• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 6 của 6
      Địa chỉ
      Tây Sơn - Bình Định
      Cảm ơn
      34
      Được cảm ơn 96 lần, trong 40 bài

Mặc định Làm sao chấp nhận được ???

Hôm nay mình lên bênh viện Chợ Rẫy thăm Mẹ Anh Th...- Thành viên WB. Mẹ Anh bị bệnh hiểm nghèo, cuộc sống giờ đây đếm từng ngày.
      Mình hẹn Anh Th đón mình ở ngã tư Thủ Đức nhưng lúc đến Anh gọi mình nhưng mình lại không nghe máy được. Mình phải tự đi xe buýt lên. 10h mình đến bệnh viện và Anh Th đã dẫn mình lên thăm bà. Gặp Anh Th trông già hơn trong ý nghĩ của mình có lẽ với công việc và nỗi lo về mẹ nên Anh như vậy. Mình gặp mẹ Anh Th cũng ngoài tưởng tượng của mình bà trông vẫn còn rất khỏe ở tuổi 70. Mình chào bà và bà đã đáp lại.
      Mình ngồi nói chuyện với Anh Th... , hỏi thăm công việc.....11h20 mình phải về trường có việc nên chào Anh Th và bà mình vừa trước.
      Mình chào bà , bà đưa tay và bắt tay mình, bà nói : bà cảm ơn mình đã đến thăm mình và nói mình phải cố gắn học hành và làm việc. Lúc này mình chỉ muốn nói với bà 1 câu an ủi nhưng mình không thể thốt lên được dù là 1 từ.
      Trên đường đi về trường mình suy nghĩ rất nhiều: làm sao chấp nhận được 1 sự thật là phải đợi chờ người thân của mình sống những ngày cuối cùng của cuộc đời và ra đi bất cứ lúc nào?.............. Sự thanh thản trước lúc ra đi của bàcó thể là niềm an ủi cho người thân và con cháu.
      Xuân Trường.
      Xin lỗi các Bác Longdp va Nhockid ........ hôm qua em không có tâm trạng đi nhậu với các Bác được.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

2. The Following 2 Users Say Thank You to Xuân Trường For This Useful Post:

Cảm ơn
      5
      Được cảm ơn 4 lần, trong 3 bài

Mặc định Ðề: Làm sao chấp nhận được ???

Xin lỗi các Bác Longdp va Nhockid ........ hôm qua em không có tâm trạng đi nhậu với các Bác được. ????

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 44 lần, trong 16 bài

Cám ơn chú Trường đã viết nên những càm xúc rất thật của mình,cuộc đời vốn dĩ không công bằng cho ai cả có nỗi đau nào bằng phận làm con mà chỉ khoanh tay đứng nhìn mẹ mình chết dần do căn bệnh quái ác mà không cách nào níu kéo lại được....nếu có được một điều ước mình sẽ ước cho cha mẹ được sống lâu mãi mãi.Dẫu biết rằng ai rồi cũng phải ra đi có ai sống mãi được đâu nhưng để chấp nhận được điều đó e rằng khó quá....

5. Những thành viên đã cảm ơn langtulaanh vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      175
      Được cảm ơn 1,321 lần, trong 569 bài

Tui cũng đã từng phải chia tay vĩnh biệt một số đồng nghiệp khi họ mắc bệnh hiểm nghèo... những cái chết được báo trước... không biết nói gì, chỉ là động viên nhau cố gắng thanh thản và giúp nhau những gì có thể được...
      Cuộc sống là vậy, ông trời có lẽ không thể công bằng với tất cả mọi người được, cũng là tương đối thôi...
      Nhiều lúc cũng phải tự an ủi, phải biết chấp nhận số phận... ÂU cũng là cái LIỄN!!!

7. The Following 2 Users Say Thank You to laoton2010 For This Useful Post:

Địa chỉ
      Tây Sơn - Bình Định
      Cảm ơn
      34
      Được cảm ơn 96 lần, trong 40 bài

Sinh lão bệnh tử là quy luật của tự nhiên, nhưng để chấp nhận và vượt qua nó thì quả là một điều hết sức khó khăn. Sự mất mát của người thân đôi khi làm thay đổi cuộc sống của chúng ta.
      Cầu mong bà sống thanh thản cùng con cháu và người thân.

9. Những thành viên đã cảm ơn Xuân Trường vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      225
      Được cảm ơn 299 lần, trong 192 bài

Cái chết nhẹ tựa hồng mao, mà nặng tựa thái sơn. Qui luật của tạo hóa mà, nhưng chúng ta được sinh ra, được sống đó là 1 điều thật đáng quí nhất của chúng ta, chúng ta có chết đi thì chứng tỏ chúng ta chỉ được may mắn bao nhiêu đó thôi, nhưng thật sự chỉ có ít người có thể chấp nhận được điều đó, vì vậy trong cuộc sống này không biết ai sẽ may mắn hơn ai, bây giờ còn sống hãy quan tâm nhau, đến khi ra đi rồi không còn gì để quan tâm chăm sóc được nữa.
      Cũng mong bà trước khi ra đi mà không còn vấn đề gì để lo âu nữa để ra đi thanh thản, nhẹ tựa hồng mao. Chúc bà luôn hạnh phúc trong những ngày tháng cuối cùng của cuộc đời.
      CÓ HỌC VẤN MÀ KO CÓ LƯƠNG TÂM , CHỈ LÀM CHO TINH THẦN BẠI HOẠI. (RABELAIS)

CHẢ ĐƯỢC GÌ
      CHỈ ĐƯỢC GIÀ!

11. Những thành viên đã cảm ơn haidongthap vì bài viết hữu ích:

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016