• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 7 của 7
      Cảm ơn
      9
      Được cảm ơn 12 lần, trong 9 bài

Mặc định hỏi về điện năng tiêu thụ của ổn áp!

Xin chào! cho mình hỏi về vấn đề này tí nha!. Mình đang sử dụng một cái ổn áp 15kVA hiệu robot, nó thì hoạt động ổn định nhưng mình có một thắc mắc như thế này: khi ổn áp hoạt động ở chế độ không tải mà mình quan sát công tơ điện nó vẫn quay (điều này là đương nhiên), nhưng mình không biết là nó tiêu thụ bao nhiêu điện năng khi ở chế độ không tảiở chế độ có tải. Xin mọi người giúp mình. Cám ơn rất nhiều!

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      225
      Được cảm ơn 299 lần, trong 191 bài

Mặc định Ðề: hỏi về điện năng tiêu thụ của ổn áp!

Bạn đo dòng cấp vào ổn áp lúc không tải thì có thể tính ra công suất tiêu thụ trên ổn áp lúc không tải rồi. Bạn có ampe kiềm đo thử rồi tính xem ra bao nhiêu?
      CÓ HỌC VẤN MÀ KO CÓ LƯƠNG TÂM , CHỈ LÀM CHO TINH THẦN BẠI HOẠI. (RABELAIS)

CHẢ ĐƯỢC GÌ
      CHỈ ĐƯỢC GIÀ!

3. Những thành viên đã cảm ơn haidongthap vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      137
      Được cảm ơn 130 lần, trong 90 bài

Theo kinh nghiệm của mình thì ổn áp gia đình ngốn khoảng hơn 20W (khi không tải), cái của bạn bự chắc nhiều hơn chút ah, khoảng hơn 30W.

Cảm ơn
      9

Nếu mình sử dụng amper kiềm thì đâu cần phải nói gì nửa anh Hai nha!dân kỹ thuật mà nói khoảng nghe sao thấy kì kì qua. Xin cám ơn haidongthap và trumvosan nhiều nha!

Cảm ơn
      1,273
      Được cảm ơn 1,536 lần, trong 718 bài

Trích dẫn Gửi bởi nguyenle2506 Xem bài viết
      Nếu mình sử dụng amper kiềm thì đâu cần phải nói gì nửa anh Hai nha!dân kỹ thuật mà nói khoảng nghe sao thấy kì kì qua. Xin cám ơn haidongthap và trumvosan nhiều nha!
      Góp ý cùng anh Nguyenle:
      1/ Về vấn đề dùng từ: từ KHOẢNG được dùng trong trường hợp này, theo tôi là hợp lý. Bởi lẽ tổn hao của ổn áp (là trường hợp mà anh đang quan tâm) phụ thuộc vào: chất lượng của ổn áp, điều kiện môi trường ở nơi mà anh đặt ổn áp, phụ tải của ổn áp đó, và tổn hao tăng theo thời gian sử dụng. Muốn biết chính xác tổn hao bao nhiêu anh phải đo đạc bằng dụng cụ có chất lượng tốt. Trong trường hợp ổn áp của anh đang nằm ở chỗ nào đó, anh em trên mạng trả lời anh là THEO KINH NGHIỆM, dùng từ KHOẢNG là cực kỳ chuẩn.

2/ Về việc cảm ơn: Em có đọc một số bài viết của anh, em thấy khi có ai đó thảo luận về nội dung câu hỏi của anh, anh đều có cảm ơn họ. Việc làm của anh thực lòng là em rất quý, và kính trọng nữa. Tuy nhiên, cũng vì việc cảm ơn tích cực của anh làm cho anh phải vất vả đánh máy. Nếu không có gì bất tiện, anh chỉ cần nhấp chuột vào nút THANKS ở cuối bài viết của người nào mà anh muốn cảm ơn.

Có lẽ để ý vặt cũng là một dấu hiệu cho thấy dấu ấn của thời gian, nếu bài viết của em mà làm bác phật ý, xin vui lòng bỏ qua.
      Sửa lần cuối bởi langmantuoi50; 18-12-2010 lúc 20:25.
      iem hổng biết gì hết chơn á.

7. The Following 2 Users Say Thank You to langmantuoi50 For This Useful Post:

Cảm ơn
      9

Cám ơn anh langmangtuoi50 rất nhiều!. Ah em xin lỗi! lại nhằm nữa rùi. Về góp ý của anh em sẽ ghi nhận,nhưng về vấn đề em không thích cách dùng từ khoảng có rất nhiều lý do:
      + Thứ nhất: nghe không phải là dân kỹ thuật.
      + Thứ hai: từ khoảng có thể thay thế = theo kinh nghiệm của tui nó là.......
      + Thứ ba: con số có từ khoảng không đáng tin cậy.
      + Thứ.........
      Nếu nhỡ có làm phiền thì anh em thông cảm!

9. Những thành viên đã cảm ơn nguyenle2506 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      225
      Được cảm ơn 299 lần, trong 191 bài

Nói chung là vấn đề tổn hao lúc không tải cũng ko lớn lắm , nên thường người ta cũng ít quan tâm, bởi vì người ta có thể bỏ tiền ra mua được cái ổn áp để cải thiện cho thiết bị của mình được tốt thì cái tổn hao đó cũng chẳng đáng là bao, nếu mình quan tâm tò mò tí thì đo dòng rồi tính toán, tuy nhiên làm như thế cũng ko đảm bảo là chính xác hoàn toàn. Nó có nhiều lý do khác nữa, từ khoảng đó là hợp lý rồi. Điện của mình là chỉ có tính tương đối thôi,
      CÓ HỌC VẤN MÀ KO CÓ LƯƠNG TÂM , CHỈ LÀM CHO TINH THẦN BẠI HOẠI. (RABELAIS)

CHẢ ĐƯỢC GÌ
      CHỈ ĐƯỢC GIÀ!

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Phân phối Đồng hồ vạn năng AGILENT U1230 - Đèn FLASH, đo đa năng cao cấp
      Bởi eminvietnam trong diễn đàn Nhập khẩu và Phân phối Thiết bị đo - EMIN Vietnam
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 01-03-2013, 11:55
    2. Đồng hồ vạn năng AGILENT U1250 Series - Thiết bị đo đa năng cao cấp tích hợp Bluetooth
      Bởi eminvietnam trong diễn đàn Nhập khẩu và Phân phối Thiết bị đo - EMIN Vietnam
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 01-03-2013, 11:31
    3. Trợ giúp - quạt phong lan mất khả năng điều khiển khi bật tuốc năng
      Bởi thiendoan trong diễn đàn Thiết bị điện gia dụng
      Trả lời: 4
      Bài cuối: 30-07-2012, 22:26
    4. ĐỀ NGHỊ ĐỌC NỘI QUY TRƯỚC KHI POST BÀI TẠI BOX Năng lượng mặt trời, tiết kiệm năng lượng
      Bởi Tiểu Thư Kiêu Kỳ trong diễn đàn Năng lượng mặt trời, tiết kiệm năng lượng
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 27-06-2011, 21:35
    5. Sản xuất điện năng từ các nguồn năng lượng sinh học.
      Bởi nguyenlongdp trong diễn đàn HỆ THỐNG NĂNG LƯỢNG MỚI
      Trả lời: 19
      Bài cuối: 15-09-2010, 00:07
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016