• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
    Kết quả 11 đến 20 của 44
      Cảm ơn
      51
      Được cảm ơn 19 lần, trong 14 bài

Ở đây cho dù đã dùng RCD và CB hoặc là một mình RCBO thì khi xảy ra ngắn mạch một fa với dây trung tính: khi mà mạch điện quá dài, tổng trở mạch sự cố quá lớn dẫn đến dòng sự cố không đủ lớn để CB tác động tức thời luôn. Do đó mới gây ra cháy dây.
      Mình thấy một vài tài liệu nói là khi mạng TN_S mà dùng thêm RCD thì không cần tính Lmax nữa. Ở đây là do RCD có dòng tác động nhỏ, do đó khi xảy ra chạm vỏ thì sẽ có dòng rò trên dây PE do đó mà RCD tác động, còn khi ngắn mạch 1fa với dây trung tính thì tổng dòng qua RCD vẫn = 0, do đó RCD không thể tác động. Lúc này chỉ có trông chờ vào CB nữa thôi, giả sử CB không tác động nữa thì sao ?

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Có ai trên diễn đàn có pm thiết kế tủ điện post lên cho mình xin với! Mình đang cần, xin cảm ơn

Địa chỉ
      Highland .LĐ
      Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 446 lần, trong 52 bài

Trích dẫn Gửi bởi ngocsinh Xem bài viết
      Có ai trên diễn đàn có pm thiết kế tủ điện post lên cho mình xin với! Mình đang cần, xin cảm ơn
      oh theo mình biết thi thiết kế tủ điện bạn phải dựa vào bản vẽ của tủ đó, thống kê thiết bị trong đó.Từ đó mới chọn ra kích thước của tủ điện chứ ko ai dùng pm thiết kế tủ điện đâu bạn à.
      Mỗi công ty sẽ có một bảng tra, VD nếu một tủ có 10 đường( số cực của MCB,MCCB,RCBo...) thì sẽ có một kích thước chuẩn cho bạn tra.

Cảm ơn
      0

Tôi đang dùng Auto CAD 2004, song ko hiểu sao khi dowload về không mở được.
      Bạn nói thêm giúp tôi nhé.
      Thanhk nhiều!

Cảm ơn
      0

Trích dẫn Gửi bởi hhai Xem bài viết
      Ở đây cho dù đã dùng RCD và CB hoặc là một mình RCBO thì khi xảy ra ngắn mạch một fa với dây trung tính: khi mà mạch điện quá dài, tổng trở mạch sự cố quá lớn dẫn đến dòng sự cố không đủ lớn để CB tác động tức thời luôn. Do đó mới gây ra cháy dây.
      Mình thấy một vài tài liệu nói là khi mạng TN_S mà dùng thêm RCD thì không cần tính Lmax nữa. Ở đây là do RCD có dòng tác động nhỏ, do đó khi xảy ra chạm vỏ thì sẽ có dòng rò trên dây PE do đó mà RCD tác động, còn khi ngắn mạch 1fa với dây trung tính thì tổng dòng qua RCD vẫn = 0, do đó RCD không thể tác động. Lúc này chỉ có trông chờ vào CB nữa thôi, giả sử CB không tác động nữa thì sao ?
      Chào mọi người.
      Nếu lập luận như bạn thì ngay cả mạng TT cũng phải tính Lmax nữa luôn chứ, mà mình thấy trong sách có nói đến đâu. Chắc là có vấn đề rồi đây.
      Thân.

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Mặc định Ðề: Bản vẽ TK Điện cho nhà ở dân dụng 4 tầng

Trích dẫn Gửi bởi minhtuan1412 Xem bài viết
      Đây là file mình sưu tầm được, tk cấp điện cho nhà dân. Các bạn xem tham khảo chơi. ai có ý kiến j thì đưa lên thảo luận nhé.
      http://www.4shared.com/file/10963867...22e5/Dien.html
      CHÚC CÁC BẠN HỌC TỐT
      mình tải về rồi nhưng khôngm ở được !

Địa chỉ
      HCM City
      Cảm ơn
      234
      Được cảm ơn 1,695 lần, trong 227 bài

Trích dẫn Gửi bởi trongluank43 Xem bài viết
      mình tải về rồi nhưng khôngm ở được !
      Xin hỏi bạn mở file đó bằng cái gì!? cái bản vẽ đó mình cũng ko nhớ là cad 04 hay 07, bạn cứ mở bằng cad 07 là ok hết ah. vậy nhé
      Mail: minhtuan1412@webdien.com
      Yahoo:minhtuan22_2004
      1 - Đề nghị viết Tiếng Việt có dấu
      2 - Viết đúng chuyên mục, chọn kiểu phân loại bài và ghi tiêu đề rõ ràng
      3 - Cố tình vi phạm, cho leo cột điện 30 ngày

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 8 lần, trong 4 bài

cac pro lam theo ban ve nay cua minh nhe, tui muon dan dan cac ks m&e cua vn minh se tk nhung ban ve ko theo cach lam dai khai nua ma phai chinh xac tung chi tiet, phai nhu the thi chung ta moi nghi den duoc cong nghe hien dai trong toa nha.http://www.mediafire.com/?tqwl0zck36hhx3u
      co gi thi mail cho minh se dc giai dap nha
      tuanlinhvietnam@gmail.com

9. The Following 4 Users Say Thank You to dumuc_bansung For This Useful Post:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 8 lần, trong 4 bài

Trích dẫn Gửi bởi minhtuan1412 Xem bài viết
      Đây là file mình sưu tầm được, tk cấp điện cho nhà dân. Các bạn xem tham khảo chơi. ai có ý kiến j thì đưa lên thảo luận nhé.
      http://www.4shared.com/file/10963867...22e5/Dien.html
      CHÚC CÁC BẠN HỌC TỐT
      giờ mình mới để ý bản vẽ này của bạn.xin nói thẳng đây là bản vẽ của ng ko chuyên.vẽ kiểu này cần phải học thêm rất nhiều nữa mà chú ý cái sai cơ bản là ko đc ép chủ đầu tư dùng hãng nào nhé.nếu bản đề tên hãng mà làm công trình cao ốc thẩm tra sẽ gõ đầu bạn đấy.

11. Những thành viên đã cảm ơn dumuc_bansung vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      2

máy bác cho em hỏi kí hiệu điện trong cad là có sẵn hay phải vẽ ra đấy em làm điện nước rồi nhưng giờ tập toẹ cad nên không biết bác nào biết chỉ dùm em với

Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Tag của Chủ đề này

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016