• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 13
      Cảm ơn
      5
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Mặc định cho em hỏi về hệ thống báo cháy

Em mới nhận một công trình làm về báo cháy . em còn ít kinh nghiệm về làm pccc . em muốn hỏi mấy điếu vậy anh nào đã làm về báo cháy thì chỉ giưp e với ạ......

Em dùng tủ báo cháy cho nhà 7 tầng lên e muốn hỏi

+ em dùng tủ trung tâm loại nào thì tốt

+ mỗi tầng e muốn lắp 4 đầu báo + 1 nút nhấn + 1 chuông vậy em phái mắc các thứ đố như thế nào

+dây tín hiệu thì chạy loại dây nào thì tốt nhất

+ em muốn dùng tủ báo động KS 858 của báo trộm dùng cho báo cháy có được ko ạ

Các anh chỉ giúp em ........ em cám ơn ạ.....
      ( anh nào biết thì chỉ giùm em với ạ vì em đang cần gấp mà )
      ..........................................

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      300
      Được cảm ơn 611 lần, trong 281 bài

Mặc định Ðề: cho em hỏi về hệ thống báo cháy

- nếu như bạn thì dủng trung tâm báo cháy 10 kênh đi (mổi tầng 1 kênh) còn lại 2 kênh dùng để dự phòng
      -ở mổi 1 tầng đi một đường dây tín hiệu (đường dây nào bao gồmda6y nhận tín hiệu báo cháy + dây nguồn cho các đầu báo cháy) đầu báo cháy + côgn tắc khẩn đấu nối song song vào đường dây tín hiệu.
      -dây tín hiệu thì có dây chuyên dụng báo cháy rùi, loại nào thì bạn phải ra thị trường người ta tư vấn cho. còn nếu làm thiết kế th2i khỏi cần để ý (chỉ để dây tín hiệu ok rùi)
      -mình nhớ là trugn tâm báo cháy đó có báo động luôn rùi mà. khi có cháy nó sẻ báo động và hiện thị zone cháy. cần chi dùng tủ chống trộm. mà cái j nó có chức năng riêng lấy ông nọ cắm càm bà kia coi khôgn ổn rùi.
      có j bàn thảo thêm.

Địa chỉ
      Ha Noi
      Cảm ơn
      107
      Được cảm ơn 320 lần, trong 159 bài

Trích dẫn Gửi bởi duyluanhp Xem bài viết
      Em mới nhận một công trình làm về báo cháy . em còn ít kinh nghiệm về làm pccc . em muốn hỏi mấy điếu vậy anh nào đã làm về báo cháy thì chỉ giưp e với ạ......

+ mỗi tầng e muốn lắp 4 đầu báo + 1 nút nhấn + 1 chuông vậy em phái mắc các thứ đố như thế nào

Nếu bạn dùng KS 858 thì cũng được, vì loại tủ đó cũng được dùng cho hệ thống báo cháy. Nhưng theo mình biết thì nguồn vào của nó là AC 220V và DC 12V.
      Dùng loại 12V thì chi phí rẻ hơn. Nhưng k k ưu việt bằng loại 24V.
      Còn loại 24V thì chi phí chắc chắn cao hơn rùi.
      Còn về dùng loại tủ nào tốt. Mình thấy hãng Notifier( xuất sứ USA) là tốt nhất.
      Về sơ đồ đấu nối, nếu bạn dùng báo cháy theo zone thì làm như turo_thanh
      Còn báo cháy địa chỉ thì bạn phải đấu nối các đầu báo khói và nút ấn khẩn thành từng loop.
      Email: chinh.nq@hotmail.com
      or nq.chinh@takasago-vn.com

Địa chỉ
      Ha Noi
      Cảm ơn
      107
      Được cảm ơn 320 lần, trong 159 bài

Bạn có thể search trên google về hệ thống báo cháy.
      Ngoài ra có cái này cho bạn tham khảo.
      http://www.data.webdien.com/free/dow...506582601fe370
      Email: chinh.nq@hotmail.com
      or nq.chinh@takasago-vn.com

Cảm ơn
      47
      Được cảm ơn 105 lần, trong 57 bài

Tớ nói thật, bạn ko phải là dây cháy thì ko được phép làm cái mảng này đâu.
      Cái mảng này là chuyên của dân cháy tớ, làm xong còn đóng dấu chức danh thẩm định chứ.
      Bạn mà tự ý làm cái này bên CĐT họ không tin tưởng và không đc PC23 Thẩm tra đâu nhé.
      Tốt nhất chạy đến cty PCCC nào đó để gửi gắm
      Anh chống gậy đi tìm hạnh phúc
      Em mỉm cười với gò má nhăn nheo

"Em sẽ là ... điểm dừng chân của gió"

Cảm ơn
      300
      Được cảm ơn 611 lần, trong 281 bài

Trích dẫn Gửi bởi bagiadethuong Xem bài viết
      Cái mảng này là chuyên của dân cháy tớ, làm xong còn đóng dấu chức danh thẩm định chứ.
      Bạn mà tự ý làm cái này bên CĐT họ không tin tưởng và không đc PC23 Thẩm tra đâu nhé.
      chăcng3 sao đâu bạn àh. nếu công ty có năng lực thiết kế rùi thì cứ thiết kế, miển sao đúng tiêu châun3 là ok rùi. chứ không phải là dân cháy mới làm được vì thực tế chỉ có công an mới có PCCC thui. chứ mấy đứa mình chủ yếu ra học điện rùi có j làm luôn (nghề dạy nghề mà).
      như công ty mình nè cái j cũng làm tuốt.heeee.có ai bắt bới hay bắt buộc là dân cháy đâu

Cảm ơn
      27
      Được cảm ơn 10 lần, trong 8 bài

^^ bà già đúng là ở bãi cháy thì phải, hi cứ động đến cháy thì phải nghĩ ngay đến báo cháy các chú CA a.
      Hj ra trường mà chỉ biết 1 mà ko tìm hiểu 2 thì ko ổn, kiến thức mà ko luôn luôn update thì cuối cùng mình cũng lạc hậu thôi.
      Đã là dân điện mà thiết kế thì cad 2d or 3D chơi tuốt, tke cái j chả được đảm bảo KT mỗi tội phải đủ $.

Cảm ơn
      11
      Được cảm ơn 133 lần, trong 57 bài

Phần PCCC gần như là độc quyền của công an PCCC chữa cháy rồi. Ông xếp nào bên công an PCCC chả có công ty riêng. Lúc bạn đưa bản vẽ đi thẩm tra mấy ông bảo là chú làm sai tiêu chuẩn rồi về sửa lại, bạn sửa đến 5 lần vẫn chưa xong mấy bố CA sẽ bảo: chú không thiết kế được đâu để thằng đệ anh làm cho. Lúc thi công mấy bố lượn qua bảo: chú làm không đạt anh không cấp chứng nhận PCCC cho đâu tốt nhất để anh làm cho, tử tế hơn thì bảo chú để anh kiếm tí tiền anh bán thiết bị cho chú còn chú tự đi mà làm đặt sau này nghiệm thu anh ok thôi.

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 25 lần, trong 13 bài

Nếu bạn lắp cho 7 tầng, vậy xài cái GST108 đi. Nó có 8 zone, bạn xài 7 zone cho 7 tầng, còn 1 zone bạn xài riêng cho báo trộm. Bạn muốn biết kỹ thì qua công ty mình hướng dẫn đấu dây cho từng zone và cách đọc thông số, đèn báo trung tâm luôn.

Địa chỉ
      Đà Nẵng
      Cảm ơn
      277
      Được cảm ơn 534 lần, trong 258 bài

mình lên mạng xem thì catalog thê này

TRUNG TÂM CHỐNG TRỘM KARASSN KS-858E
      - BÁO TRỘM THÔNG MINH 16 VÙNG (8 WIRELESS ZONES, 8 WIRE ZONES)
      - Màn hình LCD, có sẵn bàn phím lập trình.
      - Tự động chuyển mạch giữa nguồn điện 220 VAC và accu dự phòng 12V - 7Ah (có thể hoạt động 24h).

hệ thống này thì mình chưa làm. theo kinh nghiệm chút của mình thì bạn thiết kế hệ thống báo cháy có 7 tầng, sử dụng 28 đầu dò. nếu có kinh phí bạn nên sử dụng loại báo cháy địa chỉ (microm) hệ thống này đảm bảo an toàn, giám sát hiệu quả. tín hiệu cũng nhanh

nếu không bạn có thể dùng loại bảo cháy thông thường có thể là Networx. 7 tầng bạn có thể dung loại Networx - NX8 có 8 zone riêng biệt. bạn có thể sử dụng 1 zone giám sát cho 1 tầng như vậy khi xẩy ra sự cố cũng biết chính xác ở tầng nào để khắc phục.

hệ thống báo cháy được thíêt kế và lắp đặt hoàn toàn theo các TC - QĐ khi thi công người thi công cần am hiểu về các TCVN

http://webdien.com/d/showthread.php?t=19540

với hệ thống này không nên tiêt kiệm. rồi cuối cũng khi nghiệp thu lại phải làm lại mệt lắm.

Trích dẫn Gửi bởi bagiadethuong Xem bài viết

như vậy thì e thất nghiệp à.

bên phòng cháy chữa cháy đúng là yêu cầu với người thiết kế và người thi công cần nắm vững các TCVN, phần lập trình ktv lập trình cần có chứng chỉ hành nghề hay do một công ty chuyên về lập trình cho tủ báo cháy. cái đó trên lý thuyết thôi.
      thực tế thì người có kinh nghiệm là làm đc tuốt. khi mua thiết bị thì tìm đến CA PHÒNG CHÁY CHỮA CHÁY mua thiết bị. lúc duyệt okey ngay vì đạt tcvn mà
      Quân tử thảng đãng đãng
      Tiểu nhân trường thích thích

11. Những thành viên đã cảm ơn nganhdiencolen vì bài viết hữu ích:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016