• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 4 của 4
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Dòng ngắn mạch đổ từ tải về điểm ngắn mạch

Chào anh chị,hiện tại ở nhà máy e bị sự cố,điểm ngắn mạch cháy tại thanh 6.6kV busduct từ máy biến áp 220/6.6 về tủ incoming cấp cho các tải 6.6kv.Ct bảo vệ 87 đặt tại phía cao 220kv và tại tủ incoming,dòng tại 2 CT này đều tăng,e không hiểu là tại sao ngắn mạch trong vùng mà CT tại incoming vẫn tăng,khi sữa chữa xong thanh busduct thì hoà lại bình thường không có hiện tượng ngắn mạch ngoài phía tải.Em xin cảm ơn

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      32
      Được cảm ơn 46 lần, trong 38 bài

Mặc định Re: Dòng ngắn mạch đổ từ tải về điểm ngắn mạch

Trích dẫn Gửi bởi kecuoicung Xem bài viết
      Chào anh chị,hiện tại ở nhà máy e bị sự cố,điểm ngắn mạch cháy tại thanh 6.6kV busduct từ máy biến áp 220/6.6 về tủ incoming cấp cho các tải 6.6kv.Ct bảo vệ 87 đặt tại phía cao 220kv và tại tủ incoming,dòng tại 2 CT này đều tăng,e không hiểu là tại sao ngắn mạch trong vùng mà CT tại incoming vẫn tăng,khi sữa chữa xong thanh busduct thì hoà lại bình thường không có hiện tượng ngắn mạch ngoài phía tải.Em xin cảm ơn
      Thanh cái 6.6kV đó chỉ có 1 MBA cấp về hay có thêm MBA nào khác không bạn, nếu có thêm MBA khác cấp về thanh cái đó thì dòng từ phía MBA đó đổ về điểm ngắn mạch
      OTD Kip
      M: 01689928846
      E: mytkdhd@gmail.com
      Đăng ký kênh mình để cập nhật các video mới nhất nhé
      https://www.youtube.com/channel/UCxkCG9hQsCAx5VlyLA8MROw?view_as=subscriber

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Hi các bác? nếu dòng ngắn mạch đổ từ tải về điểm ngắn mạch trong khi ko có MBA nào cấp nguồn thứ 2 cho tải thì còn lý do gì khác ko các bác?

Địa chỉ
      nothing to live
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 17 lần, trong 16 bài

có lẽ tải này có bộ phận nào đó tích điện hoặc có nguồn sự cố riêng chẳng hạn cũng phóng điện về điểm ngắn mạch
      đã viết tận rồi, trước sau vẫn là ý nghĩ đó

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016