• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 2 của 16 Đầu tiênĐầu tiên 1234512 ... CuốiCuối
    Kết quả 11 đến 20 của 157
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 97 lần, trong 70 bài

Mặc định Ðề: bac nao co sach chi dau day contactor ko cho em voi.cam on nhieu

Trích dẫn Gửi bởi theanhktech Xem bài viết
      Tự nhiên thấy pác kỳ này cỏ vẻ thân Moeller nhỉ? Hehe
      Rất nhiều hãng có cuốn sách kiểu này!!! Nhưng chỉ có Moeller là công bố rõ ràng lên mạng theo hướng cuốn Handbook, các hãng khác địa chỉ khó tìm hơn nhưng các thiết bị rải rác!!! he eh!!! Thực ra, trong sách còn có nhiều kinh nghiệm hay mà không phải ai cũng cảm nhận hết được đâu!!! He eh!!! Tớ tìm ra nó cách đây 7 năm và tớ thấy bây giờ nó vẫn còn giá trị, ít nhất là cho các thợ đấu dây mường tượng ra mình phải làm gì!!! he eh!!! Hình như bạn ghét DKH nên ghét luôn Moeller thì phải!!!??? He eh!!! Tôi thì chỉ ghét Moeller ở giá quá cao thôi!!!??? He eh!!!

2. Những thành viên đã cảm ơn 11223344 vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Ngày SG - Đêm TDM-Bình Dương
      Cảm ơn
      105
      Được cảm ơn 232 lần, trong 180 bài

Trích dẫn Gửi bởi 11223344 Xem bài viết
      Rất nhiều hãng có cuốn sách kiểu này!!! Nhưng chỉ có Moeller là công bố rõ ràng lên mạng theo hướng cuốn Handbook, các hãng khác địa chỉ khó tìm hơn nhưng các thiết bị rải rác!!! he eh!!! Thực ra, trong sách còn có nhiều kinh nghiệm hay mà không phải ai cũng cảm nhận hết được đâu!!! He eh!!! Tớ tìm ra nó cách đây 7 năm và tớ thấy bây giờ nó vẫn còn giá trị, ít nhất là cho các thợ đấu dây mường tượng ra mình phải làm gì!!! he eh!!! Hình như bạn ghét DKH nên ghét luôn Moeller thì phải!!!??? He eh!!! Tôi thì chỉ ghét Moeller ở giá quá cao thôi!!!??? He eh!!!
      Hhehe...Mình ko ghét DKH...Mình và DKH chả quen biết gì nhau? Sao phải làm vậy?

Mình chỉ ko thích cách làm của tụi Moeller trước đây thôi...
      Chứ anh em trong nghề Sales, cơm ai nấy ăn, hàng ai đó bán...Tui chẳng làm Siemens, ABB, LS, Mitsu...nhưng tui thích làm những hàng nào chất lượng và dịch vụ tốt. Đơn giản vậy thôi!
      @: theanhktech@yahoo.com
      Y!M: theanhktech

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 97 lần, trong 70 bài

Hhehe...Mình ko ghét DKH...Mình và DKH chả quen biết gì nhau? Sao phải làm vậy?

Mình chỉ ko thích cách làm của tụi Moeller trước đây thôi...
      Chứ anh em trong nghề Sales, cơm ai nấy ăn, hàng ai đó bán...Tui chẳng làm Siemens, ABB, LS, Mitsu...nhưng tui thích làm những hàng nào chất lượng và dịch vụ tốt. Đơn giản vậy thôi!
      Tất nhiên, đó là điều ai cũng muốn!!! Moeller hồi đầu chọn Thiên Nghi chỗ DKH để hợp tác!!! Tuy nhiên sau nhiều năm thì hàng hóa gần như giậm chân tại chỗ!!! Siemens, Schneider và cả Mitsubishi nữa, cách làm và hậu mãi tốt hơn nhiều!!! Các hãng trên cũng ra nhiều mức sản phẩm cho khách hàng chọn lựa nữa!!! He eh!!! Tớ dùng hàng Schneider là chủ yếu đấy chứ!!! Chỉ có điều cái gì tốt thì công nhận nó tốt thôi!!! he eh!!!

Địa chỉ
      Cảm ơn
      105

Tất nhiên, đó là điều ai cũng muốn!!! Moeller hồi đầu chọn Thiên Nghi chỗ DKH để hợp tác!!! Tuy nhiên sau nhiều năm thì hàng hóa gần như giậm chân tại chỗ!!! Siemens, Schneider và cả Mitsubishi nữa, cách làm và hậu mãi tốt hơn nhiều!!! Các hãng trên cũng ra nhiều mức sản phẩm cho khách hàng chọn lựa nữa!!! He eh!!! Tớ dùng hàng Schneider là chủ yếu đấy chứ!!! Chỉ có điều cái gì tốt thì công nhận nó tốt thôi!!! he eh!!!
      Bạn nói công nhận đúng.

Nhưng đối với dân VN mình thì chữ "Tốt" = Chất lượng+ giá tốt. Có vẻ như Xờ Nai Đơ và Mitsu, LS hiểu được nỗi niềm của dân mình. Đến giờ hình như ABB cũng dần dần hiểu ra...

Cảm ơn
      12
      Được cảm ơn 3 lần, trong 3 bài

Mặc định Ðề: mấy bác giúp em!cung cấp điện cho phân xưởng cơ khí

cotactor có hai phần. phần dành cho mạch động lực (gồm 3 tiếp điểm thường mở).phần còn lại là mạch điều khiển(gồm các tiếp điểm còn lại).tùy bạn đấu mạch điều khiển như thế nào.chú ý là không dùng dây cấp điện cho mạch điều khiển mà cấp luôn cho mạch đông lục nhe bạn

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

nếu các bác trên nói nhiều thế mà bạn không hiểu thì mình khuyên bạn đi học lớp thiết kế điện hợp chuẩn. nếu bạn ở trong sg thì đi học lớp Thầy Vũ Hùng Cường lấy chứng chỉ luôn. còn không thì bạn ra tiệp sách mua sách Khí Cụ Điện về đọc là hiều liền.

Cảm ơn
      34
      Được cảm ơn 32 lần, trong 18 bài

He eh!!! Chịu khó vào đây http://www.moeller.net/en/support/wiring_manual.jsp để download nhé!!! He eh!!! Chịu khó đọc tiếng Anh cho mau giỏi nhé!!! He eh!!!
      cảm ơn bạn nhé, thông tin thật bổ ích, trước mình học bên điện tử, giờ muốn chuyển wa điện, đầu tiên phải tìm hiểu những cái cơ bản này.
      Mạng tuy ẢO nhưng TÌNH CẢM chỵ em bóng hồng webdien cũng như TÌNH CẢM giữa các thành viên là THẬT.
      CHÚNG TA LÀ MỘT GIA ĐÌNH. TẤT CẢ VÌ MỘT DIỄN ĐÀN PHÁT TRIỂN BỀN VỮNG

Địa chỉ
      GÓC CHÉM GIÓ
      Cảm ơn
      158
      Được cảm ơn 851 lần, trong 400 bài

Trích dẫn Gửi bởi nhannguyen1285 Xem bài viết
      rat mong cac bac chi dum e dang boi roi qua ha

1 - ĐỀ NGHỊ CÁC THÀNH VIÊN VIẾT TIẾNG VIỆT CÓ DẤU
      2 - VIẾT ĐÚNG CHUYÊN MỤC, CHỦ ĐỀ VÀ GHI RÕ TIÊU ĐỀ
      Ực, bạn đang làm ở đâu @@~, nếu bạn là công nhân thì vào làm sẽ có người chỉ cho. Bởi vì câu hỏi căn bản quá nên quả thực là không cần trả lời bạn à. Thực ra thì contactor về bản chất nó là thiết bị đóng cắt. Nó có 1 cuộn coil để mà khi cấp điện thì cuộn coil này hút -> đóng các tiếp điểm động lực và các aux-contact (NO hoặc NC). Như vậy "đấu dây 1 contactor" bao gồm:
      1. Đấu dây động lực (2 Poles hay 3 hay 4 poles), tức là đấu mạch động lực ấy.
      2. Đấu dây điều khiển, tức là đấu dây điều khiển cuộn coil ấy.
      3. Đấu các dây điều khiển liên quan đến các aux-contact. Cái này thì phụ thuộc vào contactor đó có sẵn bao nhiêu tiếp điểm NC và NO, nếu không đủ thì phải mắc thêm các tiếp điểm phụ vào.
      Còn việc xác định đâu là tiếp điểm động lực, đâu là cuộn coil và đâu là tiếp điểm phụ thì bạn lật cái contactor lên, ở bên hông nó có sơ đồ chân đấy, hoặc là nhìn lại gần các vị trí đấu dây, bạn sẽ thấy nó có kí hiệu cả đấy.
      +++---o0o---+++
      Bạn nói công nhận đúng.

Nhưng đối với dân VN mình thì chữ "Tốt" = Chất lượng+ giá tốt. Có vẻ như Xờ Nai Đơ và Mitsu, LS hiểu được nỗi niềm của dân mình. Đến giờ hình như ABB cũng dần dần hiểu ra...
      "Tốt = chất lượng + giá tốt". Mình chưa hiểu định nghĩa này lắm. Mình là thuộc dạng end user cho nên dĩ nhiên là đặt chất lượng lên hàng đầu, nhưng hàng thứ 2 lại không phải là giá tốt mà là service tốt rồi mới đến giá tốt. Cty mình vẫn chấp nhận xài hàng ABB và Mitsu mặc dù giá nó đắt hơn schneider cũng vì lý do này. Nếu bạn đảm bảo rằng giao hàng nhanh, support tốt, và thoáng khi có gì đó xảy ra thì tui chơi với bạn ^_^ thế thôi
      CÓ LẼ ĐÃ ĐẾN LÚC PHẢI DỪNG ...!

Địa chỉ
      Cảm ơn
      105

Trích dẫn Gửi bởi Linhvancong Xem bài viết
      Ực, bạn đang làm ở đâu @@~, nếu bạn là công nhân thì vào làm sẽ có người chỉ cho. Bởi vì câu hỏi căn bản quá nên quả thực là không cần trả lời bạn à. Thực ra thì contactor về bản chất nó là thiết bị đóng cắt. Nó có 1 cuộn coil để mà khi cấp điện thì cuộn coil này hút -> đóng các tiếp điểm động lực và các aux-contact (NO hoặc NC). Như vậy "đấu dây 1 contactor" bao gồm:
      1. Đấu dây động lực (2 Poles hay 3 hay 4 poles), tức là đấu mạch động lực ấy.
      2. Đấu dây điều khiển, tức là đấu dây điều khiển cuộn coil ấy.
      3. Đấu các dây điều khiển liên quan đến các aux-contact. Cái này thì phụ thuộc vào contactor đó có sẵn bao nhiêu tiếp điểm NC và NO, nếu không đủ thì phải mắc thêm các tiếp điểm phụ vào.
      Còn việc xác định đâu là tiếp điểm động lực, đâu là cuộn coil và đâu là tiếp điểm phụ thì bạn lật cái contactor lên, ở bên hông nó có sơ đồ chân đấy, hoặc là nhìn lại gần các vị trí đấu dây, bạn sẽ thấy nó có kí hiệu cả đấy.
      +++---o0o---+++

"Tốt = chất lượng + giá tốt". Mình chưa hiểu định nghĩa này lắm. Mình là thuộc dạng end user cho nên dĩ nhiên là đặt chất lượng lên hàng đầu, nhưng hàng thứ 2 lại không phải là giá tốt mà là service tốt rồi mới đến giá tốt. Cty mình vẫn chấp nhận xài hàng ABB và Mitsu mặc dù giá nó đắt hơn schneider cũng vì lý do này. Nếu bạn đảm bảo rằng giao hàng nhanh, support tốt, và thoáng khi có gì đó xảy ra thì tui chơi với bạn ^_^ thế thôi
      Chào bạn,

Do tôi hay làm dự án với nhà thầu phụ nhỏ nên có lẽ hơi bị nhiễm cái vụ Giá phải tốt + Chất lượng phải tốt.

Nếu bạn là Enduser (công ty của bạn có tiền, quản lý chất lượng tốt) thì có cách nghĩ khác...
      Chất lượng tốt & Dịch vụ tốt thì tôi đảm bảo ai cũng mong muốn mình là nhà cung cấp như vậy hết. Nhưng khi làm thực tế thì mới biết được!

Cảm ơn
      14
      Được cảm ơn 18 lần, trong 13 bài

Mặc định Ðề: Cách đấu dây contactor

Trước hết bạn nhin xem điện áp cuộn hít từ là 220 hay 380v,thường thì đó là chân a1 và a2 .có các tiếp điểm thường đóng nằm ở phía trên thường là 95 va 96.các tiép diểm thường mở nằm phiá dưới thường là 97,98

Trang 2 của 16 Đầu tiênĐầu tiên 1234512 ... CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - xin các bro giúp e về contactor
      Bởi totyton trong diễn đàn Điều khiển hệ thống điện
      Trả lời: 19
      Bài cuối: 17-01-2014, 20:31
    2. Trợ giúp - Tính chọn contactor cho khởi động sao/tam giác
      Bởi le_na trong diễn đàn Thiết bị đóng cắt và đo lường
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 20-11-2013, 14:08
    3. Trợ giúp - Cho mình hỏi về Contactor và TU?
      Bởi diencungcap trong diễn đàn Bảo vệ hệ thống điện
      Trả lời: 8
      Bài cuối: 18-06-2013, 21:31
    4. Cần bán - Contactor sc-n2s
      Bởi minhduc4545 trong diễn đàn Thiết bị đóng cắt và đo lường điện
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 18-06-2013, 09:34
    5. Thảo luận - Dùng contactor nhỏ thau contactor to
      Bởi ngquangminh trong diễn đàn Thiết bị đóng cắt và đo lường
      Trả lời: 12
      Bài cuối: 14-12-2012, 10:19
    Văn Võ Trạng Nguyên