• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 22
      Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 5 lần, trong 3 bài

Lightbulb Hãy là bạn đồng hành tin cậy ! "webdien.com"

Xin chào tất cả các bạn!
      Chắc hẳn là những ai trong số chúng ta tham gia vào webdien.com đều có mục đích riêng của mình, nhưng không khỏi quan tâm đến kiến thức và chia sẽ kiến thức.

Tôi là người đã từng là thành viên của trang web này, nhưng lâu nay tôi không thường xuyên cập nhật...bởi vì cũng có những lý do của nó, tôi đã chuyển sang một lĩnh vực khác và công việc khác, tuy ngành học của tôi là Điện kỹ thuật. I did love it.

Nhưng tôi rất muốn tất cả các bạn ở đây, nếu đọc được bài viết này thì hãy là một thành viên đáng tin cậy, và góp phần xây dựng khung chương trình của chúng ta một ngày tiến bộ, khoa học hơn....phát huy toàn diện năng lực, ý tưởng khoa học hiện có của mình nếu là một người yêu Kỹ thuật...
      Từ đó góp phần xây dựng và tạo tiền đề cho khoa học đất nước phát triển, có thể sánh vai cùng với các nước phát triển tên TG, chứ chúng ta không thể là những con người đi lùi với khoa học với sự tiến bộ.

Đến năm 2020 chúng ta sẽ là một Quốc gia như thế nào so với các nước trên Thế Giới, điều này phụ thuộc vào mỗi chúng ta, sự đóng góp của chúng ta trong con đường hướng đến khoa học.

Và đây chỉ là vài dòng tâm sự của tôi, tôi tin ở các bạn, những người chủ tương lai của đất nước.

Cảm ơn các bạn vì đã đọc bài viết này. Chúc thành công! Chào tạm biệt.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

2. The Following 3 Users Say Thank You to nguyennhatthanh85 For This Useful Post:

Địa chỉ
      http://diendankythuatdien.com
      Cảm ơn
      199
      Được cảm ơn 199 lần, trong 127 bài

Mặc định Ðề: Hãy là bạn đồng hành tin cậy ! "webdien.com"

Trích dẫn Gửi bởi nguyennhatthanh85 Xem bài viết
      Xin chào tất cả các bạn!
      Chắc hẳn là những ai trong số chúng ta tham gia vào webdien.com đều có mục đích riêng của mình, nhưng không khỏi quan tâm đến kiến thức và chia sẽ kiến thức.

Tôi là người đã từng là thành viên của trang web này, nhưng lâu nay tôi không thường xuyên cập nhật...bởi vì cũng có những lý do của nó, tôi đã chuyển sang một lĩnh vực khác và công việc khác, tuy ngành học của tôi là Điện kỹ thuật. I did l ove it.

Nhưng tôi rất muốn tất cả các bạn ở đây, nếu đọc được bài viết này thì hãy là một thành viên đáng tin cậy, và góp phần xây dựng khung chương trình của chúng ta một ngày tiến bộ, khoa học hơn....phát huy toàn diện năng lực, ý tưởng khoa học hiện có của mình nếu là một người yêu Kỹ thuật...
      Từ đó góp phần xây dựng và tạo tiền đề cho khoa học đất nước phát triển, có thể sánh vai cùng với các nước phát triển tên TG, chứ chúng ta không thể là những con người đi lùi với khoa học với sự tiến bộ.

Đến năm 2020 chúng ta sẽ là một Quốc gia như thế nào so với các nước trên Thế Giới, điều này phụ thuộc vào mỗi chúng ta, sự đóng góp của chúng ta trong con đường hướng đến khoa học.

Và đây chỉ là vài dòng tâm sự của tôi, tôi tin ở các bạn, những người chủ tương lai của đất nước.

Cảm ơn bác! Còn cái em tô đỏ trên đó em không hiểu bác ạ!
      I'm looking forward to hearing from you......

Cảm ơn
      43
      Được cảm ơn 166 lần, trong 114 bài

Xin chào tất cả các bạn!

Tôi là người đã từng là thành viên của trang web này, nhưng lâu nay tôi không thường xuyên cập nhật...bởi vì cũng có những lý do của nó, tôi đã chuyển sang một lĩnh vực khác và công việc khác, tuy ngành học của tôi là Điện kỹ thuật. I did it.

rất cám ơn những bài dòng này của bạn vì 1 tương lai tốt đẹp hơn cho ngành điện nói chung và webdien nói riêng. Vậy về phương diện cá nhân bạn thì bạn đã và đang làm gì để thực hiện ý định của bạn? hành động cụ thể là gì để tất cả không là lời nói suông? bạn đã đóng góp như thế nào cho cả cái chung và riêng mà bạn vừa "rất muốn" người khác làm?

5. Những thành viên đã cảm ơn zunkun vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 5 lần, trong 3 bài

Câu hỏi của bạn thật là thú vị, ở đây tôi muốn nói là không hẳn mọi người chúng ta đều là người giỏi Kỹ thuật đều tham gia vào trang web này. Do vậy, nhưng lời mà tôi nói ở trên cũng là một đóng góp đến sự phát triển của trang web.
      Bạn thử nghĩ xem, trong sự phát triển của xã hội, không những Khoa học kỹ thuật đóng góp một phần quan trọng cho sự phát triển mà còn liên quan đến nhiều mặt. Trong đó, vấn đề "tìm kiếm" và "khai thác" nguồn nhân lực cho phát triển là hết sức quan trọng. Nên ở đây tôi muốn nói với các bạn rằng: không chỉ sự phát triển về năng lực kỹ thuật mà còn về tư cách lãnh đạo, biết vận dụng, khích lệ, động viên tinh thần, có tầm hiểu biết rộng, quản lý tốt nguồn nhân lực mới thực sự là một đóng góp không nhỏ cho sự phát triển.
      Một lần nữa tôi gửi lời cảm ơn đến bạn đã đặt một câu hỏi rất thú vị, tôi nghĩ bạn sẽ là một thành viên sáng giá cho sự phát triển chung của web và những đóng góp không nhỏ cho sự nghiệp Hiện đại hóa đất nước chúng ta.
      Xin cảm ơn đện những ai đã đọc bài viết này, chúc mọi người có một ngày vui vẻ, một mùa Giáng sinh thật êm đềm, vui vẻ, và ngập tràn hạnh phúc.
      Chào tạm biệt!

7. Những thành viên đã cảm ơn nguyennhatthanh85 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      364
      Được cảm ơn 716 lần, trong 330 bài

Câu hỏi của bạn thật là thú vị, ở đây tôi muốn nói là không hẳn mọi người chúng ta đều là người giỏi Kỹ thuật đều tham gia vào trang web này. Do vậy, nhưng lời mà tôi nói ở trên cũng là một đóng góp đến sự phát triển của trang web.
      Bạn thử nghĩ xem, trong sự phát triển của xã hội, không những Khoa học kỹ thuật đóng góp một phần quan trọng cho sự phát triển mà còn liên quan đến nhiều mặt. Trong đó, vấn đề "tìm kiếm" và "khai thác" nguồn nhân lực cho phát triển là hết sức quan trọng. Nên ở đây tôi muốn nói với các bạn rằng: không chỉ sự phát triển về năng lực kỹ thuật mà còn về tư cách lãnh đạo, biết vận dụng, khích lệ, động viên tinh thần, có tầm hiểu biết rộng, quản lý tốt nguồn nhân lực mới thực sự là một đóng góp không nhỏ cho sự phát triển.
      Một lần nữa tôi gửi lời cảm ơn đến bạn đã đặt một câu hỏi rất thú vị, tôi nghĩ bạn sẽ là một thành viên sáng giá cho sự phát triển chung của web và những đóng góp không nhỏ cho sự nghiệp Hiện đại hóa đất nước chúng ta.
      Xin cảm ơn đện những ai đã đọc bài viết này, chúc mọi người có một ngày vui vẻ, một mùa Giáng sinh thật êm đềm, vui vẻ, và ngập tràn hạnh phúc.
      Chào tạm biệt!
      Nghe anh nói em ngỡ như 1 vị lãnh đạo nào đó của nhà nước !!!
      May quá, được cái em chẳng biết gì về điện mà vẫn spam ở webdien như thường ( đạt được 1 yêu cầu của anh rồi )
      Hix, còn em thì ko có ham hố làm lãnh đạo đâu. Làm lãnh đạo cũng là 1 nghề, 1 bí quyết ( người yêu laoton2010 của em bẩu thế ). Làm cái í khó lắm, em nhường các bác khác làm lãnh đạo.
      Em có bài thơ xin góp vui về khoản lãnh đạo, p0st cho các anh thưởng lãm
      Trích dẫn Gửi bởi 1 người mà em ngưỡng mộ đã nói thế này
      Nhân lực luôn là bài toán đau đầu. Tuy nhiên, đâu cứ phải là tốt nghiệp đại học trở lên. Cán bộ cao đẳng, trung cấp, thậm chí sơ cấp nếu biết sử dụng đúng người đúng việc, cũng tốt như thường, thậm chí còn rất tốt.
      TA chia sẻ với các đồng nghiệp đang là lãnh đạo, giữ các vị trí chủ chốt hoặc là cán bộ nguồn của đơn vị bài thơ của La Fontaine về nghệ thuật dùng "cán bộ" của "chúa sơn lâm":

Sư tử bàn chuyện xuất quân
      Muốn sao cho khắp thần dân trổ tài
      Nhỏ, to, khỏe, yếu muôn loài
      Ai ai cũng được tùy tài lập công
      Voi tải đạn trên lưng quân bị
      Vào trận sao cho khỏe như Voi
      Công đồn Gấu phải kịp thời
      Cáo nhiều mưu kế tính bài quân cơ
      Mẹo lừa địch phải nhờ chú Khỉ
      Bỗng có nẩy ý tâu vua
      Người ta bảo: Ngốc như Lừa,
      Nhát như Thỏ đế xin chưa vội dùng
      Không - Vua phán trẫm dùng cả chứ
      Loại họ ra đội ngũ không yên
      Anh Lừa lo chuyện gạo tiền
      Giấy tờ Thỏ chạy giao liên tài tình
      Nghĩ rằng khiển tướng điều binh
      Nhìn người giao việc cho tinh mới tài.

Hãy đọc, thảo luận và tích lũy tư chất lãnh đạo cho bạn ngay từ hôm nay. Chúc các bạn thành công.
      Hãy sống hết lòng với nhau.
      Trăm năm trước thì ta chưa gặp
      Trăm năm sau biết gặp lại không
      Cuộc đời sắc sắc không không
      Thôi thì hãy sống hết lòng với nhau.

9. The Following 3 Users Say Thank You to cô gái cô đơn là em For This Useful Post:

Cảm ơn
      175
      Được cảm ơn 1,321 lần, trong 569 bài

Nên ở đây tôi muốn nói với các bạn rằng: không chỉ sự phát triển về năng lực kỹ thuật mà còn về tư cách lãnh đạo, biết vận dụng, khích lệ, động viên tinh thần, có tầm hiểu biết rộng, quản lý tốt nguồn nhân lực mới thực sự là một đóng góp không nhỏ cho sự phát triển.
      Bác nói đúng y chóc là một nhà lãnh đạo thực sự rùi, bái phục, bái phục!!!
      Rất mong bác nói rõ hơn để ae có dịp mở rộng tầm mắt những vấn đề mà ai cũng quan tâm nhưng chưa có đủ điều kiện và kinh nghiệm để biết như:
      1. Quản lý nguồn nhân lực là gì? Ai phải lo vấn đề này và nó có ý nghĩa gì đối với sự phát triển của 1 doanh nghiệp, 1 ngành nghề, rộng hơn là cả xã hội?
      2. Tư cách lãnh đạo là thế nào? Để làm lãnh đạo được phải có những yếu tố hay tố chất gì?
      3. Làm lãnh đạo rồi thì cần phải hiểu biết những vấn đề gì? Những khó khăn, thách thức đối với 1 nhà lãnh đạo trong thời buổi hiện nay?
      4. ...
      +++---o0o---+++
      Là fan của đội tuyển Việt Nam, tui thấy bài viết này đáng để xem và suy ngẫm các bác lãnh đạo a:

Một phát hiện khi lãnh đạo xem bóng đá
      Xem tin gốc Tuần Việt Nam - 2 ngày trước 13747 lượt xem

Hầu hết mọi người xem các trận thi đấu của đội tuyển quốc gia đều thấy tivi quay cảnh một số lãnh đạo cấp cao ngồi trên khán đài xem các trận đấu bóng quan trọng của đội tuyển quốc gia với một đội trong khu vực. Nhưng đã có ai suy ngẫm thử xem hình ảnh các lãnh đạo cấp cao xem bóng đá gợi cho chúng ta một điều gì không ?

Facebook Một phát hiện khi lãnh đạo xem bóng đáTwitter 0 bình chọn Viết bình luận Lưu bài này
      Quả thực, tôi rất thích xem hình ảnh này trên tivi. Nhưng không phải là tôi thích ngắm nhìn lãnh đạo mà tôi muốn xem khi một lãnh đạo cấp cao xem bóng đá thì vị lãnh đạo đó thể hiện những gì. Cái thú này của tôi có lẽ xuất phát bởi tâm lý. Vì cá nhân tôi thấy hầu hết các lãnh đạo nước mình có thể yêu dân đấy, hy sinh vì dân đấy...nhưng trong cuộc sống thường nhật lại rất...xa cách dân.

Bởi thế mà có một lần những người khách ăn sáng trong một quán phở trố mắt nhìn một vị Bộ trưởng cũng đến ăn phở. Người ta cho đó là sự lạ. Một người khách trong quán phở sau đó bình luận: "Có lẽ ông Bộ trưởng này sắp nghỉ hưu nên mới ra phố ăn phở với dân". Trong khi đó ở các nước Châu Âu như Na-uy thì Thủ tưởng nước này vẫn nhiều lúc đạp xe đạp đi làm như một công chức bình thường.

Có lẽ vì lãnh đạo ít hòa nhập với đời sống của người dân ngoài giờ làm việc nên chuyện một vị lãnh đạo xuất hiện trên khán đài sân vận động Mỹ Đình làm tôi nhìn cứ như "dán mắt" vào ấy để xem vị lãnh đạo đó có xem bóng giống người bình thường không. Và qua nhiều lần quan sát một cách hào hứng, tôi phát hiện ra một điều như phát hiện ra một châu lục mới: vị lãnh đạo đó cũng xem bóng đá như mọi người hâm mộ khác trên sân.

Như mọi người hâm mộ khác là cũng hò hét, cũng căng thẳng, cũng nhảy lên khi đội tuyển nước nhà đá thủng lưới đối thủ và cũng kêu lên tiếc nuối hay thất vọng khi đội tuyển nước nhà bỏ lỡ một cơ hội. Và khi đội tuyển nước nhà thất bại trong trận đấu đó thì vị lãnh đạo kia cũng ra về với gương mặt chẳng vui chút nào. Điều đó thật sự tuyệt vời, thật sự ấn tượng, thật sự xúc động và thật sự gần gũi với người dân.

Sau khi phát hiện ra "châu lục mới" ấy, ngồi đâu tôi cũng nói với bạn bè về điều đó. Ai cũng ngớ ra và buột kêu lên: "Ừ, đúng thế". Tất cả đều có một trạng thái tình cảm giống tôi là thấy vị lãnh đạo kia vô cùng gần gũi và hòa nhập với mình đến thế hay nói theo một khía cạnh khác là vị lãnh đạo đó thấy khán giả (nhân dân) trên sân sao cũng có cùng cung bậc tình cảm với mình đến thế chứ lị. Đúng là "Tướng sỹ một lòng phụ tử/ Hòa nước sông chén rượu ngọt ngào" và chẳng có gì khác biệt, chẳng có gì đối lập, chẳng có gì cá nhân... Tất cả hòa làm một.

Nhưng rồi đến một lần, một người bạn lên tiếng hỏi: Đố các ông biết vì sao trong lúc xem bóng đá vị lãnh đạo kia lại hòa đồng với dân (người xem) thành một khối bền vững đến như thế? Một câu hỏi không tệ phải không các bạn? Và tôi đã trả lời câu hỏi ấy như sau:

Một: Vì lúc đó vị lãnh đạo kia và người dân (khán giả) có cùng một tình yêu: yêu đội tuyển nước nhà.

Hai: Vì lúc đó vị lãnh đạo kia có cùng một khát vọng với người dân (khán giả): khát vọng chiến thắng.

Ba: Vì lúc đó vị lãnh đạo kia có cùng lợi ích với người dân (khán giả): niềm vui chiến thắng.

Bốn: Vì lúc đó vị lãnh đạo kia có cùng sự "mất mát" với người dân (khán giả): đội tuyển thua.

Chính vì bốn lý do cơ bản này mà trong những trận đấu của đội tuyển vì màu cờ sắc áo, những người lãnh đạo trên khán đài và hàng chục vạn người hâm mộ khác (nhân dân) đã hòa thành một khối không thể tách rời. Nỗi buồn của người này cũng là nỗi buồn của người khác. Niềm vui của người này cũng là niềm vui của người kia. Lợi ích của một người cũng là lợi ích của muôn người. Hình ảnh đó luôn luôn làm tôi xúc động.

Sân bóng lúc đó giống như đất nước thu nhỏ mà thôi. Và đất nước chúng ta đã có những năm tháng như vậy. Chính vì thế mà dân tộc chúng ta đã vượt qua được những mất mát vô cùng lớn lao và những thách thức vô cùng khó khăn để làm nên những trang sử hào hùng.

Còn đất nước chúng ta bây giờ....làm tôi cứ mơ đất nước mình lúc nào cũng là một sân bóng và lúc nào cũng có những trận đấu vì màu cờ sắc áo như thế. Tôi chỉ nói vậy thôi vì chưa nói hết câu thì mọi người đã hiểu hết rồi. Nếu tôi nói thêm lại chẳng hóa là người lắm lời hay sao.

11. The Following 2 Users Say Thank You to laoton2010 For This Useful Post:

Cảm ơn
      37
      Được cảm ơn 30 lần, trong 24 bài

Cha chung không ai khóc mà bạn. Thử đặt bạn trong trường hợp đó chắc gì bạn sẽ làm như những gì bạn nói ở đây. Chúng ta nên tập sống chung với lũ thôi, thắc mắc hoài cũng chả đc gì,vậy chi cho mệt.

Địa chỉ
      Cảm ơn
      199

Trích dẫn Gửi bởi kid1247 Xem bài viết
      Cha chung không ai khóc mà bạn. Thử đặt bạn trong trường hợp đó chắc gì bạn sẽ làm như những gì bạn nói ở đây. Chúng ta nên tập sống chung với lũ thôi, thắc mắc hoài cũng chả đc gì,vậy chi cho mệt.
      Bác nói như thế là không có ý chí tiến thủ, cũng không có bản lĩnh. Giả sử bác là lãnh đạo, là người đứng đầu, vậy mà bác lại "sống chung với lũ". Như vậy bác không xứng đáng để đứng trên cương vị đó. Hoặc, giả sử bạn là người bình thường, nhưng lại có suy nghĩ đó thì quả đáng buồn thay cho 1 thế hệ thanh niên như bác. Tại sao bác không nghĩ đến việc kết nối những người cùng suy nghĩ như mình để mà chống lại cái tệ, cái hại ấy nhỉ?

Cảm ơn
      37
      Được cảm ơn 30 lần, trong 24 bài

xin lỗi bác, làm đc thì đã làm từ lâu rồi. Cái gì là liên kết, cái gì là chống lại. Nói thì ai chả nói được, còn làm được hay không mới là quan trọng. Bác nên nhìn thẳng vào thực tế đi :bác đang sống ở đâu, có thể làm được gì??? .Tiến thủ thì ai chả muốn. Người ta đi làm không gì ngoài mục đích miếng cơm manh áo, nuôi bản thân gia đình. Nếu cứ thứ gì bác ko ưa, ko thích rồi cho nó đúng, ko làm, chống lại thì .... Quan trọng là do chúng ta sao, có biết cách sống với lũ không thôi.

Địa chỉ
      Cảm ơn
      199

Đây là ta đang nói chung chung!
      Nhưng như bác nói thì có phải Pháp Luật bất lực? Hay là do ai đó không có gan tố cáo,không dám vạch nó ra? Nên sống thật với bản thân mình thì tốt hơn. Nếu là em, em không bao giờ sống chung với lũ. Giả dụ như 1tập thể nào đó mà có tình trạng như của chúng ta đang nói thì 1là em cố gắng "làm cho rõ ràng" còn không thì sẽ chuyển sang 1nơi khác (không sống chung). Em cực kì ngứa mắt với cái chuyện đó. Thôi thì ta nói chuyện chơi vui thôi. Chứ ở đây là webdien, chúng ta nói ở đây không tiện.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Giao lưu với HỘI LIÊN HIỆP "Các Bóng Hồng webdien"
      Bởi wendy trong diễn đàn GÓC CHÉM GIÓ
      Trả lời: 316
      Bài cuối: 11-06-2016, 11:35
    2. Thông báo chương trình "Thăm nhà - chúc tết member webdien" 2013
      Bởi bluetear trong diễn đàn HOẠT ĐỘNG OFFLINE
      Trả lời: 13
      Bài cuối: 17-02-2013, 16:20
    3. Trai webdien SHOW "HÌNG" đê..............
      Bởi Tiểu Thư Kiêu Kỳ trong diễn đàn Điện ảnh - Nhiếp ảnh
      Trả lời: 171
      Bài cuối: 09-12-2012, 13:03
    4. [Hình ảnh 27/01/2012] SG "Thăm nhà - chúc tết member webdien"
      Bởi bluetear trong diễn đàn Offline miền Nam
      Trả lời: 26
      Bài cuối: 07-02-2012, 22:38
    5. Trả lời: 78
      Bài cuối: 04-12-2011, 17:57
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma