• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 4 của 4
      Cảm ơn
      29
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định trạm trộn bê tông

chào các bác. em vừa mới ra trường thì được giao cái nhiệm vụ mà em thấy nó khó khăn quá. làm quản lý của 1 trạm trộn bê tông . hic.có việc này em thấy khó quá. em nhờ các bác tư vấn giải quyết hộ em, cảm ơn các bác nhiều.
      ở trạm trộn bê tông của em do địa hình nên xe bom bơm xi măng rời không vào được mà phải dùng xi măng bao. vì thế nên phải lắp thêm hệ thống vít tải đứng bơm xi măng vào trong xi lô. để tiết kiệm được 1 vít tải đứng cho 2 xi lô em mới đề ra sáng kiến là đưa vít tải đứng vào giữa 2 xi lô và lắp ống xả để xả xi măng vào cả 2 xilô mà chỉ cần 1 vít tải đứng. cái phần cơ khí thì em không dám đề cập rồi. nhưng vấn đề là, làm hệ thống đóng mở cửa xả xi măng của vít tải đứng đó vào 2 xi lô theo ý muốn mà dùng bằng máy nén khí. tức là mình có thể điều khiển tự động bằng nút ấn, khi xả đầy xi măng vào xilô thứ nhất có thể dùng nút ấn đóng cửa xả đó lại và mở cửa xả vào xilô thứ 2, vậy nên em muốn nhờ các bác tư vấn giúp em về cái hệ thống điều khiển tự động dùng hơi khí nén, mong các bác nhiệt tình giúp đỡ. em xin chân thành cảm ơn.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Tâm bất biến...
      giữa dòng đời vạn biến...!

Địa chỉ
      BinhDinh
      Cảm ơn
      37
      Được cảm ơn 194 lần, trong 109 bài

Mặc định Ðề: trạm trộn bê tông

Ủa, về vấn đề điều khiển thì bạn đã nêu lên rồi mà, Còn tự động dùng hơi khí nén thì thuật ngữ này chưa đúng lắm trong trường hợp này. Bạn nên dùng các valve solenoid (còn valve solenoid hoạt động sao thì chắc biết). từ PLC hoặc từ nút nhấn kích hoạt vào cuộn coil của valve solenoid thì valve sẽ đóng mở theo ý thích, cấp khí nén cho pittong để đóng mở cửa xả.

mình thấy quy trình của bạn cải tạo mà còn dùng bằng tay nhiều quá, suy nghĩ để tự động nhiều hơn.

Cảm ơn
      29
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

vâng, em biết là thế. đây chỉ là ý tưởng của cá nhân em thôi ạ. em muốn là điều khiển đóng mở của cái cửa xả xi măng bằng tự động luôn. vì nó nằm trên đỉnh của xi lô. mà thực tế là dùng máy nén khí em ko bít gì cả. nhờ các bác chỉ giáo thêm. em xin chân thành cảm ơn.
      Tâm bất biến...
      giữa dòng đời vạn biến...!

Cảm ơn
      70
      Được cảm ơn 69 lần, trong 34 bài

Trích dẫn Gửi bởi RUAPRO Xem bài viết
      vâng, em biết là thế. đây chỉ là ý tưởng của cá nhân em thôi ạ. em muốn là điều khiển đóng mở của cái cửa xả xi măng bằng tự động luôn. vì nó nằm trên đỉnh của xi lô. mà thực tế là dùng máy nén khí em ko bít gì cả. nhờ các bác chỉ giáo thêm. em xin chân thành cảm ơn.
      bạn chẳng cần phải tự động gì đâu
      thiết kế ống dẫn từ dứoi lên cao hơn đỉnh của 2 xi lô
      khi bơm xi măng lên xi lô nào đầy thì xi măng chỉ vào xi lô còn lại chẳng phỉa điều khiển gì cả phức tạp.
      0=0

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016