• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 12
      Địa chỉ
      Ho Chi Minh
      Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 74 lần, trong 49 bài

Cảm ơn
      38
      Được cảm ơn 32 lần, trong 14 bài

Mặc định Ðề: Xin mọi người góp ý cho đồ án CCĐ môn học của mình nha

mình mới đọc sơ thôi bạn nên ghi đơn vị công suất vào bảng đầu tiên nhé nhé(W, hay kW???)
      trước giờ mình chỉ tính phụ tải theo phuong pháp hệ số đồng thời thôi, bạn tính theo pp n hieu quả thì mình chua xem lai ly thuyết nên ko dám có ý kiến phần này

có 1 chỗ bạn viết sai là đèn sợi đốt cos phi =0, bạn nên xem lại cos phi =1, sin phi=0, tang phi =0

vài hôm nủa xem xong sẽ cho ý kiến tiếp.

em nhầm!!!!!!!!! đây là phụ tải loại III mới đúng !!!!sao bác ko nói rõ ra là chỉ thiết kế cho xưởng SCCK thôi Huhuhuhu
      avatar là bà xã tương lai của em!

3. Những thành viên đã cảm ơn dtnhon55 vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Ho Chi Minh
      Cảm ơn
      7

thank bạn nhieu nha.Tại đây là lần đầu tiên mình làm nên cũng chưa hiểu rõ mấy. Mong mấy bạn cứ đưa ra góp ý để mình sửa chữa ha

Cảm ơn
      38

mình thấy bạn tính thế là ok ùi!

bạn không tính tổn thất điện áp ah? tổn thất công suất nủa?
      +++---o0o---+++
      ko thấy bạn tính ngắn mạch ba pha nhỉ? lựa chọn thiết bị thì phải tính ngắn mạch ba pha chứ?
      Sửa lần cuối bởi dtnhon55; 26-12-2010 lúc 09:48. Lý do: phụ tải loại III nên bạn chọn 1 MBA, ko chọn nguồn du phòng là đúng rồi, em nhầm!

Cảm ơn
      1,273
      Được cảm ơn 1,536 lần, trong 718 bài

Trích dẫn Gửi bởi tuananh_611 Xem bài viết
      thank bạn nhieu nha.Tại đây là lần đầu tiên mình làm nên cũng chưa hiểu rõ mấy. Mong mấy bạn cứ đưa ra góp ý để mình sửa chữa ha
      Hihi
      mới xem lướt qua bài làm của bạn.
      Đồ án môn học mà bạn làm như vậy thì khá kỳ công. Mình góp thêm vài ý cho bạn như sau:
      1/ về việc liệt kê phụ tải:
      Trong xí nghiệp, thường có các thứ như: Động cơ đóng/mở cửa, động cơ bơm PCCC, các hệ thống xử lý bụi như hệ thống Cyslông... chẳng hạn, và các cầu dao, ổ cắm... dự phòng.
      Mặc dù những thứ này công suất không đáng là bao so với các thiết bị mà bạn đã thống kê. Tuy nhiên, khi bạn đưa các thứ này vào thì nó trở thành minh chứng hùng hồn chứng tỏ rằng bạn khảo sát công trình rất cặn kẽ, chi tiết. Nó thể hiện việc bạn không copy bài cuả ai, sẽ dễ dàng thuyết phục giáo viên chấm bài hơn.
      2/ Xí nghiệp chắc chắn có sử dụng máy tính và các thiết bị điện tử. Việc chống sét lan truyền, bạn chỉ thiết kế 1 cái, liệu có ổn chưa?
      3/ Về vị trí của các tủ phân phối ở các nhà xưởng và vị trí đặt trạm biến áp, bạn chưa có dòng nào đề cập đến vấn đề này.
      4/ Việc chiếu sáng khuôn viên bạn tính ra sao?
      ...
      iem hổng biết gì hết chơn á.

Cảm ơn
      38

Trích dẫn Gửi bởi langmantuoi50 Xem bài viết
      Hihi
      Đồ án môn học mà bạn làm như vậy thì khá kỳ công. Mình góp thêm vài ý cho bạn như sau:
      1/ về việ liệt kê phụ tải:
      ko thấy viết gì nửa????????
      +++---o0o---+++
      Hihi
      1/ về việ liệt kê phụ tải:
      Trong xí nghiệp, thường có các thứ như: Động cơ đóng/mở cửa, động cơ bơm PCCC, các hệ thống xử lý bụi như hệ thống Cyslông... chẳng hạn, và các cầu dao, ổ cắm... dự phòng.
      Mặc dù những thứ này công suất không đáng là bao so với các thiết bị mà bạn đã thống kê. Tuy nhiên, khi bạn đưa các thứ này vào thì nó trở thành minh chứng hùng hồn chứng tỏ rằng bạn khảo sát công trình rất cặn kẽ, chi tiết. Nó thể hiện việc bạn không copy bài cuả ai, sẽ dễ dàng thuyết phục giáo viên chấm bài hơn.
      Mình thấy đồ án mà làm thế là công phu lắm rồi, tính thêm nửa thì rắc rối lắm, phải tính lại từ đầu !!!!! ko bít bạn còn thời gian ko mà tính !!!!!! mình thấy nên góp ý các phần khác thôi! còn phụ tải thế cũng được rồi bạn ah!
      +++---o0o---+++
      Hihi
      1/ về việc liệt kê phụ tải:
      2/ Xí nghiệp chắc chắn có sử dụng máy tính và các thiết bị điện tử. Việc chống sét lan truyền, bạn chỉ thiết kế 1 cái, liệu có ổn chưa?
      3/ Về vị trí của các tủ phân phối ở các nhà xưởng và vị trí đặt trạm biến áp, bạn chưa có dòng nào đề cập đến vấn đề này.
      4/ Việc chiếu sáng khuôn viên bạn tính ra sao?
      ...
      bạn thấy cái nào làm được thêm thì tính!!!! ko có thời gian thì chịu thôi hjhj

Cảm ơn
      1,273
      Được cảm ơn 1,536 lần, trong 718 bài

Trời ạ!
      Chị Dương thị Nhọn 55 tuổi làm gì mà băm vằm bài biết của em ra banh chành đến thê thảm vậy cà?
      iem hổng biết gì hết chơn á.

9. Những thành viên đã cảm ơn langmantuoi50 vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Ho Chi Minh
      Cảm ơn
      7

thank mọi người nhìu nha. Cái này mình đã nộp rồi đang đợi ngày biện miêng thôi nên hiện tại mình muốn mọi người chỉ ra những cái thiếu sót và sai. Để khi mình lên biện miệng dễ ăn nói thôi.hjhj

Cảm ơn
      38

Trích dẫn Gửi bởi tuananh_611 Xem bài viết
      thank mọi người nhìu nha. Cái này mình đã nộp rồi đang đợi ngày biện miêng thôi nên hiện tại mình muốn mọi người chỉ ra những cái thiếu sót và sai. để khi mình lên biện miệng dễ ăn nói thôi.hjhj
      vậy thì bạn phải cho biết tại sao ko tính ngắn mạch ba pha khi chon thiết bị khì khì!

Địa chỉ
      Ho Chi Minh
      Cảm ơn
      7

tại vì đồ án này mình chỉ làm về tính toán phụ tãi để lựa chọn thiết bị thôi ko đề cập về thiết kế hay ngắn mạch gì cả

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016