• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 9 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 6789
    Kết quả 81 đến 88 của 88
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Ðề: tại sao phải đóng điện không tải MBA trước khi đưa tải vào?

thông thường áp dụng với máy biến áp truyền tải do quá trình đóng cắt cao áp dễ gây ra hồ quang(gần như là chắc chắn) nên cần đóng điện không tải MBA trước khi đưa tải vào nếu như máy không có thiết bị dập hồ quang tại vị trí đóng cắt

Cảm ơn
      14
      Được cảm ơn 359 lần, trong 297 bài

Trích dẫn Gửi bởi vubienbk Xem bài viết
      thông thường áp dụng với máy biến áp truyền tải do quá trình đóng cắt cao áp dễ gây ra hồ quang(gần như là chắc chắn) nên cần đóng điện không tải MBA trước khi đưa tải vào nếu như máy không có thiết bị dập hồ quang tại vị trí đóng cắt
      chắc học bách khoa mới có câu trả lời kiểu này quá!

Cảm ơn
      47
      Được cảm ơn 19 lần, trong 17 bài

Trích dẫn Gửi bởi laoton2010 Xem bài viết
      Bơm khí ni tơ là để bảo quản MBA trong quá trình vận chuyển, bảo quản để chống nhiễm ẩm. Vì nếu để nguyên dầu thì khối lượng MBA rất lớn, giá thành vận chuyển rất cao (như MBA 500kV Sơn La nặng 280T khi chưa có dầu, nếu mà để nguyên cả dầu nữa thì chắc chả có cầu đường nào ở VN chịu thấu?!!)
      bác laotonn 2010 đang làm ở đâu ma ró vay

Cảm ơn
      3

Mình cũng đồng ý vs ý kiến đó là thao tác trong việc lắp đặt và sử dụng máy biến thế. Nếu là máy tăng thế thì sẽ rất nguy hiểm trong trường hợp phát sinh hồ quang điện.

Cảm ơn
      0

khi máy biến áp đưa vào vận hành cần thử 72h đó là thử độ phat nhiệt của máy khi chạy không tải nếu khi mà độ phát nhiệt của không tải mà lớn tức là khi vận hành có tải làm càng lớn gây tới ăn mòn cách điện khi vận hành thời gian sẽ hỏng máy. nhưng khi thử 72h ngày xưa hay thử bây giờ có nhiều phương pháp kiểm tra độ phát nhiệt nên it khi tháy thử 72h nữa

Cảm ơn
      0

Mặc định Re: tại sao phải đóng điện không tải MBA trước khi đưa tải vào?

Trích dẫn Gửi bởi duykhpc Xem bài viết
      vậy theo bác langmangtuoi50 thì nhà chế tạo bơm khí nito vào khoảng trống của thân mba để có tác dụng gi?nó có ảnh hưởng gì đến dầu hay các cách điện của các cuộn dây hay không?và khi đem mba về trạm để lắp đặt thì người ta xả khí ni tơ ra ngoài mba bằng cách nào và theo đường nào để khí thoát ra?có phải là theo van xả áp lực không bác?về mba mình không rành lắm mong bác chỉ dạy dùm e
      Nap ni to de giam trong tai khi van chuyen ban nhe. Ni to nhe hon khong khi. Nap ni tranh cho may bi nhiem am khi van chuyen thoi

Cảm ơn
      4

Trích dẫn Gửi bởi langmantuoi50 Xem bài viết
      Ngay từ đầu mình đã loại trừ khả năng về thời gian chờ lắng dầu rồi. Khả năng này rất hy hữu.
      Qua phần mô tả của bạn, mình nghi ngờ điều này nè- về việc lắp ráp MBA, bạn xem sao nha:
      Sau khi quấn các cuộn dây MBA xong, phần đầu dây đưa ra là dây rất mềm- để kết nối qua sứ để đưa ra ngoài. Ông thợ gắn sứ vào thân máy đã không cắt bớt phần dây mềm dôi dư. Khi ráp máy hoàn chỉnh, test đạt. Nhưng khi vận chuyển có sự giằng, xốc... nên các sợi dây mềm bị dịch chuyển- có thể chạm vào nhau hoặc chạm vào vỏ.
      Để cho chắc ăn, bạn cho test lại cách điện sau khi MBA đã yên vị.
      Mình đồng ý việc test trước khi vận hành của bạn. Nhưng dây đồng mềm đưa lên sứ được bọc trong 1 ống giấy cách điện và được cột khá chắc chắn vào các thanh đỡ. Khả năng chạm vỏ hoặc chạm vào nhau tuy có nhưng khá khó xảy ra.

Cảm ơn
      0

Chắc có lẽ kiểm tra vận hành thôi, thông số điện trở cao hạ 2% ok , mba không nước lênh láng từ trong ra ngoài, dầu ko oxi hoá, cho chạy ko tải kiểm định thường thì 2 tiếng là cao chứ 72 tiếng ko tải máy nổ thì sao haaa, máy chạy không tải có tiếng kêu o..o... máy có tải thì kêu làm gì, còn mấy bác nạp nitơ giảm tải xem lại qt kiểm tra độ kín mba tcvn nhé haaaa

Trang 9 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 6789

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016