• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 11
      Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Hàng rào điện phòng chống trộm vườn

Anh em ơi, vườn trái cây mình bị ăn trộm nhiều quá. Diện tích 50x350m có trại ngủ nhưng vận bị ăn trộm thường xuyên.

Ăn trộm máy móc, vật tư, trái cây, từ các thứ rẻ tiền vài K, tới vài trăm K nó đều lấy.

Lúc chưa có hàng rao, cây con giống trồng để dưới ruộng cũng bị đem ba gác ban đêm tới chỡ đi cả mấy xe. Nhà hết tiền cũng ráng vay chạy kéo hàng rào B40.

Đáng sợ hơn có rào lưới B40 nhưng ban đêm vẫn bị cắt để lẻn vào mà đục máy dầu bơm nước khiêng đi.

đồ ống nước tưới cây thì bị cắt, béc phun (đầu ống nước) cũng bị nhổ. 2 ông bà già nhà em chưa ăn được quả nào mà cứ bị mất hàng ngày ăn không ngon ngủ không yên anh em ơi.

Công an thì không làm gì được rồi.

Mình nghĩ sẽ dùng Điện cắm vào hàng rào, coi như thêm 1 lớp bảo vệ. Nhưng yêu cầu làm sao cắm vào giật để bắn ra không gây hiểm chết người, nó có thể giật vào khùng điên gì cũng được nhưng đừng chết người là được.

Khi chạm vào hàng rào, sẽ có chuông báo động hú lên, nếu gửi tin nhắn hoặc call đt nữa là tuyệt vời.

Em có coi trên mạng có loại điện chạy chống voi, 3s thì ngắt điện và mở lại đụng vào bắn ra. Không gây nguy hiểm, nhưng không biết phải lắp đặt sao

Anh em nào có cao kiến xin chỉ giáo, các giải pháp khác. Nếu dùng thiết bị gì thì xin ghi rõ thông số kỹ thuật vì nói chung chung nông dân như em không hiểu lắm.

Xin cảm ơn anh em để có những giấc ngủ ngon

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Sửa lần cuối bởi QuanDL; 23-06-2019 lúc 13:26.

Cảm ơn
      237
      Được cảm ơn 531 lần, trong 419 bài

Mặc định Re: Hàng rào điện phòng chống trộm vườn

Trước hết Em phải biết về An toàn Điện,Những qui định về cấp: áp ,dòng ,xung ....Các thiết bị Hàng rào điện dùng cho Trang trại ,chăn nuôi ,Trâu ,bò, ngựa,mổi thứ con nó giật cho lùi khác nhau các thông số, Các hàng rào Biên giới Mể .Mỹ chống vượt biên tùy theo Dân nó lì lợm cở nào sẽ có mức qui đỉnh cụ thể .Donal Thru,, rất khoái chơi môn nảy
      Hàng rào là: Fence . Cảnh giới :Guard... Em vào You Tube đánh vô How Electric Fencinng Work -để nắm rỏ chiều dòng điện .tác động ,và xzem qui định của Mỹ Ul về hàng rào,-How to set up an electric Fencing sýtems để biết chăng dây ,đóng cọc ,cài đặt... Mua sắm vật tư trước hết phảicó một cái bình Acquy để không cần điện nhà đè-n tụi nó hay cắt dây,bộ nạp năng lượng mặt trời ,hay điện nhà ,các ,ốc vít ,trụ kẹp cách điện ... Mạch điện và cách chế tạo thì vô Electric Fence Circuit diagram Mỹ nó có vô số mạch . xem thêm Arre Electric Fence Saffe for Humans ...để nắm rỏ về mức An toàn ... Mình không chịu Trách nhiệm về các chỉ dẩn này .Em phải có Kiến thức về Điện ,Trình độ học vấn chuyên môn ,và trên 18 tuổi .

3. Những thành viên đã cảm ơn ong gia vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      4

Cảm ơn anh tư vấn, Để em tìm hiểu thêm

Em chưa có kiến thức điện, xưa học lớp 9 nghỉ làm lúa tới giờ mới làm vườn cây anh à.

Về vấn đề Bình ác qui, cho em hỏi nếu Bình mà nối vào hàng rào dài vậy, có đủ truyền tải điện không? điện thế có cao không, nghe nói bình 12V không giật được mà hàng rào lại dài 800M xung quanh 4 mặt có đủ mạnh không anh?

Các hệ thống bên Mỹ có tương tự bên mình ko? (em có thể lên SG tìm) để tìm mua có không anh.

Cảm ơn
      237

Đúng vậy: Em không thể nào kéo điện nhà cắm vào hàng rào được sẽ làm chết người ,ở tù mọt gông ,mà phải dùng bình acquy xiệc lên ra điện cao ,giống như mấy ông chích cà ấy ,cái bộ xiệc ấy, cách chế tạo để xiệc con Người bị xốc điện- mà không chết hay để lại di chứng ,hậu quả rất quan trọng .Cao nhân tắc hửu cao nhân trị ,muốn chống lại các cao thủ có tầm chiến sĩ đặc công thì Em phải có tầm cở cao hơn .Nước Mỹ là xứ sở Tự do từ hồi lập quốc dân tình tứ xứ giang hồ ,Đàn anh ,đàn chị tới chiếm đất đóng cọc ,chăng dây ,mở quán bán bia,,, nhờ thế có những Tỷ phú giàu lên nhờ làm bán dây kẻm gai hàng rào cho Chính phủ ,chủ đất khỏi tốn nô lệ mỹ đen,hay ,Cỏn Viết nam mình là Bộ lạc ,địa chủ ,nông nô .nhà nước.. muốn làm như Em phải tuân thủ pháp luật .Em chưa đủ tư cách ,trách nhiệm để làm Phải nhờ một cá nhân ,hay tập thể có trình độ cao hơn Em nhiều mới được.

6. Những thành viên đã cảm ơn ong gia vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      4

Theo như tư vấn của anh thì em có thể dùng Bình, Bình cỡ nào, thì chắc nhờ anh em nào từng làm tư vấn cụ thể hơn. Còn bình như mấy ông xiệc cá đeo cái bình đi thì cũng chích gần chỗ con cá mới bất tỉnh, chứ ko chết nổi lên nước, nên ổng mới đi mò khắp ruộng chích chứ ko phải chích là cả ruộng chết, nên có thể thấy bình đeo thì công suất không được cao lắm.

Hàng rào nhiều vậy chắc phải hàng chục cái bình, mà để sạc chục bình vậy thì chắc tốn phải chục cái năng lượng mặt trời.

chi phí 1 bộ vậy khoảng vài triệu, nếu x10 lên chắc cao lắm.

Vấn đề tìm người CAO chắc phải lên Sài gòn, mà em vòng 1 hồi không thấy công ty nào có dịch vụ này, có vẻ Sài Gòn về đô thị nên mấy dịch vụ về ruộng vườn họ chưa nghiên cứu làm.

Nếu anh có LINK nào cụ thể hay Đơn vị nào thì nhờ anh cho xin cụ thể giúp em nhé.

Tóm tắt lại, em thấy giải pháp hiện tại:
      1. Dùng Bình acqui để nối vào hàng rào
      2. Dùng năng lượng mặt trời để sạc bình đề phòng trộm cắt dây.
      3. Tìm đơn vị tư vấn cụ thể?

Nếu anh có thông tin gì thêm cho em xin để tìm thêm trên mạng

Cho em xin thêm 1 yêu cầu nữa là:
      - Khi chạm vào hàng rào, sẽ có chuông báo động hú lên, nếu gửi tin nhắn hoặc call đt nữa là tuyệt vời.
      Sửa lần cuối bởi QuanDL; 23-06-2019 lúc 13:26.

Cảm ơn
      4

Mặc định Re: Hàng rào điện phòng chống trộm vườn - báo động

Tìm được chỗ báo động bằng tia 250M nhưng chưa đủ yêu cầu mình tới 350m

https://anninhngaydem.com/san-pham/b...thoai-dung-sim

Cảm ơn
      237

250 mét là khoảng cách tối đa giửa con phát tia và con mắt thu hồng ngoại ,Bộ chống trộm ấy có tới 9 cổng gắn cảm biến lận ,Giả sử Vườn Em là hình vuông mổi cạnh 350 mét thì Em mua 8 cảm biến chia mổi cạnh ralàm 2 khoảng 175 mét gắn 1 cặp ấy Dể ẹt thế là 8 Cột /1hàng cỏn Muốn tăng số hàng lên cho con gà chui lòn qua hay con ngưởi nó nhảy cao lên vượt qua hàng thì mua thêm 2,3 bộ và thêm con mắt nữa để tăng số hàng chăng lên vậy

10. Những thành viên đã cảm ơn ong gia vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      4

Trích dẫn Gửi bởi ong gia Xem bài viết
      250 mét là khoảng cách tối đa giửa con phát tia và con mắt thu hồng ngoại ,Bộ chống trộm ấy có tới 9 cổng gắn cảm biến lận ,Giả sử Vườn Em là hình vuông mổi cạnh 350 mét thì Em mua 8 cảm biến chia mổi cạnh ralàm 2 khoảng 175 mét gắn 1 cặp ấy Dể ẹt thế là 8 Cột /1hàng cỏn Muốn tăng số hàng lên cho con gà chui lòn qua hay con ngưởi nó nhảy cao lên vượt qua hàng thì mua thêm 2,3 bộ và thêm con mắt nữa để tăng số hàng chăng lên vậy
      Sau khi tìm đc thiết bị thì lại tìm cách làm sao bảo vệ thiết bị.

Mấy cái này mà để cạnh hàng rào B40 thì chắc cũng không an toàn.

Em đang sn thêm đầu tư thêm đội bảo vệ đặc biệt. (2-3 con chó) giờ mua nhỏ nuôi trong vòng 1 năm, :( chắc cũng có khả quan tí nữa

Cảm ơn
      31
      Được cảm ơn 10 lần, trong 8 bài

Trong Quyết định số 07/2006/QĐ-BCN, quy định cấm sử dụng điện làm phương tiện bảo vệ. Trong trường hợp đặc biệt, bạn phải được Bộ Quốc phòng và Bộ Công an thông chấp thuận mới được làm hàng rào điện.
      Như vậy, bạn nên nghĩ cách bảo vệ theo hướng khác, vì có thể ở tù như chơi khi xảy ra sự việc điện giật do hàng rào của bạn gây ra.

13. Những thành viên đã cảm ơn infova vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      4

Trích dẫn Gửi bởi infova Xem bài viết
      Trong Quyết định số 07/2006/QĐ-BCN, quy định cấm sử dụng điện làm phương tiện bảo vệ. Trong trường hợp đặc biệt, bạn phải được Bộ Quốc phòng và Bộ Công an thông chấp thuận mới được làm hàng rào điện.
      Như vậy, bạn nên nghĩ cách bảo vệ theo hướng khác, vì có thể ở tù như chơi khi xảy ra sự việc điện giật do hàng rào của bạn gây ra.
      Mình đã nói ơ trên, yêu cầu không chết người mà bạn.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016