• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 5 của 5
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Cần tìm điện trở cao áp

Kính chào toàn thể ACE,
      Em đang cần tìm điện trở hoặc cách chế tạo điện trở có thể chịu được điện áp 1000 Volt mà giá thành tương đối một chút, mong ACE biết thì chỉ dùm... Cụ thể là ( ở điều kiện tốt nhất ): Dạng tấm 60x60 cm, bằng vật liệu nhẹ nhất có thể và quan trọng là có điện trở giữa 2 cạnh đối nhau trên 8000 Ohm....!!! Rất mong nhận được sự giúp đỡ của ACE...Xin chân thành cảm ơn...

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 205 lần, trong 166 bài

Mặc định Re: Cần tìm điện trở cao áp

Trích dẫn Gửi bởi club_winger Xem bài viết
      Kính chào toàn thể ACE,
      Em đang cần tìm điện trở hoặc cách chế tạo điện trở có thể chịu được điện áp 1000 Volt mà giá thành tương đối một chút, mong ACE biết thì chỉ dùm... Cụ thể là ( ở điều kiện tốt nhất ): Dạng tấm 60x60 cm, bằng vật liệu nhẹ nhất có thể và quan trọng là có điện trở giữa 2 cạnh đối nhau trên 8000 Ohm....!!! Rất mong nhận được sự giúp đỡ của ACE...Xin chân thành cảm ơn...
      Mua dây điện trở về tự quấn thôi. Mua dây phi 0.2mm có điện trở là 34 ôm/ mét. Khi quấn khoảng 250m thì dùng đồng hồ đo ôm đo kiểm tra thừa thiếu 8000 ôm thế nào rồi quấn tiếp. Quấn trên tấm bìa cách điện chịu nhiệt có tên là amieng.

Cảm ơn
      237
      Được cảm ơn 530 lần, trong 418 bài

Điện trở Cao áp: là cái gì vậy không biết được , Theo Goerge Ohm phát biểu Định luật V= R.i thì Áp 1000Volt mà chọt vô hai đầu cái trở 1 Ohm >thì hai đầu trở nó có 1 Volt thôi ,chớ còn Cao áp là ở chổ nào ???? hAY LÀ bẠN MUỐN CHẾ TẠO MỘT CÁI TRỞ DẠNG tẤM PHẲNG cạnh 60x60 cm cỏ hệ số cách điện là 1000 V ,Điện trở mổi cạnh đối nhau là 800 Ohm là thế nào ? và giá trị của cái trở- theo tưởng tương của Mình thật ra là bao nhiêu Ohm vậy ....

Cảm ơn
      0

Trích dẫn Gửi bởi ledieu0107 Xem bài viết
      Mua dây điện trở về tự quấn thôi. Mua dây phi 0.2mm có điện trở là 34 ôm/ mét. Khi quấn khoảng 250m thì dùng đồng hồ đo ôm đo kiểm tra thừa thiếu 8000 ôm thế nào rồi quấn tiếp. Quấn trên tấm bìa cách điện chịu nhiệt có tên là amieng.
      Cảm ơn bác đã giúp đỡ, có lẽ vậy là cách nhanh nhất và rẻ nhất... Mà quấn 250m với tấm amiang chắc cũng phải 80kg cũng tương đương xài cacbua silic với chắc nó ra cả cục to đùng... Cái em tính làm hơi khác người tí nên cần nhỏ,nhẹ nhất có thể, ko biết còn cách nào khác ko bác....

Cảm ơn
      0

Trích dẫn Gửi bởi ong gia Xem bài viết
      Điện trở Cao áp: là cái gì vậy không biết được , Theo Goerge Ohm phát biểu Định luật V= R.i thì Áp 1000Volt mà chọt vô hai đầu cái trở 1 Ohm >thì hai đầu trở nó có 1 Volt thôi ,chớ còn Cao áp là ở chổ nào ???? hAY LÀ bẠN MUỐN CHẾ TẠO MỘT CÁI TRỞ DẠNG tẤM PHẲNG cạnh 60x60 cm cỏ hệ số cách điện là 1000 V ,Điện trở mổi cạnh đối nhau là 800 Ohm là thế nào ? và giá trị của cái trở- theo tưởng tương của Mình thật ra là bao nhiêu Ohm vậy ....
      Cảm ơn bác đã góp ý, nói như bác chắc mắc điện trở điện tử vài k Ohm bất kỳ vào nguồn điện 220V chắc ko có hiện tượng gì xảy ra nhỉ...!!! Chắc hiểu nhầm ý em thôi, ý em là nó chịu đc điện áp cao mà không bị phá hủy, nói các khác là vật liệu tạo ra nó chịu đc điện áp cao. Còn điện trở thì như bác đã biết lấy đồng hồ đo từ đầu này sang đầu kia hiện bao nhiu là trị số bấy nhiu, vì dòng điện luôn chọn đường ngắn nhất để đi mà. Nên cái tấm em nói lấy đồng hồ đo 2 cạnh đối nhau đc trong khoảng 8k Ohm hoặc hơn là đạt... Chỉ đơn giản vậy thôi hà...

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016