• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 3 của 3
      Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Động cơ và bơm chìm

Hiện tại mình đang làm việc với các loại bơm chìm (khai thác nước thô) bơm Franklin 45KW (dòng hoạt động định mức 90A), tuy nhiên phần bơm bị hỏng, chỉ còn động cơ. Mình có đầu bơm 55KW, nhưng khi mình lắp vào động cơ 45KW thì hoạt động quá tải ở mức 130 A. Có bác nào có tài liệu (đặc tính, hiệu suất ...), hay kinh nghiệm gì chia sẻ về vấn đề đầu bơm và động cơ không cùng công suất không giúp mình với?
      Cảm ơn các bác!
      Ca này của em đang hóc ạ

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 207 lần, trong 168 bài

Mặc định Re: Động cơ và bơm chìm

Trích dẫn Gửi bởi ocoi Xem bài viết
      Hiện tại mình đang làm việc với các loại bơm chìm (khai thác nước thô) bơm Franklin 45KW (dòng hoạt động định mức 90A), tuy nhiên phần bơm bị hỏng, chỉ còn động cơ. Mình có đầu bơm 55KW, nhưng khi mình lắp vào động cơ 45KW thì hoạt động quá tải ở mức 130 A. Có bác nào có tài liệu (đặc tính, hiệu suất ...), hay kinh nghiệm gì chia sẻ về vấn đề đầu bơm và động cơ không cùng công suất không giúp mình với?
      Cảm ơn các bác!
      Ca này của em đang hóc ạ
      Mình chẳng có tài liệu cũng chẳng kinh nghiệm. Nhưng theo mình cánh bơm mỗi loại công suất sẽ cấu tạo khác nhau. Ví dụ như cánh bơm dài ngắn, góc vát v.v...bạn thử tháo bộ cánh bơm của nó ra xem, và tháo bớt các lá cánh bơm thay vào đó là các con đêm như long đờn chẳng hạn. Mình thấy cánh bơm hỏa tiễn là nhiều lớp cánh xếp trồng lên nhau, nhiều khi sếp dài cả 2m. Không biết bơm của bạn có phải vậy không. Nếu giống thế bạn thử lấy số canh :55x45 ra số cánh còn lại xem sao. Trên đây chỉ là ngu kiến của mình thôi, tính đúng sai mình không chắc.

Cảm ơn
      237
      Được cảm ơn 531 lần, trong 419 bài

Mặc định Re: Động cơ và bơm chìm

Franklin là hảng bơm chìm của Mỹ cái đầu bơm hỏa tiễn nó tính đường kính theo cở 4 ,6,8 Inch cánh nó đúc` bằng Inox đặc ,Bạn hàn bít phía ngoài rảnh hút bằng đủa Hàn inox -chọt cây cốt then hoa qua xếp cả chống cánh của cái đầu hư lên máy tiện gá lắp rồi vớt tròn ,lắp tráo vô đầu mới .Mình có lần vào xưởng-chở bơm chìm đi quấn lại thấy Họ làm thế hỏi thì tay thợ nói cánh bơm của Franklin ấy ..Cái bơm của Mình là Grunfoss 10 ngựa thôi Cánh bơm như là chong chóng con nít chơi ấy .Thành phố Hồ chí Minh Đang lấp bít 100.000 nghìn cái giếng bơm chìm ,Thế nào họ cũng tiếc rút mấy cái Bơm công suất lớn lên Bạn lên trên ấy hú một cái là có đồ thay mới rẻ rề ..

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016