• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 3 của 3
      Cảm ơn
      2

Mặc định Xin anh em giúp đỡ tư vấn về hố cáp ngầm

Hiện tại tòa nhà bên mình đã đi vào hoạt động. hôm trước có cái nắp hố ga vô tình bể, mở ra mới là hố trung gian để kéo cáp từ tủ MSB ra điện kế của điện lực ngoài đường. mình thấy nước dưới đó rất nhiều, có lúc ngập cả cáp. kiểm tra thiết kế thì thấy hố làm sai thiết kế. đúng thiết kế là đáy hố phải có ống thoát sang hố nước mưa nhưng đây ko có. vậy ae nào có kinh nghiệm qua chuyện này cho mình xin ý kiến là để thế có ảnh hưởng gì tới cáp không hay có cách nào khắc phục không ạ?

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 32 lần, trong 30 bài

Mặc định Re: Xin anh em giúp đỡ tư vấn về hố cáp ngầm

Trích dẫn Gửi bởi tuansaigon606 Xem bài viết
      Hiện tại tòa nhà bên mình đã đi vào hoạt động. hôm trước có cái nắp hố ga vô tình bể, mở ra mới là hố trung gian để kéo cáp từ tủ MSB ra điện kế của điện lực ngoài đường. mình thấy nước dưới đó rất nhiều, có lúc ngập cả cáp. kiểm tra thiết kế thì thấy hố làm sai thiết kế. đúng thiết kế là đáy hố phải có ống thoát sang hố nước mưa nhưng đây ko có. vậy ae nào có kinh nghiệm qua chuyện này cho mình xin ý kiến là để thế có ảnh hưởng gì tới cáp không hay có cách nào khắc phục không ạ?
      Theo thiết kế mà làm thôi, phải có chỗ thoát nước cho hố ga đấu cáp chứ, để cáp lâu ngày trong nước kiểu gì cũng có vấn đề.
      Trang download tài liệu hay
      tailieukythuatfree.blogspot.com

Địa chỉ
      Quảng Nam
      Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 3 lần, trong 3 bài

Mặc định Re: Xin anh em giúp đỡ tư vấn về hố cáp ngầm

Trích dẫn Gửi bởi tuansaigon606 Xem bài viết
      Bạn phải có biện pháp làm đường thoát nước ra ngoài , trong trường hợp bất khả kháng thì lắp bơm nhỏ có phao gì đó cho nó bơm ra ...rồi đậy kín giảm thiểu nước vào hố !
      - Trong trường hợp cáp ngâm nước thì có thể hiện tại sẽ chưa xãy ra vấn đề gì , nhưng về lâu về dài thì sẽ ảnh hưởng rất lớn cho tuổi thọ cáp !
      - Chưa kể có trường hợp nc bẩn , chất thải ... xún hố .. lâu ngày ăn mòn hư hại cáp !

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016