• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 9 1234 ... CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 81
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Công Việc Của kỹ Sư Ngành Điện

Sửa lần cuối bởi Tiểu Thư Kiêu Kỳ; 28-10-2009 lúc 21:04. Lý do: sửa lại tên topic cho phù hợp
      anh chỉ buồn khi người ấy xa anh
      |«|¬ø^n(¯¬ †|¬µ+ø+n(¯¬ ••• ♥ trịnh_bá_hưng♥•••|«|¬ø^n(¯¬ †|¬µ+ø+n(¯
      ¬

Địa chỉ
      Bien Hoa city
      Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 183 lần, trong 52 bài

D1_k1_dcn:

Tuỳ thuộc vào sở thích và may mắn của bạn. Bạn nộp hồ sơ vào chỗ nào thì chỗ đó sẽ tuyển dụng bạn (cty nước ngoài, điện lực, hay các nhà máy điện không chừng, nhiều khi lại là lĩnh vực dầu khí nữa...).

Nói hcung, tuỳ vào suy nghĩ và quyết định của bạn thôi. Cho dù là mình nói ngành này sau này sẽ làm ở chỗ này. Nhưng vài năm sau, mọi thứ đã thay đổi. Cuộc sống đôu khi không cho mình sự chọn lựa. Vậy nên, chỉ có thể trả lởi bạn thế này. Bạn thích làm gì, thì sau này bạn sẽ hứơng tới nơi đó.
      "Sẽ ko có gì gọi là bế tắc thực sự
      Vì luôn có một con đường, nó ở dưới chân bạn"
      (Cấm trẻ con dưới 18t và những câu trả lời ở đây chỉ mang tính chất tham khảo. Người viết không chịu trách nhiệm trước pháp luật với những áp dụng sai và với bất cứ ai thử những gì người viết nêu ra ở đây).

3. Những thành viên đã cảm ơn hien.nguyenquoc vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 4 lần, trong 3 bài

Mặc định Cho em hỏi kỹ sư nghanh điện công nghiệp ra làm gì ?

em đang họ năm nhất.Em chưa biết mình học nghanh điện công nghiệp ra làm gì nữa và lương khởi điểm ít nhất là bao nhiêu.Các bác nào biết giúp dùm em

5. The Following 2 Users Say Thank You to congminhdkc For This Useful Post:

Địa chỉ
      HCM City
      Cảm ơn
      245
      Được cảm ơn 1,730 lần, trong 237 bài

Trích dẫn Gửi bởi congminhdkc Xem bài viết
      em đang họ năm nhất.Em chưa biết mình học nghanh điện công nghiệp ra làm gì nữa và lương khởi điểm ít nhất là bao nhiêu.Các bác nào biết giúp dùm em
      Hehe..học ngành điện nguy hiểm lắm, sờ mó ba cái dây điện ko ah..-> bị giật như chơi (thế có biết điện nó nguy hiểm thế ko mà dám đăng ký học điện CN vậy bạn),
      Còn làm ở đâu thì hễ chỗ nào có điện là dân điện sẽ đụng tới thôi, vd như thi công lắp đặt điện cho 1 nhà xưởng, cao ốc, vận hành bảo trì các máy móc động cơ điện, làm bên điện lực hay bên nhà máy điện... và cũng tùy theo trình độ cũng như khả năng và sự đam mê với công việc bạn muốn làm...
      Úi học điện ra lương khởi điểm thấp lắm ko đủ ăn chỉ đủ tiền mua rượu thui , tầm khoảng từ 2tr5 tới 3tr thui tùy vào may mắn của bạn nữa..
      Chúc bạn học tốt và thành công!
      Mail: minhtuan1412@webdien.com
      Yahoo:minhtuan22_2004
      1 - Đề nghị viết Tiếng Việt có dấu
      2 - Viết đúng chuyên mục, chọn kiểu phân loại bài và ghi tiêu đề rõ ràng
      3 - Cố tình vi phạm, cho leo cột điện 30 ngày

7. The Following 6 Users Say Thank You to minhtuan1412 For This Useful Post:

Địa chỉ
      nhà của Papa và Maman
      Cảm ơn
      1,053
      Được cảm ơn 4,510 lần, trong 1,617 bài

Nếu đi làm nhà nước thì lương khởi điểm của tất cả các ngành đều như nhau.
      Đi làm tư nhân hoặc CT nước ngoài thì tùy nhu cầu của CT và tùy khả năng của mình.
      Nhóc thích xí xọn,
      Nhóc thích xì păm,
      Nhóc thích trêu các anh.
      Hi hi hi....

9. The Following 3 Users Say Thank You to cô Nhóc For This Useful Post:

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 44 lần, trong 16 bài

Chào em.Ngành nào cũng có cái hay của nó cả,nếu em đang học điện thì anh nghĩ ít nhiều gì em cũng đam mê nó,nếu có đam mê và cần cù em sẽ gặt hái nhiều thành công thôi,dân học điện thì đâu mà chả nhận vì điện có mọi nơi mà.Nếu làm nhà nước thì lương không cao lắm nhưng có nhiều khoản kiếm thêm sau lương vậy thu nhập cũng tương đối,nếu làm ở nước ngoài thì tùy vị trí và trình độ chuyên môn cùng với tiếng anh thì lương có nhiều bậc lắm,em đã chọn ngành này rồi thì cứ yên tâm học cho tốt đi ,sau khi ra trường lo gì không tìm được chỗ lương cao.Chúc em thành công trên con đường mình đã chọn.

11. The Following 10 Users Say Thank You to langtulaanh For This Useful Post:

Cảm ơn
      0

cam on các bác nha nhưng em sợ ra không có việc làm.cho em hỏi thiệt bây giờ bác làm tháng được bao nhiêu để em yên tâm nào

13. Những thành viên đã cảm ơn congminhdkc vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 9 lần, trong 6 bài

Post KSĐ ra trường làm gì

Trích dẫn Gửi bởi congminhdkc Xem bài viết
      Chào bạn!
      Kỹ sư điện ra trường làm trong nhà xưởng (bảo trì hệ thống điện), giám sát thi công, thiết kế hệ thống điện và tư vấn giám sát.
      Kỹ sư điện cần biết thiết kế, bốc khối lượng và làm dự toán. Vấn đề này ra trường bạn sẽ được các anh chị đi trước hướng dẫn thôi.
      Lương khởi điểm tại thời điểm này khoảng 4-5tr theo mình nghĩ. Nhưng đến lúc bạn ra trường thì phải khác rồi
      Chào bạn

15. The Following 3 Users Say Thank You to PHANTHANHTHANH For This Useful Post:

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 44 lần, trong 16 bài

Em cứ yên tâm học cho thật giỏi,đất nước mình càng ngày càng phát triển đồng nghĩa với tất cả các ngành đều phát triển theo,trong đó có ngành điện em lo gì không có việc làm.Vài năm nữa khi em học xong nếu chưa tìm được việc làm thì có thể lên diễn đàn nhờ các đàn anh đi trước đã có việc làm ổn định giúp cho chỉ sợ lúc đó em học xong nhiều nơi mời đi làm với mức lương cao ngất ngưởng thì lúc đó chắc sẽ quên mọi người trên diễn đàn này thôi.

17. The Following 4 Users Say Thank You to langtulaanh For This Useful Post:

Cảm ơn
      0

thanks mọi người đã động viên em.em sẽ cố gắng.Mong các anh chị đi trước giúp đỡ em nhiều hơn

19. Những thành viên đã cảm ơn congminhdkc vì bài viết hữu ích:

Trang 1 của 9 1234 ... CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Tag của Chủ đề này

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016