• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 8 của 8
      Cảm ơn
      0

Mặc định có bác nào biết về cấp nước không giúp em với

hiện tại em đang làm cho khu nhà ngi 4 tầng hệ thống nước em làm là có 2 téc 3000 lít cấp cho 9 phòng mỗi tầng 3 phòng em lắp cả máy tăng áp rồi những lúc bình thường thì không sao nhưng khi có người dùng ơ tầng 3,4 thì không có nước nếu mà bật máy tăng áp chạy xuốt thì không ổn lằm các bác náo có cách hay chỉ giùm em với em cảm ơn em rất cần !

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Địa chỉ
      Đồng Nai
      Cảm ơn
      301
      Được cảm ơn 691 lần, trong 403 bài

Mặc định Ðề: có bác nào biết về cấp nước không giúp em với

Trích dẫn Gửi bởi truc em Xem bài viết
      hiện tại em đang làm cho khu nhà ngi 4 tầng hệ thống nước em làm là có 2 téc 3000 lít cấp cho 9 phòng mỗi tầng 3 phòng em lắp cả máy tăng áp rồi những lúc bình thường thì không sao nhưng khi có người dùng ơ tầng 3,4 thì không có nước nếu mà bật máy tăng áp chạy xuốt thì không ổn lằm các bác náo có cách hay chỉ giùm em với em cảm ơn em rất cần !
      1./ Câu hỏi về nước trong DD về điện (sai nội qui)

2./ 1 câu hỏi không có chấm phẩy, đọc 2-3 lần mới hiểu ý bạn, nhưng cũng đủ để hoa mắt nhức đầu rồi, làm sao trả lời được nữa

Vì vậy:

- Bạn nên sửa lại cho dễ đọc hơn nhé.

- Bài này mình vẫn để lại, không xoá vì bạn cần câu trả lời và xét cho cùng nó cũng cần thiết với những ai có liên quan.
      Xem nội qui box Hỏi đáp về điện tại đây:
      http://webdien.com/d/showthread.php?t=12077

Cảm ơn
      0

cảm ơn bác đã nhắc nhở em nhé. nhưng em mới tham gia diễn đàn còn bỡ ngỡ lắm. mong bác thông cảm cho em nhé

Cảm ơn
      1,273
      Được cảm ơn 1,533 lần, trong 718 bài

Trích dẫn Gửi bởi truc em Xem bài viết
      Hôm trước bạn có hỏi về vấn đề này rùi mừ, mọi người có tham gia thảo luận, sao bạn không xem mà giờ lại hỏi tiếp? Mời bạn xem nè:

http://webdien.com/d/showthread.php?p=65653#post65653
      iem hổng biết gì hết chơn á.

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

mình chia sẻ cung ban trong muc nay
      vấn đề bạn đang gặp mình co chút kinh nghiệm nhưng không biêt vẽ trên máy bạn cố gắng đọc kỹ phần ở dưới đây bạn nhé.vì lần đầu tiếp xúc và chia sẻ trong diển đàn này có gì không hiểu bạn alo cho mình nhé (0935531001)
      Bạn đang thi công phần nươc của nhà nghỉ,nhưng khi sử dụng ở tầng trên nước thường yếu có khi không có luôn.và bạn đã dùng thêm bơm trợ áp nhưng không có hiệu quả.
      Tại vì bạn đưa ra câu hỏi chưa rỏ nên mình có thể phân tích khối nhà mà bạn đang làm đó có một lốc,thì khi thi công bạn có một hộp kỹ thuật dành riêng để chạy ống nước.theo mình lý do là vì bạn đã chạy quá tiết kiệm ống.bạn làm lại theo cách này thì sẽ ổn nhé
      thứ nhất ống ngay van xã của bể chứa nước bạn nối song song hay nối tiếp như nối dây diện cũng được.nhưng bạn cần phải thêm một ống thông hơi ngay sau van xã đủ để giảm lực hút của nước trong ống khi sử dụng ở tầng dưới
      THƯ 2 là bạn nên sử dụng van xã 49 cho cả 2 tet nước,
      THƯ 3 khi bạn chia ra cho mỗi tấng bạn không nên nối một ống tải cho các tầng,mà bạn nên sử dung 3 tải khác nhau,tầng một sẽ chia từ ống 49 ra 42 cứ như vậy bạn thu nhỏ ống dần cho tới tầng một.sau đó bạn chia nước vào các phòng bằng ống 21 la ok tầng trệt
      THỨ 4;bạn còn tầng 1 và 2 thì bạn cũng nên làm như vậy để tránh trường hợp bị bệnh cũ nhé.còn chi tiết hơn thì mình tính sau
      Cái khó nhất của bạn là làm sao để thêm 2 ống tải nửa vô hộp kỹ thuât
      NẾU bạn dùng bơm trợ áp trong trường hợp này chỉ làm khổ bạn thêm thôi,vì áp suất trong ống ở mỗi tầng không giống nhau,nó sẽ xé ống và làm hư hỏng thiết bị đó bạn.đây là kinh nghiệm xương máu của mình khi thi công đường nươc nhà cao tầng đó.
      Ở đây mình chia sẻ vậy thôi,nếu bạn chưa rõ chỗ nào thì alo, mình sẵng sàng chia sẻ cùng chiến hữu.CHÚC BẠN THÀNH CÔNG .có gì hay các bạn chia sẻ với mình nhé

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Bạn nhà đó đi vào hoạt động rồi hay chưa,hay bạn đang lam,vấn đề là giờ sửa lại hay la đi mới

Cảm ơn
      0

em cảm ơn anh nhé ,nhưng anh ơi em đã làm ống thông ,hơi và chạy đường riêng từng trục rồi anh ạ, không biết do em đăt téc nước tấp qua cũng nên vì trục của tầng , 3.4 em chạy băng ống nhiệt 63 ,sau đó em thu dần về,khoảng cách của tầng 4 với lỗ ra nước qua thấp dù sao một lần nữa cảm ơn anh nhé

Cảm ơn
      37
      Được cảm ơn 48 lần, trong 20 bài

Bơm tăng áp thì khi có người xài áp suất giảm xuống thì bơm mới chạy. Có thể bạn chọn bơm không đủ công suất rồi đó

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016