• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456
    Kết quả 51 đến 52 của 52
      Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Re: so sánh các loại trạm biến áp trong đô thị

Trích dẫn Gửi bởi tailieukythuat Xem bài viết
      người ta nói công năng và diện tích có thể sử dụng được ấy nó tiết kiệm hơn, bạn so sánh chỗ đường phố đặt 1 trạm treo và 1 trạm 1 cột thì thấy, trạm 1 cột nó đặt mỹ quan đẹp hơn so với trạm treo, trạm 1 cột thì nó đi ngầm như vậy thì trông không gian của nó đỡ tốn điện tích hơn so với trạm treo ấy, khi đặt trạm treo thì nhìn cái đập vào mắt là hình thức trạm đặt trên 2 cột cách nhau khoảng gần 3 m, trên còn xà sứ cầu dao thang treo. mô hình chung nếu bạn so sánh thì đúng là cái kia nó gọn gàng và mỹ quan hơn, còn để so sánh thì tùy vào khu vực và diện tích mà mình bố trí, ví dụ ở trên quả đồi ít người đến thì người ta không dùng trạm kiot, k dùng trạm nhà xây mà người ta dùng trạm bệt, vì đơn giản không cần mỹ quan đẹp, và tính an toàn cao như những nơi đặt nhà trạm, nói thế bạn hiểu nha.
      Rất cảm ơn A đã nhiệt tình trả lời. Em hỏi hơi dai một tí. Ý em ko nói đến tính mỹ quan của kiểu trạm này, quả thật nhìn nó gọn, đẹp, an toàn hơn nhiều so với trạm kiểu treo khi đặt trên hè phố v.v mà ý em chưa thông vấn đề diện tích chiếm chỗ trên hè phố của nó như anh EDICuong đề cập. Theo E: Diện tích tổng thể của nó fải = D/tích bản thân nó(theo ảnh minh họa)+D/tích đặt tủ RMU. Như vậy so sánh kiểu trạm này với các trạm kiểu khác mới chính xác hơn phải ko A. E cảm ơn A nhiều!

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 35 lần, trong 33 bài

Mặc định Re: so sánh các loại trạm biến áp trong đô thị

Trích dẫn Gửi bởi Emut50 Xem bài viết
      Rất cảm ơn A đã nhiệt tình trả lời. Em hỏi hơi dai một tí. Ý em ko nói đến tính mỹ quan của kiểu trạm này, quả thật nhìn nó gọn, đẹp, an toàn hơn nhiều so với trạm kiểu treo khi đặt trên hè phố v.v mà ý em chưa thông vấn đề diện tích chiếm chỗ trên hè phố của nó như anh EDICuong đề cập. Theo E: Diện tích tổng thể của nó fải = D/tích bản thân nó(theo ảnh minh họa)+D/tích đặt tủ RMU. Như vậy so sánh kiểu trạm này với các trạm kiểu khác mới chính xác hơn phải ko A. E cảm ơn A nhiều!
      Trả lời hơi vui tính một tí cho bạn hiểu nha, ví dụ bạn đứng ở giữa đường bằng 2 chân (giống trạm treo), nhưng bên trên bạn mang rất nhiều đồ đại loại là cồng kềnh, như vậy diện tích của bạn đặt xuống đất chỉ có 2 chân, còn 1 người khác họ đứng 2 chân chụm 1 nhưng hàng họ lại để 1 vị trí khác trên vỉa hè, vậy nếu tính toán thì đúng là ông đứng 2 chân chụm + hàng hóa trên vỉa hè chiếm diện tích nhiều hơn. nhưng tính về không gian gây cản trở những cái khác thì người đầu tiên kia sẽ chiếm tương đối có thể bằng nhưng tính chất gây cản trở giao thông là nhiều hơn so với ông kia.
      Tại sao ở trong nhà máy k dùng trạm 1 cột nhỉ, tại sao ở trên đồi không dùng 1 cột nhỉ, cái chính trạm 1 cột là vừa gọn và đẹp mỹ quan đường phố không ảnh hưởng không gian và tầm nhìn, như vậy thì trạm 1 cột nó mới phù hợp ở các đô thị đường phố, bạn nên so sánh tùy vị trí đừng nên so sánh kiểu như vậy.
      Trang download tài liệu hay
      tailieukythuatfree.blogspot.com

Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Thảo luận - Những vấn đề trong sử dụng năng lượng trong sinh hoạt dân dụng
      Bởi manh89 trong diễn đàn HỆ THỐNG NĂNG LƯỢNG MỚI
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 20-08-2015, 09:59
    2. Structure Tag trong Wincc và Supper Tag trong Intouch Wonderware
      Bởi khongbaogio trong diễn đàn SCADA - HMI
      Trả lời: 8
      Bài cuối: 08-06-2013, 16:04
    3. Thảo luận - về các sự cố hay xảy ra trong khi vận hành hệ thống xử lý nước cũng như lò hơi trong nhà máy nhiẹt điện
      Bởi nguyenquanghoe trong diễn đàn Nhà máy điện - Trạm biến áp
      Trả lời: 4
      Bài cuối: 09-02-2012, 10:11
    4. Trợ giúp - Xin bảng tra R và S trong phần kiểm tra thiết kế chiếu sáng trong nhà
      Bởi dcdien90 trong diễn đàn Hệ thống chiếu sáng
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 28-09-2011, 09:29
    5. Lỗi trong graphic desiger trong wincc
      Bởi bichhien082008 trong diễn đàn SCADA - HMI
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 18-04-2011, 22:52

Tag của Chủ đề này

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng