• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 4 của 4
      Cảm ơn
      55
      Được cảm ơn 17 lần, trong 15 bài

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Mặc định Re: Ti có dùng được cho 2 thiết bị đo đếm không?

Quá được.

Cảm ơn
      55
      Được cảm ơn 17 lần, trong 15 bài

Trích dẫn Gửi bởi manhquyet22085 Xem bài viết
      Quá được.
      Thanks bác nhé, vì hôm rồi điện lực họ thay TI của họ, Ti cũ của em đang đấu cho 1 cái đồng hồ đo thông số điện của Sneider, khi họ thay TI mới thì họ chỉ đấu tín hiệu TI cho đồng hồ đo công suất của họ thôi, còn họ không cho đấu thêm dây tín hiệu ra đồng hồ của em nữa, họ bảo là TI không dùng được cho 2 thiết bị đo đếm, em tìm hiểu tài liệu kỹ thuật mãi mà chưa thấy cái quy định nào như vậy cả!

Cảm ơn
      5
      Được cảm ơn 51 lần, trong 24 bài

Về lý thuyết thì nhị thứ TI đấu cho 2 cuộn dòng của 2 công tơ đo đếm nối tiếp nhau sẽ không ảnh hưởng nhiều đến kết quả đo đếm, do nội trở cuộn dòng công tơ rất nhỏ, nhất là khi 2 công tơ lắp gần nhau.
      Tuy nhiên thực tế việc này còn liên quan đến việc chống tổn thất (chống ăn cắp điện). DO đó mạch nhị thứ từ TI đến công tơ đo đếm (chức năng mua bán điện) thường được bao kín, chống xâm phạm, chống ăn cắp, nên càng ngắn và đơn giản càng tốt (không rẽ ngang rẽ dọc).
      Việc đấu thêm vào thiết bị khác (công tơ, công tắc, đồng hồ đo dòng, ...) là dễ sinh ra các trường hợp gây ảnh hưởng đến kết quả đo đếm (là liên quan đến tiền). Chẳng hạn như:
      - Đường dây đi từ công tơ chính ra công tơ (hoặc thiết bị khác) kéo dài, tiết diện nhỏ, điện trở lớn, gây sai lệch kết quả đo.
      - Công tơ của bạn họ không kiểm soát được, nên bên trong không biết có cơ cấu gì "lạ" không
      - Mạch đấu thêm ra công tơ của bạn sẽ không bao gói được, không kiểm soát được, có thể bị xâm phạm
      ... v.v....
      Nên vì thế họ không lắp thêm cho bạn, và giải thích ngắn gọn vậy
      (Mình đoán thế) :)
      Niềm vui của bạn bè là hạnh phúc của tôi!

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Cần bán - Mỏ hàn thiếc, mỏ hàn Nhật goot japan, thiếc tốt, thiếc Asahi, máy hút thiếc, dụng cụ sửa chữa
      Bởi ducquangkd trong diễn đàn Thiết bị điện khác - Chưa phân loại
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 24-04-2018, 11:14
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016