• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 2 của 2
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Sấm sét gây tiếng nổ ở khu vực bảng điện

Nhờ các ae có kinh nghiệm trợ giúp. Nhà mình mỗi khi có sấm sét là ở khu vực bảng điện có tiếng nổ rất lớn như kiểu bị sét đánh hay chập điện vì nổ kèm theo ánh sáng. Nhưng mình xem thì thấy chỗ đấy không bị ảnh hưởng gì. Aptomat không nhảy. Nhưng mỗi lần mưa kèm theo sấm chớp là khu vực đấy lại phát ra tiếng nổ rất lớn, mình thấy nó nguy hiểm nên nhờ các anh em có kinh nghiệm trợ giúp và khắc phục. Mình xin cám ơn !

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 207 lần, trong 168 bài

Mặc định Re: Sấm sét gây tiếng nổ ở khu vực bảng điện

Trích dẫn Gửi bởi congth89 Xem bài viết
      Nhờ các ae có kinh nghiệm trợ giúp. Nhà mình mỗi khi có sấm sét là ở khu vực bảng điện có tiếng nổ rất lớn như kiểu bị sét đánh hay chập điện vì nổ kèm theo ánh sáng. Nhưng mình xem thì thấy chỗ đấy không bị ảnh hưởng gì. Aptomat không nhảy. Nhưng mỗi lần mưa kèm theo sấm chớp là khu vực đấy lại phát ra tiếng nổ rất lớn, mình thấy nó nguy hiểm nên nhờ các anh em có kinh nghiệm trợ giúp và khắc phục. Mình xin cám ơn !
      Rất có thể ở bảng điện nhà bạn có gắn tụ cắt set, nhưng do tụ này đã bị hỏng nên khi có xung sét làm cảm ứng dẫn đến điện áp tăng nên chúng phóng điện giữa 2 bản cực sang nhau ( 1 bản cực nối N, 1 bản cực nối L) gây ra tiếng nổ và hồ quang. Khắc phục là tìm và cắt bỏ chúng họăc thay mới.

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016