• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 4 của 4
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Hỏi về Loop, module, Auttocad trong PCCC!

Em sinh viên vừa ra trường, mới tập tành vào ngành PCCC. Phiền các b một chút? Có một số vấn đề e muốn hỏi các bác.
      Câu 1: Trong HT báo cháy, thường và địa chỉ thì cái nào dùng Loop ạ? Loop để làm gì và chức năng như thế nào? Mạch đi dây ra sao? không dùng loop thì có sao k?

Câu 2: Chỉ có HTBC địa chỉ mới dùng module phải không ạ? Các Module Như ZM, CM, giám sát địa chỉ, điều khiển loại địa chỉ, giám sát 2 đầu vào loại địa chỉ? công dụng, đi dây nó ra sao? Các b nói cho e dễ hiểu đơn giản về module với ạ! không dùng module có sao k?

Câu 3: Vẽ trong AutoCad nếu vẽ thiết kế HTBC trên mặt bằng thì đi dây HTBC thường có khác địa chỉ không ạ, cần vẽ module k? Cả sơ đồ nguyên lí hoạt động trên cad nữa ạ?

Các b nói đơn giản dễ hiểu cho e một chút ạ? Mn vẽ thêm sơ đồ đơn giản nữa thì tuyệt. E cảm ơn.

(Fb em: https://www.facebook.com/profile.php?id=100014514433011
      Gmail em: luckyluke052014@gmail.com )

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 27 lần, trong 27 bài

Mặc định Re: Hỏi về Loop, module, Auttocad trong PCCC!

Trích dẫn Gửi bởi quanghieut34 Xem bài viết
      Em sinh viên vừa ra trường, mới tập tành vào ngành PCCC. Phiền các b một chút? Có một số vấn đề e muốn hỏi các bác.
      Câu 1: Trong HT báo cháy, thường và địa chỉ thì cái nào dùng Loop ạ? Loop để làm gì và chức năng như thế nào? Mạch đi dây ra sao? không dùng loop thì có sao k?

Câu 2: Chỉ có HTBC địa chỉ mới dùng module phải không ạ? Các Module Như ZM, CM, giám sát địa chỉ, điều khiển loại địa chỉ, giám sát 2 đầu vào loại địa chỉ? công dụng, đi dây nó ra sao? Các b nói cho e dễ hiểu đơn giản về module với ạ! không dùng module có sao k?

Câu 3: Vẽ trong AutoCad nếu vẽ thiết kế HTBC trên mặt bằng thì đi dây HTBC thường có khác địa chỉ không ạ, cần vẽ module k? Cả sơ đồ nguyên lí hoạt động trên cad nữa ạ?

Các b nói đơn giản dễ hiểu cho e một chút ạ? Mn vẽ thêm sơ đồ đơn giản nữa thì tuyệt. E cảm ơn.

(Fb em: https://www.facebook.com/profile.php?id=100014514433011
      Gmail em: luckyluke052014@gmail.com )
      Gửi Hiếu,

Mới ra trường mà toàn hỏi thứ mà mình cũng muốn học hỏi.
      Hóng cao nhân trả lời để học tập.

Cảm ơn
      0

Hic. Hóng ai vào giúp em với.

Trích dẫn Gửi bởi kidder_knight Xem bài viết
      Gửi Hiếu,

Mới ra trường mà toàn hỏi thứ mà mình cũng muốn học hỏi.
      Hóng cao nhân trả lời để học tập.
      Em cũng trường PCCC nhưng chuyên ngành khác :((

Cảm ơn
      0

Chào bạn xin chia sẻ đến bạn một số kiến thức về Báo Cháy Tự Động mà mình biết hy vọng có thể giúp bạn được phần nào.
      Trả lời:
      Hệ thống báo cháy hệ thường hay hệ thống quy ước: thuật ngữ sẽ dùng là Zone. Trên mỗi Zone sẽ được kết nối bao gồm các đầu báo, nút nhấn khẩn, đầu báo beam tùy vào hãng sẽ có quy định số lượng thiết bị tối đa và cuối mỗi Zone sẽ được gắn 1 điện trở gọi là End of Line ( EOL) để giám sát Zone.
      Hệ thống báo cháy địa chị: Thường sẽ sử dụng là Loop để chỉ cách đi mạch vòng. Mỗi thiết bị sẽ có ngõ vào và ngõ ra cho Loop và phân cực. Trong hệ địa chỉ bắt buộc phải sử dụng cách đi dạng loop có thể rẽ nhánh nhưng hạn chế đều này sẽ giúp cho chiều dài của loop sẽ cao hơn và ổn định hơn số lượng thiết bị trên loop mỗi hãng cũng sẽ khác nhau. Hệ địa chỉ rất nhiều vấn đề bạn nên chọn 1 hãng và nghiên cứu để làm nền tảng.
      Tham khảo báo cháy địa chỉ Cofem của mình nếu cần
      Trả lời: Đúng báo cháy địa chỉ mới dùng module.
      Module ZM: là module dùng để quản lý đầu báo hệ thường được sử dụng trong hệ địa chỉ.
      Module CM : Module điều khiển mà trong hệ thống nào cũng phải cần để liên động với các hệ thống bên ngoài như thông gió, chuông, đèn báo cháy...

Trả lời: Câu này bạn liên quan đến thiết kế hệ thống báo cháy, nên tìm tham khảo thêm bản vẽ và sơ đồ nguyên lý 2 hệ thống khác nhau hoàn toàn. Nếu bạn hứng thú thì nên xin vào công ty chuyên PCCC làm từ từ sẽ học được.
      DUONG MINH HUNG
      Sale Engineer – 0937 799 786
      kd3@vietnguyen.com.com
      Hệ Thống Báo Cháy - Cảnh Báo Khí CO - Chữa Cháy - Cofem Tây Ban Nha-EN54-2
      www.vietnguyen.com.vn

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Thảo luận - Lập dự toán trong lắp đặt pccc
      Bởi dannga74 trong diễn đàn Hệ thống báo cháy - PCCC
      Trả lời: 18
      Bài cuối: 13-12-2016, 14:06
    2. Trợ giúp - Tủ trung tâp 1 loop và máy bơm pccc
      Bởi caovietphi trong diễn đàn Hệ thống báo cháy - PCCC
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 04-11-2015, 08:37
    3. Cần bán - Giới thiệu trung tâm báo cháy địa chỉ 6 Loop và 8 Loop FireNet FN-6127 và FN-8127 hàng đầu việt nam
      Bởi phamkimtu trong diễn đàn Điện nhẹ, PCCC, an ninh, chống sét
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 22-01-2015, 15:37
    4. Trợ giúp - bản vẽ bơm nước và bơm bù áp tự đông trong pccc
      Bởi hungcuongdkddt2 trong diễn đàn Hệ thống báo cháy - PCCC
      Trả lời: 7
      Bài cuối: 11-03-2013, 01:19
    5. opened loop, semi-closed loop, closed loop ?_?
      Bởi Linhvancong trong diễn đàn Biến tần, logo, khởi động mềm
      Trả lời: 12
      Bài cuối: 30-04-2010, 22:11
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016