• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 8 của 8
      Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Cảm ơn
      2

Mặc định Ðề: Kinh nghiệm về bếp từ-Helpme,please!!!

Trích dẫn Gửi bởi dtysk40 Xem bài viết
      Híc. Con bếp từ nhà em vừa cắm vào nghe tiếng nổ bụp một cái. Em mở ra kiểm tra, tụ bị hỏng.Nhưng mua con khác thay thế,k chạy.Ai có kinh nghiệm về bếp từ xin chỉ giáo cho em vài đường.Thanks so much!!!
      Bạn xem lại con tụ thử xem. Lúc trước mình cũng bị trường hợp như bạn, đem ra ngoài tiệm, họ lấy dao động ký ra đo, thì ra con rụ của mình thay vào là loại dỏm nên ko chạy được

Cảm ơn
      338
      Được cảm ơn 244 lần, trong 129 bài

Híc. Con bếp từ nhà em vừa cắm vào nghe tiếng nổ bụp một cái. Em mở ra kiểm tra, tụ bị hỏng.Nhưng mua con khác thay thế,k chạy.Ai có kinh nghiệm về bếp từ xin chỉ giáo cho em vài đường.Thanks so much!!!
      kinh nghiệm thì em có, ví đã từng sử dụng bếp từ, nhưng được cái nó chưa bao giờ hỏng, về loại này tốt nhất bác mang ra cứ hàng mà sửa thôi.ở nhà không biết đâu mà lần được, rất hay hỏng tụ nhưng chưa chắc đã hỏng có 1 con tụ thôi đâu,loại này ở TQ sang nhiều, biết chọn thì chất lượng mới đảm bảo được, nhưng hơi mắc chút thôi.
      trinhvanhoa_to live is to fight

Cảm ơn
      0

Bạn kiểm tra con công suất xem thường thì hỏng tụ sẽ bị chết luôn con công suất đó

Địa chỉ
      :::Ho Chi Minh city University of Technology -[^.^]- Faculty of Electrical & Electronics Engineering
      Cảm ơn
      422
      Được cảm ơn 3,726 lần, trong 604 bài

hồi đó mình cũng bị như bạn đó , cái hàng bến từ đó hàng hàng trung quoc mà , mà hàng trung quốc bị thế thì k có gì thay được đâu , tụ đó hình như ở việt nam mình k có , mình thử rồi , nhưng bạn thử cắm lại , đế bếp đi đi , vẫn có từ trường đó , mạnh đến độ móp nồi của bạn luôn

lời khuyên chân thành , xài bếp điện , đừng xài bếp từ trung quốc , hư thì quăng , đừng sửa , mang họa vào thân đó , nghe nói mấy cái bếp từ ảnh hưởng sức khỏe nhiều lắm
      HELLO

Cảm ơn
      10
      Được cảm ơn 43 lần, trong 30 bài

mình đã từng sửa mấy con nói chung tỉ lệ thành công là không cao, mỗi con sò công suất ra ngoài chợ mua đã 45k rồi, về cắm không cẩn thận là đi ngay. trường hợp bế của bạn chắc hỏng sò công suất rồi, không biết sửa thì chịu khó cầm ra tiệm sửa đi, không mất tiền ngu oan đó. kinh nghiệm của mình là thế. 1 con sò là 45k, cân nhắc thật kĩ nghe bạn. chúc thành công

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Chúng ta có thể ứng dụng nguyên lý của bếp điện tử để gia nhiệt cho các thiết bị công nghiệp được không các bác? có ai biết có cty nào cung cấp thiết bị gia nhiệt bằng sóng điện từ chỉ dùm mình nhé. Mình đang cần gia nhiệt cho máy nhựa bằng sóng điện từ.

Địa chỉ
      Bắc Giang City
      Cảm ơn
      133
      Được cảm ơn 384 lần, trong 255 bài

Trong công nghiệp thì chắc là có rồi nhưng ở gia đình thì có thể cải tiến làm bình đun nước nóng tắm trực tiếp mà hoàn toàn không sợ bị giật điện.

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
      Bài cuối: 04-10-2014, 22:28
    2. Tuyển nhân viên kinh doanh dự án - 3 năm kinh nghiệm
      Bởi Codienasean trong diễn đàn VIỆC TÌM NGƯỜI
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 14-06-2014, 14:50
    3. Xin việc làm thêm để học hỏi kinh nghiệm
      Bởi thohuynhvan trong diễn đàn NGƯỜI TÌM VIỆC
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 05-03-2014, 14:51
    4. Trợ giúp - Kinh Nghiệm Nghề Sửa Chữa, Bảo Dưỡng Điện Xí Nghiệp(Điện Tự Động)???
      Bởi nghiadhdj2 trong diễn đàn Thiết bị đóng cắt và đo lường
      Trả lời: 5
      Bài cuối: 07-10-2011, 08:29
    5. rút kinh nghiệm khi đi chơi suối vùng núi
      Bởi vntho02dtd trong diễn đàn THƯ GIÃN
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 20-07-2011, 13:28
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà