau.
      Trăm năm trước thì ta chưa gặp
      Trăm năm sau biết gặp lại không
      Cuộc đời sắc sắc không không
      Thôi thì hãy sống hết lòng với nhau.

16. The Following 3 Users Say Thank You to cô gái cô đơn là em For This Useful Post:

Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016