• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 18
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Cảm ơn
      300
      Được cảm ơn 611 lần, trong 280 bài

Mặc định Ðề: nhiêu điêm điêu khiển 1 thiêt bị

trong điện th2i có nhiều sơ đồ điều khiển lắm bạn ạh. biết bạn cần cái nào mà cho.
      với lại điều khiển 3 điểm (hay 1000 điểm và nhiều hơn thế nửa ) các công tắc đóng mở cứ mắc song song nhau là ok.đứng ở đâu điều khiển cũng được.

Địa chỉ
      HCMC
      Cảm ơn
      139
      Được cảm ơn 352 lần, trong 139 bài

Trích dẫn Gửi bởi turo_thanh Xem bài viết
      trong điện th2i có nhiều sơ đồ điều khiển lắm bạn ạh. biết bạn cần cái nào mà cho.
      với lại điều khiển 3 điểm (hay 1000 điểm và nhiều hơn thế nửa ) các công tắc đóng mở cứ mắc song song nhau là ok.đứng ở đâu điều khiển cũng được.
      Ý của bạn ấy là có thể tắt mở được ở cả 3 nơi. Nghĩa là bật bất kỳ đâu và bất kỳ lúc nào đèn cũng chuyển trạng thái. Nếu mắc song song 3 cái thì khi cái 1 đã bật thì tắt ở những chỗ khác không được.

Mạch này bạn cần 2 cái công tắc 3 chấu và 1 công tắc 4 chấu.

Sơ đồ đây :

...
      Các trường hợp khác tương tự...

Bài sưu tầm ở đây

4. Những thành viên đã cảm ơn tronghuan vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      300

cái của bạn là đèn. vậy đối với một động cơ thì như thế nào. chẳng lẻ cũng sử dụng công tắc 3 chấu àh.
      cái của mình nói là mạch điều khiển có dùng contacto điều khiển thiết bị (thiết bị ở đây là d89ộng cơ). hee nhưng tại làm biếng vẽ rùi pót sơ đồ lên wá àh.
      cái của bạn chỉ sử dụng được trong cái mạch mà bạn pót lên thui. đâu xài chôông nghiệp được

6. Những thành viên đã cảm ơn turo_thanh vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      102
      Được cảm ơn 734 lần, trong 196 bài

Trích dẫn Gửi bởi nguyen van giap Xem bài viết
      tôi đang cần 1 sơ đồ 3 điểm điều khiển 1 thiêt bị ai có cho mình với ( nhớ tắt mở điểm nào cũng được đó nha) cảm ơn nhiều!!!!........
      Với yêu cầu này anh tronghuan đã trả lời chính xác rồi, dùng công tắc 4 cực (công tắc chữ thập) thì có thể tắt mở 1 thiết bị (hay nhiều thiết bị, đặc biệt là trong chiếu sáng như bạn nguyen van giap đã nêu) cùng 1 lúc ở nhiều vị trí khác nhau (có thể điều khiển ở n vị trí khác nhau) như hình vẽ.
      Bạn turo _ thanh có lẽ đã hiểu sai vấn đề. Trong thiết kế chiếu sáng và trong công nghiệp là hoàn toàn khác nhau. Trong công nghiệp người ta thường không dùng thuật ngữ "tắt - mở" để chỉ sự điều khiển 1 thiết bị công nghiệp.
      Sửa lần cuối bởi Hoàng Uy Viễn; 01-12-2010 lúc 22:27.

8. Những thành viên đã cảm ơn Hoàng Uy Viễn vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Long Hải
      Cảm ơn
      226
      Được cảm ơn 909 lần, trong 605 bài

cái của bạn là đèn. vậy đối với một động cơ thì như thế nào. chẳng lẻ cũng sử dụng công tắc 3 chấu àh.
      cái của mình nói là mạch điều khiển có dùng contacto điều khiển thiết bị (thiết bị ở đây là d89ộng cơ). hee nhưng tại làm biếng vẽ rùi pót sơ đồ lên wá àh.
      cái của bạn chỉ sử dụng được trong cái mạch mà bạn pót lên thui. đâu xài chôông nghiệp được
      thì người ta hỏi điều khiển đèn thì cho mạch vậy thôi, chứ có nói là điều khiển động cơ đâu. nhân đây thì bạn thử vễ cái mạch của bạn lên để mọi người xem thế nào.
      Cao Văn Hưởng
      Email: vanhuongcao@gmail.com

Địa chỉ
      La Gi, Bình Thuận
      Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 7 lần, trong 6 bài

Nội dung này đã được bàn đến ở chuyên mục "Hỏi & đáp về điện" với hai topic rồi. Xin tham khảo:
      http://webdien.com/d/showthread.php?t=6589&page=2
      http://webdien.com/d/showthread.php?t=10992

11. Những thành viên đã cảm ơn tu nhien thanh vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      300

Trích dẫn Gửi bởi caovanhuong Xem bài viết
      thì người ta hỏi điều khiển đèn thì cho mạch vậy thôi, chứ có nói là điều khiển động cơ đâu. nhân đây thì bạn thử vễ cái mạch của bạn lên để mọi người xem thế nào.
      bạn đọc kỷ đề lại đi. có chử nào là đèn đâu hả, thiết bị ấy mà trong điện từ thiết bị này nhiều thứ lăm, không phải đèn đâu.
      mình không có file, vẻ scaner làm biếng wá, ban ngày đi làm tối về còn ăn nhậu, gái rú nửa. hiiiii

Địa chỉ
      Long Hải
      Cảm ơn
      226
      Được cảm ơn 909 lần, trong 605 bài

bạn đọc kỷ đề lại đi. có chử nào là đèn đâu hả, thiết bị ấy mà trong điện từ thiết bị này nhiều thứ lăm, không phải đèn đâu.
      mình không có file, vẻ scaner làm biếng wá, ban ngày đi làm tối về còn ăn nhậu, gái rú nửa. hiiiii
      ừa, đúng là không có chữ đèn thật. nhưng bác cũng chịu khó vẽ một cái cho em mọi người chiêm ngưỡng cái. em cũng sẽ thiết kế một mạch giống như ý bác vậy đó. mạch có thể điều khiển ở nhiều nơi và có thể điều khiển tải công suất lớn (nó điều khiển contacto và contacto dk tải và mạch làm bằng linh kiện điện tử)
      cái của mình nói là mạch điều khiển có dùng contacto điều khiển thiết bị (thiết bị ở đây là động cơ). hee nhưng tại làm biếng vẽ rùi pót sơ đồ lên wá àh.
      dùng công tắc mạch cầu thang điều khiển động cơ cũng được vậy, thay bóng đèn bằng contacto và contactor điều khiển động cơ thế là xong rùi.
      Cao Văn Hưởng
      Email: vanhuongcao@gmail.com

Cảm ơn
      300

ở đây nếu sử dụng công tắc mạch cầu thang điều khiển đông cơ như trên sơ đồ là 3 điểm thì ok. vậy nếu 4,5...hoặc 10... 1000 điểm thì như thế nào. mạch thiết kế rất lu bu đi dây rất phức tạp.
      trong khi đó tui chỉ cần nút ấn ON -OFF - 1 contacto TH2I SẺ KHÔNG CHỈ ĐIỀU KHIển được 3 điểm mà là 1000 điểm...hơn nửa.mà ở đây không chỉ là điểu khiển đèn mà là bất cứ thứ gì được kêu là "PHỤ TẢI"
      tối tui vẽ lên up lên cho các bạn nào quan tâm cùng tham khảo.ok

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Thảo luận - Catalogue Cảm biến nhiệt độ và bộ điều khiển nhiệt độ của hãng EMKO ( Châu Âu)
      Bởi LGTech trong diễn đàn Sensor - Cảm biến
      Trả lời: 25
      Bài cuối: 13-10-2014, 13:08
    2. Cần bán - bán đồng hồ nhiệt độ cũ,mới.tư vấn điều khiển nhiệt độ
      Bởi tìnhdiot trong diễn đàn Thiết bị điện khác - Chưa phân loại
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 14-06-2014, 10:51
    3. Trả lời: 0
      Bài cuối: 12-05-2014, 12:12
    4. thiết kế mạch điều khiển nhiệt độ lò ấp trứng
      Bởi nghichdienkochet_pro trong diễn đàn Vi xử lý - Vi điều khiển
      Trả lời: 38
      Bài cuối: 02-10-2013, 08:35
    5. Dịch vụ - LEVN - Biến tần ABB, PLC, HMI, Bộ điều khiển nhiệt độ, Đầu dò nhiệt, ...
      Bởi LEVN trong diễn đàn Biến tần, PLC, LOGO, thiết bị điều khiển
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 30-08-2013, 20:26
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016