• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 24

Chủ đề: văn hóa thanks

Cảm ơn
      15
      Được cảm ơn 219 lần, trong 47 bài

Mặc định thanks nên hay không?

Chắc mọi người đều nhìn thấy nút “thanks” ở dưới cuối mỗi bài viết đúng không? Và chắc mọi người cũng đã biết về công dụng của nó: khi bạn click chuột vào đó có nghĩa là bạn đã nói lời cảm ơn đến người viết bài đó vì đã để lại 1 bài viết hay. Khi bạn là người nhấn nút thanks, bạn được gì? Nhiều người sẽ nghĩ rằng có được gì đâu mà nhấn làm gì cho mệt. Đúng là nhấn như vậy chúng ta chẳng được gì cả nhưng còn chuyện nhấn mà thấy mệt thì chả đúng tý nào, đó là 1 nét văn hóa của forum đấy. Khi bạn thấy 1 bài viết nào đó hay, bạn viết 1 câu bình luận nào đó ở bên dưới như: “ôi hay quá!” hay những câu dài hơn thế, hoặc đôi khi chỉ nhủ thầm: “bài này hay thật” rồi bỏ qua sang bài khác đọc, tại sao chúng ta không kick chuột vào chữ thanks nhỉ, đơn giản vô cùng mà. Bạn đã nhấn thanks cho bao nhiêu bài viết rồi?.
      Nghĩ thử nhé, khi bạn thấy có người thanks cho bài viết của bạn, bạn có thấy vui không? Chắc hẳn là vui rồi. 1 khi được nhấn nút thanks, tác giả của bài viết sẽ thấy bài viết của mình hữu ích hơn, muốn đóng góp thêm nhiều bài hơn, Càng nhiều người nhấn thanks cho mình thì càng có nhiều động lực viết bài hơn. Không phải ai cũng thế nhưng rất nhiều người thấy thế đấy. Đối với những ai cảm thấy vui khi đem lại niềm vui cho người khác thì nhấn nút thanks là 1 cách rất đơn giản để bạn thấy vui. Và bây giờ, khi mà forum đang cần có thêm nhiều bài viết, việc động viên người khác là rất cần thiết đấy. Thanks

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

thangtdh
      mail:thangth88@gmail.com

2. The Following 10 Users Say Thank You to thangtdh For This Useful Post:

Địa chỉ
      http://diendankythuatdien.com
      Cảm ơn
      199
      Được cảm ơn 199 lần, trong 127 bài

Mặc định Ðề: thanks nên hay không?

Dạ! Nên!
      I'm looking forward to hearing from you......

4. Những thành viên đã cảm ơn yppah vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      CĐ Nghề Nha Trang
      Cảm ơn
      38
      Được cảm ơn 408 lần, trong 53 bài

Văn hóa ấn nút Thanks/Cảm ơn

Như bạn biết đấy, đối với các bạn đã là member (thành viên) của một diễn đàn nào đó, hầu hết các diễn đàn đều có chức năng THANKS (nútTHANKS) - nút dành cho các bài viết hay. Hầu như các bài trả lời - Reply (hồi âm) với nội dung đồng ý quan điểm đều là những bài SPAM (kiểu như "cảm ơn nhé", "hay lắm", "tớ rất cần", "cái này hay đây", "good"...v.v...)

Vì vậy các bạn nên sử dụng nút để tỏ lòng cám ơn người viết thay vì spam nhảm.

Với cách làm như vậy thì các bạn đã thể hiện mình là 1 người có văn hóa, lịch sự trong giao tiếp.

Chính những cái bấm vào nút THANKS lại tạo sự vui vẻ cho người đã post bài, khích lệ tinh thần poster (người đăng bài).

Bây giờ chúng ta hãy cùng nhau phân tích ý nghĩa thực sự của nút THANKS:

Trong cuộc sống , nhắc về văn hóa cám ơn thì hình như báo chí cũng đã nói nhiều. Nhưng ở đây tôi muốn nói đến đó là văn hóa THANKS các bài viết hay, có giá trị thực sự.

Người Việt chúng ta hình như rất ngại nói cảm ơn nên cái nút THANKS chưa được sử dụng nhiều lắm!!!

- Các bạn ngại ấn vào nút THANKS chăng?

- Các bạn ngại phải chờ việc nút hiện ra chăng?

Vì vậy hãy bỏ ra chưa đầy 2s để ấn vào nút THANKS ngay dưới mỗi bài viết thực sự mang lại cho bạn những thông tin bổ ích , những niềm vui nho nhỏ .

Mặt khác, trên nhiều diễn đàn, lại có những cách sử dụng nút THANKS một cách vô nghĩa :

- Các bạn muốn sử dụng nút THANKS để thể hiện rằng mình có mặt tại mọi các bài viết, mà không quan tâm đến nội dung của nó ....

- Các bạn sử dụng nút THANKS để a dua, nịnh bợ, tát nước theo mưa, những bài viết nhảm .

Thế nên, ấn nút THANKS cũng đòi hỏi các bạn phải nghĩ. Ấn nút THANKS là 1 nghệ thuật và người ấn nút THANKS cũng là 1 nghệ sĩ. Nói như thế nhưng thật ra ngay cả bản thân tôi cũng đang phải tập rất nhiều mới ấn THANKS được!!!

Các bạn à, đây cũng là một cách hay để động viên thành viên post (đăng) bài, số lần được cảm ơn thể hiện chất lượng của bài viết của bạn có ích cho nhiều người hay không.

Vì thế, nếu bạn đọc bài viết của ai đó mà bạn cảm thấy có ích, hãy bấm nút THANKS nằm dưới bài viết thay vì lời cảm ơn. Hãy bấm nút THANKS cho những bài viết thực sự hay, có ý nghĩa với chính bạn, với tất cả mọi người .

THANKS - Đó là một hành động lịch sự thể hiện thiện ý của bạn với người viết, biết ơn đối với người post (đăng) bài, ngoài ra nó còn giúp cho diễn đàn chúng ta gọn gàng hơn, ít những bài spam hơn...

Mong các bạn thể hiện văn hóa, lịch sự của mình, bắt đầu từ bài viết này

Xin chân thành cảm ơn

Sống không giận không hờn không oán trách
      Sống mỉm cười với thử thách chông gai
      Sống vươn lên cho kịp ánh ban mai
      Sống chan hòa với những người chung sống...
      Sống là động nhưng lòng luôn bất động
      Sống là thương nhưng lòng chẳng vấn vương
      Sống hiên ngang danh lợi xem thường
      Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến...

6. The Following 6 Users Say Thank You to MinhTrieu For This Useful Post:

Địa chỉ
      diendankythuatdien.com
      Cảm ơn
      45
      Được cảm ơn 365 lần, trong 188 bài

nên anh ạ.
      nhưng không nên lạm dụng, và coi trọng nó quá.(bác Bùi Dung và bác Độc Bước hơi lạm dụng đấy)hai bác có vào đừng chém em nhá.
      thanks!
      TẠM BIỆT MÃI MÃI.

8. The Following 2 Users Say Thank You to Mồ côi vợ For This Useful Post:

Địa chỉ
      Đà Nẵng
      Cảm ơn
      277
      Được cảm ơn 534 lần, trong 258 bài

hê anh mồ côi nói đùng nà

mấy mem bùi dung với đôc bước hê

lạm dụng quá nà

trảm đê
      Quân tử thảng đãng đãng
      Tiểu nhân trường thích thích

10. Những thành viên đã cảm ơn nganhdiencolen vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      384
      Được cảm ơn 63 lần, trong 42 bài

em thấy bình thường

em vô đọc bài người ta, em đọc hết đấy chứ và tks 1 cái có làm sao đâu ạ
      Sửa lần cuối bởi bùi dung; 07-12-2010 lúc 15:28.

12. Những thành viên đã cảm ơn bùi dung vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      384

nói thật là em thấy các anh ( chị ) vô web lúc nào cũng nói đến cái văn hóa xã hội với văn hóa web, nhiều lúc thái quá, nói nhiều không mệt à, tùy cái thôi chứ
      em xin lỗi, em bảo thủ và nghĩ mình không hề sai khi đọc bài người # để lại cái tk
      Sửa lần cuối bởi bùi dung; 07-12-2010 lúc 15:50. Lý do: theo í của anh tình yêu love =))
      16 tuổi đang cần yêu

14. Những thành viên đã cảm ơn bùi dung vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      thanh hóa_thanh hóa
      Cảm ơn
      671
      Được cảm ơn 115 lần, trong 68 bài

Trích dẫn Gửi bởi thangtdh Xem bài viết
      chắc mọi người đều nhìn thấy nút “thanks” ở dưới cuối mỗi bài viết đúng không? Và chắc mọi người cũng đã biết về công dụng của nó: Khi bạn click chuột vào đó có nghĩa là bạn đã nói lời cảm ơn đến người viết bài đó vì đã để lại 1 bài viết hay. Khi bạn là người nhấn nút thanks, bạn được gì? Nhiều người sẽ nghĩ rằng có được gì đâu mà nhấn làm gì cho mệt. đúng là nhấn như vậy chúng ta chẳng được gì cả nhưng còn chuyện nhấn mà thấy mệt thì chả đúng tý nào, đó là 1 nét văn hóa của forum đấy. Khi bạn thấy 1 bài viết nào đó hay, bạn viết 1 câu bình luận nào đó ở bên dưới như: “ôi hay quá!” hay những câu dài hơn thế, hoặc đôi khi chỉ nhủ thầm: “bài này hay thật” rồi bỏ qua sang bài khác đọc, tại sao chúng ta không kick chuột vào chữ thanks nhỉ, đơn giản vô cùng mà. Bạn đã nhấn thanks cho bao nhiêu bài viết rồi?.
      Nghĩ thử nhé, khi bạn thấy có người thanks cho bài viết của bạn, bạn có thấy vui không? Chắc hẳn là vui rồi. 1 khi được nhấn nút thanks, tác giả của bài viết sẽ thấy bài viết của mình hữu ích hơn, muốn đóng góp thêm nhiều bài hơn, càng nhiều người nhấn thanks cho mình thì càng có nhiều động lực viết bài hơn. Không phải ai cũng thế nhưng rất nhiều người thấy thế đấy. đối với những ai cảm thấy vui khi đem lại niềm vui cho người khác thì nhấn nút thanks là 1 cách rất đơn giản để bạn thấy vui. Và bây giờ, khi mà forum đang cần có thêm nhiều bài viết, việc động viên người khác là rất cần thiết đấy. Thanks
      kiếm tất cả các bài của bác này thank...............................

16. The Following 2 Users Say Thank You to độc_bước For This Useful Post:

Cảm ơn
      100
      Được cảm ơn 731 lần, trong 195 bài

Riêng mình xin có vài ý kiến như thế này:
      - Văn hóa xã giao đối với người việt chúng ta là rất quan trọng, Webdien cũng không ngoại lệ,nếu cảm ơn 1 người khác thì cũng chẳng mất mát gì. Mình post bài lên web thật sự không quan trọng được thanks hay không, quan trọng là đưa lại những điều gì đó cho 1 vài người khi họ cảm thấy bổ ích cho chuyên môn của họ (không dám nói nhiều vì mình còn kém lắm), có những vấn đề chuyên môn đúng sở trường của họ chắc chắn họ sẽ hơn mình.
      - Các quản lý cũng nên đặt bản thân mình vào cương vị của họ,tôi biết các bác đã có kiến thức thuộc hạng nặng không như dân đen chúng tôi.Vì vậy nhiều khi người ta trả lời 1 vấn đề các bác cứ cho là người nào trong DD cũng phải biết giống như các bác.Trong 1 xã hội dù bất cứ ở đâu cũng phải có người thế này thế nọ, webdien cũng thế.Vào đây hầu hết các thành viên đều muốn học và hỏi rất nhiều điều từ các bác,các thành viên trong DD, kiến thức này đối với anh không bổ ích nhưng đối với tôi lại rất cần thiết... vì vậy đối với 1 số người sẽ rất bổ ích và họ sẽ cảm ơn thì cũng chẳng sao các bác à. Thiết nghĩ 1 chữ "cảm ơn" mà các bác còn đem ra để cân đo đong đếm,còn nếu các bác thấy những bài viết vô bổ làm bẩn diễn đàn thì cứ xóa thẳng tay là được mà là sẽ không có chữ thanks sau đó.
      Mình luôn luôn mong muốn mọi người trong DD xích lại gần nhau hơn,giúp đỡ lẫn nhau dù chỉ là những điều nhỏ nhặt đơn giản nhất. Chúc Webdien ngày càng phát triển mạnh hơn nữa!
      Trên đây là những ngu ý của tiểu đệ,Có gì mong các bác thông cảm!

18. The Following 3 Users Say Thank You to Hoàng Uy Viễn For This Useful Post:

Cảm ơn
      384

Trích dẫn Gửi bởi Hoàng Uy Viễn Xem bài viết
      Riêng mình xin có vài ý kiến như thế này:
      - Văn hóa xã giao đối với người việt chúng ta là rất quan trọng, Webdien cũng không ngoại lệ,nếu cảm ơn 1 người khác thì cũng chẳng mất mát gì. Mình post bài lên web thật sự không quan trọng được thanks hay không, quan trọng là đưa lại những điều gì đó cho 1 vài người khi họ cảm thấy bổ ích cho chuyên môn của họ (không dám nói nhiều vì mình còn kém lắm), có những vấn đề chuyên môn đúng sở trường của họ chắc chắn họ sẽ hơn mình.
      - Các quản lý cũng nên đặt bản thân mình vào cương vị của họ,tôi biết các bác đã có kiến thức thuộc hạng nặng không như dân đen chúng tôi.Vì vậy nhiều khi người ta trả lời 1 vấn đề các bác cứ cho là người nào trong DD cũng phải biết giống như các bác.Trong 1 xã hội dù bất cứ ở đâu cũng phải có người thế này thế nọ, webdien cũng thế.Vào đây hầu hết các thành viên đều muốn học và hỏi rất nhiều điều từ các bác,các thành viên trong DD, kiến thức này đối với anh không bổ ích nhưng đối với tôi lại rất cần thiết... vì vậy đối với 1 số người sẽ rất bổ ích và họ sẽ cảm ơn thì cũng chẳng sao các bác à. Thiết nghĩ 1 chữ "cảm ơn" mà các bác còn đem ra để cân đo đong đếm,còn nếu các bác thấy những bài viết vô bổ làm bẩn diễn đàn thì cứ xóa thẳng tay là được mà là sẽ không có chữ thanks sau đó.
      Mình luôn luôn mong muốn mọi người trong DD xích lại gần nhau hơn,giúp đỡ lẫn nhau dù chỉ là những điều nhỏ nhặt đơn giản nhất. Chúc Webdien ngày càng phát triển mạnh hơn nữa!
      Trên đây là những ngu ý của tiểu đệ,Có gì mong các bác thông cảm!
      vâng, em nghĩ vậy...và còn hơn thế...
      16 tuổi đang cần yêu

20. The Following 3 Users Say Thank You to bùi dung For This Useful Post:

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. KHO ĐỒ ÁN luận văn mẫu..thực tiễn
      Bởi mrhao.ceo trong diễn đàn ĐỒ ÁN - LUẬN VĂN TỐT NGHIỆP
      Trả lời: 17
      Bài cuối: 02-12-2016, 20:03
    2. Cần xin giáo sách Kỹ thuật chiếu sáng. Lê Văn Doanh, Đặng Văn Đào
      Bởi icloud113 trong diễn đàn TRỢ GIÚP VỀ TÀI LIỆU ĐIỆN
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 14-09-2014, 22:07
    3. Trợ giúp - Mạng điện văn phòng bị chập chờn
      Bởi duonghuyhoang trong diễn đàn HỎI & ĐÁP VỀ ĐIỆN
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 05-09-2012, 21:56
    4. Dân tự động hóa nên học thêm văn bằng 2 gì ?
      Bởi vunamk51 trong diễn đàn CHIA SẺ HỌC TẬP, NGHỀ NGHIỆP
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 01-10-2011, 23:51
    5. [HÀ NỘI - HẢI DƯƠNG] (Phạm văn A) Tìm việc công nhân viên điện cơ
      Bởi laernforever trong diễn đàn NGƯỜI TÌM VIỆC
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 27-09-2011, 22:13
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà