• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 3 của 3
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Hỏi han về ăn cắp điện (chỉ là thắc mắc)

Các cao nhân cho e hỏi, e nghe giang hồ đồn đại có con chíp hay thiết bị gì đó giúp ăn cắp điện từ công tơ tổng, có thật không hay là lừa bịp?

Và nếu thật thì EVN có dễ dàng phát hiện ra không? Vì hình như từng có vụ dân thông đồng với thợ điện chỉnh công tơ, ăn cắp điện. Nhưng đó là công tơ cũ thì phải. Công tơ mới chắc không làm ăn gì được đâu các bác nhỉ?

Cầu cao nhân chỉ giáo, em chỉ thắc mắc thôi chứ chưa đủ trình làm haha.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 207 lần, trong 168 bài

Mặc định Re: Hỏi han về ăn cắp điện (chỉ là thắc mắc)

Trích dẫn Gửi bởi bounty_hunter Xem bài viết
      Các cao nhân cho e hỏi, e nghe giang hồ đồn đại có con chíp hay thiết bị gì đó giúp ăn cắp điện từ công tơ tổng, có thật không hay là lừa bịp?

Và nếu thật thì EVN có dễ dàng phát hiện ra không? Vì hình như từng có vụ dân thông đồng với thợ điện chỉnh công tơ, ăn cắp điện. Nhưng đó là công tơ cũ thì phải. Công tơ mới chắc không làm ăn gì được đâu các bác nhỉ?

Cầu cao nhân chỉ giáo, em chỉ thắc mắc thôi chứ chưa đủ trình làm haha.
      Muốn ăn cắp thì bạn hãy cuốn một biến áp tự ngẫu với nguồn đôi. 220(1) - 0(2) - 220(3). Điểm (1) bạn đấu và "L" . Điểm (2) bạn nối với "G" và "Load" . Điểm (3) bạn đấu vào "N" và "Load" . Rất đơn giản chỉ có vậy thôi là bạn đã đảo được chiều dòng diện và như vậy là ăn bớt được chỉ số công tơ.

Lưu ý : phải làm tiếp địa tốt. Khi sử dụng ăn gian chỉ nên dùng ban đêm để khó bị phát hiện.

3. Những thành viên đã cảm ơn ledieu0107 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      237
      Được cảm ơn 531 lần, trong 419 bài

Mặc định Re: Hỏi han về ăn cắp điện (chỉ là thắc mắc)

Cái đỉa Công tơ nó xoay do từ trường của cuộn dây Áp và cuộn dây Dòng khi tiêu thụ nó chênh nhau -trể pha tạo ra nên nó xoay Công tơ Cơ . Công tơ Điện tử Thì nó đếm vả ghi tín hiệu từ biến dòng CT gởi về .Bạn phải làm sao tạo ra một xung Dòng hoà vào đường dây đang tiêu thụ có Pha sớm hơn để trừ bớt lừa Công tơ cơ -Hay phát xung có tần số là Bội tần bậc 2 ,3 ,để làm Nhụt hay gây nhiễu đánh lừa Công tơ điện tử .Mạch thì rất Nhiều Mấy Cậu Nga ngố là chúa chế .Bạn rành tiếng Nga vào mấy Topic ấy kết Bạn là nó Share cho cả đống vọc chơi mệt luôn ./.

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016