• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 10 của 10
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định cách lắp cảm biển

Cảm ơn
      0

Mặc định cách lắp cảm biển

anh chị nào biết cách lặp đặt cảm biển 61f không? chỉ cho tui cách lắp với! tui đang làm đồ án bơm nước? mình đang dùng 3 cảm biển loại này. 1 đặt dước sông,2 cái đặt trên bể chứa (báo mức cao và báo mức thấp) nhưng mình không biết thực tế người ta lắp như thể nào? mọi ngươi hãy giúp mình với!

Địa chỉ
      Cung trăng
      Cảm ơn
      1,184
      Được cảm ơn 3,909 lần, trong 1,469 bài

Mặc định Ðề: cách lắp cảm biển

Cảm biến của bạn là loại cảm biến kiểu gì? Trong instruction manual của nó có chỉ rõ. Mỗi kiểu cảm biến có cách lắp dặt khác nhau.

Cảm ơn
      225
      Được cảm ơn 299 lần, trong 191 bài

Trên thân 61f có hình hướng dẫn các chân của nó, bạn để ý và lắp như thế là được. Nó có phần nguồn cấp và tiếp điểm đấu vào điện cực, và tiếp điểm đóng mở do điện cực kích nó.
      CÓ HỌC VẤN MÀ KO CÓ LƯƠNG TÂM , CHỈ LÀM CHO TINH THẦN BẠI HOẠI. (RABELAIS)

CHẢ ĐƯỢC GÌ
      CHỈ ĐƯỢC GIÀ!

Cảm ơn
      338
      Được cảm ơn 244 lần, trong 129 bài

cái này ngày trước có người hỏi rồi mà, không biết phải bạn không.cảm biến gắn dưới sông làm gì ấy nhỉ, đề bài bạn cho rõ chút đi.
      trinhvanhoa_to live is to fight

Cảm ơn
      76
      Được cảm ơn 150 lần, trong 71 bài

cảm biến của bạn có phải là phao không
      anh em vào giúp pro nay đi
      hãy chứng tỏ sự tồn tại của mình bằng cách post bài nhé

Cảm ơn
      0

em đang làm bài tập dài plc! đặt cảm biển báo đầy nước sông thì máy bơm hoạt động. lắp cảm biển báo đầy bể để bơm ngừng. cảm biển lắp dưới bể để máy bơm ngừng hoạt động. nhưng em không biết lắp came biển trên thực tể như thể nào cả! giả sứ bây giờ người ta bắt lắp 1 cảm biển như vậy thì chăng biết phải làm sao nữa.

Cảm ơn
      1,273
      Được cảm ơn 1,536 lần, trong 718 bài

Trích dẫn Gửi bởi trunghuong135 Xem bài viết
      em đang làm bài tập dài plc! đặt cảm biển báo đầy nước sông thì máy bơm hoạt động. lắp cảm biển báo đầy bể để bơm ngừng. cảm biển lắp dưới bể để máy bơm ngừng hoạt động. nhưng em không biết lắp came biển trên thực tể như thể nào cả! giả sứ bây giờ người ta bắt lắp 1 cảm biển như vậy thì chăng biết phải làm sao nữa.
      Bạn dùng 1 cái ống rỗng, có đường kính lớn hơn cái phao (cảm biến) , ở thành ống khoét vài lổ trống cho nước có thể ra vào.
      Bạn cắm cái ống thẳng xuống dòng sông, rồi đặt phao (cảm biến) trong lòng ống.
      Như vậy, mực ước trong ống sẽ khá ổn định, dòng chảy không ảnh hưởng đến kết quả đo.
      Chúc bạn thành công.
      Sửa lần cuối bởi langmantuoi50; 26-12-2010 lúc 18:52.
      iem hổng biết gì hết chơn á.

9. The Following 2 Users Say Thank You to langmantuoi50 For This Useful Post:

Cảm ơn
      1,273
      Được cảm ơn 1,536 lần, trong 718 bài

Bạn dùng 1 cái ống rỗng, có đường kính lớn hơn cái phao (cảm biến) , ở thành ống khoét vài lổ trống cho nước có thể ra vào.
      Bạn cắm cái ống thẳng xuống dòng sông, rồi đặt phao (cảm biến) trong lòng ống.
      Như vậy, mực ước trong ống sẽ khá ổn định, dòng chảy không ảnh hưởng đến kết quả đo.
      Chúc bạn thành công.
      iem hổng biết gì hết chơn á.

Địa chỉ
      The hell
      Cảm ơn
      273
      Được cảm ơn 483 lần, trong 235 bài

Trích dẫn Gửi bởi trunghuong135 Xem bài viết
      mình đang làm bài tập dài... vậy có ai biết cách lắp đặt cảm biển 61f (cảm biển mực nước) không hềy? lắp trong bể chứa nước nak?
      bà con có ai biết không? giúp tui với!

Chú ý: Lập 1 topic thôi bạn nhé.
      Ko được lập nhiều topic spam như vậy.
      Admin.
      Cái bác này hỏi cảm biến mức nước 61F của Omron có phải không?Cụ thể là bác muốn loại nào thì mọi "ngừ" mới giúp được bác chứ!.Cụ thể là 61F-G-AP hay 61F-G-PN 61F-G2 hay 61F-G4 hay...?Họ của con 61F nó có rất nhiều con khác nhau bác ạ!Bác muốn tài liệu tiếng Anh,Nhật hay Việt?Em có mấy cái tài liệu tiếng việt của 61F đây mời bác xem.http://www.data.webdien.com/free/dow...808036b94f631d
      http://www.data.webdien.com/free/dow...9f92f6a29c28bf
      http://www.data.webdien.com/free/dow...7aba3eeb4a528a
      http://www.data.webdien.com/free/dow...ab3cf1ecb7931b

http://www.data.webdien.com/free/dow...f241500286c4e7

http://www.data.webdien.com/free/dow...4f730a75b0816b

Còn tiếng Anh và Nhật thì hiện giờ trong máy tính ở nhà em không có,bác muốn tiếng Anh thì ngày mai vô cty em up cho.Nếu không ngại thì bác vác nguyên cả cái ổ cứng vài GB lên chỗ em.
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi haidongthap Xem bài viết
      Trên thân 61f có hình hướng dẫn các chân của nó, bạn để ý và lắp như thế là được. Nó có phần nguồn cấp và tiếp điểm đấu vào điện cực, và tiếp điểm đóng mở do điện cực kích nó.
      Chào bác haidongthap 61F-AP hay G1 thì có thể bác nhớ được sơ đồ đấu chân nhưng những thằng 61F-G4,G5,G6...thì có thánh mà nhớ được.Không có catalogua thì bó tay.Với lại trên con 61F nó chỉ có để chân S0,S1,S2,Ta,Tb,Tc...chứ đâu có in sơ đồ đấu dây đâu bác!
      Em nói thật với bác chứ đối với mấy con cảm biến mực nước này,em cũng đã test cũng khoảng vài trăm con rồi nhưng không nhớ nổi sơ đồ đầu chân của nó,chỉ nhớ mang máng thôi!khi nào bí lại lôi catalogua ra mần ăn.

Chán gái...

12. Những thành viên đã cảm ơn hiepga789 vì bài viết hữu ích:

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016