• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 19
      Cảm ơn
      0

Mặc định tài liệu về rơ le trong Trạm biến áp 110kv

xin chào các bác, em là thành viên mới của diễn đàn nhân đây em cũng xin chúc các bác và gia đình một năm mới an khang thịnh vượng sức khỏe và tiền bạc thật dồi dào.
      có bác nào vận hành trạm điện ở bình dương không vậy em xin dc làm quen. hiện em đang vận hành trạm điện 110kv và vận hành máy phát chạy bằng turbine hơi áp 100bar, công suất máy phát thì nhỏ thui à, có 26,3 MW hòa lưới EVN 22kv. em muốn xin các bác tài liệu về tất cả các role trong trạm biến áp. kiến thức trạm của em còn hạn chế mong các bác giúp đỡ em xin chân thành cảm ơn
      +++---o0o---+++
      em làm cho công ty giấy kraft vina ở KCN mỹ phước 3 bến cát bình dương, có bác nào biết cty em hok ta. trong diễn đàn có bác nào vận hành trạm công ty komho hok ta( kế bên cty em hihi)

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      1,273
      Được cảm ơn 1,536 lần, trong 718 bài

Mặc định Ðề: Trạm biến áp 110kv

Hic, chào bạn.
      Mình nghe nói trạm Vina Kraft là trạm không có người trực, có đúng không bạn?
      iem hổng biết gì hết chơn á.

Địa chỉ
      Binh Định
      Cảm ơn
      31
      Được cảm ơn 14 lần, trong 14 bài

Các bạn cho mình hỏi về máy biến áp chút nha!
      về vấn đề điều chỉnh điện áp dưới tải. MBA có bộ điều chỉnh điện áp dưới tải có khác với MBA có bộ tự động điều chỉnh điện áp dưới tải không?nếu khác nhau các bạn giải thích giúp mình nha!

4. Những thành viên đã cảm ơn phanlam19 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0

Trích dẫn Gửi bởi langmantuoi50 Xem bài viết
      Hic, chào bạn.
      Mình nghe nói trạm Vina Kraft là trạm không có người trực, có đúng không bạn?
      hiện tại trạm vẫn có người trực bình thường nhưng wa năm sau thì ko có người trực trực tiếp ở tram mà chuyển hẳn wa bộ phận tủbine máy phát trực luôn nhưng trực từ xa wa hệ thống scada. tụi minh vừa trực trạm vừa trực máy phát luôn

6. Những thành viên đã cảm ơn vietvkpc vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      1,273

Mình "nghe đồn" anh em vận hành trạm Vina Kraft cũng làm việc như các công nhân khác trong công ty, sau khi hết ca sản xuất thì chuyển sang ca trực vận hành, việc vận hành cũng tương tự như việc làm thêm ngoài giờ vậy. Thông tin này có đúng không Pạn?
      Nếu đúng thì vất vả cho các bạn quá, mà nguy hiểm nữa.
      Sửa lần cuối bởi langmantuoi50; 28-12-2010 lúc 16:22. Lý do: Bổ sung tên trạm, tránh hiểu nhầm.

Địa chỉ
      nhà của Papa và Maman
      Cảm ơn
      1,053
      Được cảm ơn 4,534 lần, trong 1,618 bài

Anh cho thêm thông tin về hãng sx rơ le, model, thì mọi người mới biết được là có tài liệu hay không.
      Nhóc thích xí xọn,
      Nhóc thích xì păm,
      Nhóc thích trêu các anh.
      Hi hi hi....

Địa chỉ
      Binh Định
      Cảm ơn
      31
      Được cảm ơn 14 lần, trong 14 bài

Các bạn nghĩ sao? không hẳn là có người trực với không có người trực đâu.
      theo mình được biết thì MBA dùng ở cấp điện áp phân phối mới có thể dùng điều chỉnh điện áp dưới tải, còn các MBA Truyền tải thì không dùng.
      Như vậy bộ điều chỉnh điện áp dưới tải cũng giống như bộ tự động điều chỉnh điện áp dưới tải hả các bạn?

Cảm ơn
      0

Mình "nghe đồn" anh em vận hành trạm Vina Kraft cũng làm việc như các công nhân khác trong công ty, sau khi hết ca sản xuất thì chuyển sang ca trực vận hành, việc vận hành cũng tương tự như việc làm thêm ngoài giờ vậy. Thông tin này có đúng không Pạn?
      Nếu đúng thì vất vả cho các bạn quá, mà nguy hiểm nữa.
      khong phai don ma la dung nhu vay, nhung cung chap hanh dug noi quy cua EVN tat ca anh em trong lam viec trog tram deu co chung chi hanh nghe da duoc dua di dao tao tai truong dien luc va tren a2. tu truoc gio lam ben tram la tang ca kiem them tien. nhung sap toi thi ko lam nhu the nua ma chuyen han sang bo phan tủbine coi luon. het duoc tang ca hic hic

Cảm ơn
      1,273

Trích dẫn Gửi bởi vietvkpc Xem bài viết
      khong phai don ma la dung nhu vay, nhung cung chap hanh dug noi quy cua EVN tat ca anh em trong lam viec trog tram deu co chung chi hanh nghe da duoc dua di dao tao tai truong dien luc va tren a2. tu truoc gio lam ben tram la tang ca kiem them tien. nhung sap toi thi ko lam nhu the nua ma chuyen han sang bo phan tủbine coi luon. het duoc tang ca hic hic
      Ok, mình hiểu rồi. vất vả cho mấy bạn quá.
      Trạm của bạn là trạm mới, nhân viên trẻ, mới ra nghề, lại là trạm khách hàng của EVN nên chắc cũng có ít đồng nghiệp để có dịp trao đổi về chuyên môn, có gì thắc mắc, các bạn cứ lên diễn đàn này đi nha, ở diễn đàn có nhiều anh chị nhiệt tình lắm. Chỉ cần các bạn biết lọc bỏ ra mấy cái xì- păm thì cũng nhặt nhạnh được nhiều điều bổ ích.
      Chúc các bạn thành công.

Về cái vụ tài liệu relay, thường thường các file tài liệu do các hãng sản xuất cung cấp kèm theo relay, còn các tài liệu trên mạng chỉ là giới thiệu sơ lược. Bạn muốn đọc tài liệu về relay nào, bạn cứ nói rõ tên relay (phiên bản phần mềm nào, phần cứng nào, nói chung là càng rõ càng tốt), anh chị em trên WĐ nếu có sẽ giúp bạn nhiệt tình.

p/s: Lần sau bạn viết tiếng việt có dấu nha, các bài viết vi phạm nội quy (viết tiếng việt không dấu) sẽ bị xoá mất.
      Tiện thể cho hỏi luôn, có phải vì làm việc quá sức nên có mấy anh nhân viên của trạm bị ngất trong lúc làm việc không vậy bạn? Mình chỉ tò mò thôi, nếu không tiện thì bạn không trả lời, cũng không sao.

Cảm ơn
      0

Ok, mình hiểu rồi. vất vả cho mấy bạn quá.
      Trạm của bạn là trạm mới, nhân viên trẻ, mới ra nghề, lại là trạm khách hàng của EVN nên chắc cũng có ít đồng nghiệp để có dịp trao đổi về chuyên môn, có gì thắc mắc, các bạn cứ lên diễn đàn này đi nha, ở diễn đàn có nhiều anh chị nhiệt tình lắm. Chỉ cần các bạn biết lọc bỏ ra mấy cái xì- păm thì cũng nhặt nhạnh được nhiều điều bổ ích.
      Chúc các bạn thành công.

Về cái vụ tài liệu relay, thường thường các file tài liệu do các hãng sản xuất cung cấp kèm theo relay, còn các tài liệu trên mạng chỉ là giới thiệu sơ lược. Bạn muốn đọc tài liệu về relay nào, bạn cứ nói rõ tên relay (phiên bản phần mềm nào, phần cứng nào, nói chung là càng rõ càng tốt), anh chị em trên WĐ nếu có sẽ giúp bạn nhiệt tình.

p/s: Lần sau bạn viết tiếng việt có dấu nha, các bài viết vi phạm nội quy (viết tiếng việt không dấu) sẽ bị xoá mất.
      Tiện thể cho hỏi luôn, có phải vì làm việc quá sức nên có mấy anh nhân viên của trạm bị ngất trong lúc làm việc không vậy bạn? Mình chỉ tò mò thôi, nếu không tiện thì bạn không trả lời, cũng không sao.
      Cũng đâu có quá sức gì đâu, ai muốn kiếm tiền thêm thì OT ai ko muốn thì thôi không ai ép cả. mấy thằng nó còn làm 3 ca liên tục nửa kìa. Tổng cộng có 17 người trực( anh em bảo trì+ anh em vận hành turbine). Nói chung một tháng làm chừng vài ca à. Ít bửa nửa thì chỉ còn anh em turbine trực thôi. Nhưng ko trực ở trạm nửa mà đem hẳn về chổ của turbine diều khiển ở đó luôn. Trạm ko ngưòi trực điều khiển wa hệ thống SCADA.
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi cô Nhóc Xem bài viết
      Anh cho thêm thông tin về hãng sx rơ le, model, thì mọi người mới biết được là có tài liệu hay không.
      ở trạm của mình dùng thiết bị của semen.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Các loại bảo vệ dùng trong trạm 110kV
      Bởi hoanghiepdao trong diễn đàn Bảo vệ hệ thống điện
      Trả lời: 20
      Bài cuối: 09-08-2013, 23:44
    2. Trợ giúp - Xin phần mềm giả sự sự cố trong tram 110kv
      Bởi phongcgc trong diễn đàn Nhà máy điện - Trạm biến áp
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 16-06-2013, 16:28
    3. Thảo luận - Nổ TI trong trạm BA 110kV!
      Bởi tony2979 trong diễn đàn Nhà máy điện - Trạm biến áp
      Trả lời: 13
      Bài cuối: 12-04-2013, 17:04
    4. Trợ giúp - xin giúp về chỉ số tiếp điạ trong TBA 110KV
      Bởi thanhtrung1989 trong diễn đàn Nhà máy điện - Trạm biến áp
      Trả lời: 7
      Bài cuối: 21-02-2013, 14:56
    5. Trợ giúp - Hỏi về mạch vòng trong TBA 110KV
      Bởi doretue trong diễn đàn Truyền tải & Phân phối điện
      Trả lời: 6
      Bài cuối: 31-08-2012, 08:15
    Văn Võ Trạng Nguyên