• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 12
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 4 lần, trong 4 bài

Mặc định Đầu đĩa DVD hiệu QiSheng bị hư

Nhà em có cái đầu đĩa DVD hiệu QiSheng,ko hỉu tại sao khi bỏ đĩa vào,nó đọc được 1 lúc,khoảng 10 giây thì nghe vẫn bình thường,nhưng qua giây thứ 10 thì lại không đọc được nữa,cứ bị rẹt rẹt.lúc đầu em tưởng là đĩa bị hư nhưng bỏ đĩa khác vào cũng bị
      em ko bít nó bị gì nữa,có phải nó hư con mắt rồi kô
      Rất mong sự giúp đỡ của các bác

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      36
      Được cảm ơn 27 lần, trong 10 bài

Mặc định Ðề: Đầu đĩa DVD bị hư

Không phải mắt hư đâu bạn.Bạn mở ra rồi cắm điện cho nó chạy thử.Chú ý 2 cái motor nhỏ xíu ấy xem nó có bị kẹt hay là bị gì không.

Cảm ơn
      191
      Được cảm ơn 169 lần, trong 87 bài

đồ tàu nó hay bị thế bác ạ.
      cứ đập cho mấy phát là ngon ngay
      Mạng tuy ẢO nhưng TÌNH CẢM chỵ em bóng hồng webdien cũng như TÌNH CẢM giữa các thành viên là THẬT.
      CHÚNG TA LÀ MỘT GIA ĐÌNH. TẤT CẢ VÌ MỘT DIỄN ĐÀN PHÁT TRIỂN BỀN VỮNG

Cảm ơn
      44
      Được cảm ơn 107 lần, trong 47 bài

ko biết có phải hỏng con mắt ko nhưng nó hỏng rồi mua cái mới đi bác ơi, mà đừng có mua đồ của anh "Đào" nửa mau hỏng lém
      @_@ (^_^) @_@
      Đời lãng tử phiêu du nơi ngàn gió
      chốn phiêu bồng chắc có lắm em mê....

Địa chỉ
      DĨ AN - BÌNH DƯƠNG
      Cảm ơn
      73
      Được cảm ơn 251 lần, trong 128 bài

Trích dẫn Gửi bởi tuandinhgtvt Xem bài viết
      Nhà em có cái đầu đĩa DVD hiệu QiSheng,ko hỉu tại sao khi bỏ đĩa vào,nó đọc được 1 lúc,khoảng 10 giây thì nghe vẫn bình thường,nhưng qua giây thứ 10 thì lại không đọc được nữa,cứ bị rẹt rẹt.lúc đầu em tưởng là đĩa bị hư nhưng bỏ đĩa khác vào cũng bị
      đoán bịnh:
      - có thể giàn cơ dùng lâu ngày bị khô, bạn phải tháo ra, vệ sinh, bôi mỡ lại
      - có thể mắt đọc bị kém rồi vệ sinh thử nếu không được thì chỉnh mắt 01 chút ( ngay phía đầu mắt có 01 vít nhỏ để chỉnh độ hội tụ đó), không được nữa thì thay mắt
      - kiểm tra lại phần nguồn cấp ( cũng có thể bộ nguồn dùng lâu ngày bị lão hóa, sụt áp( cái này phải kiểm tra sống và có tải)
      - cuối cùng : pó tay, mua cái mới, cái củ đừng có bỏ, để mò, vọc chơi.
      thân
      Kiến ngãi bất vi, vô giõng dã
      lâm nguy bất cứu mạc anh hùng

Cảm ơn
      10
      Được cảm ơn 43 lần, trong 30 bài

Trích dẫn Gửi bởi tuandinhgtvt Xem bài viết
      chào bạn. đầu của bạn bị hỏng phần cơ dịch đầu quang( cái moto và một vài báng răng dùng để dịnh chuyển mắt) bạn kiểm tra moto và và phần cơ dịch đầu quang bạn nhé. chắc chắn chỉ hỏng chỗ đó thôi, không hỏng chỗ khác đâu

Địa chỉ
      Thọ Hải - Thọ Xuân - Thanh Hoá: Con cháu Lê Lợi And Lê Hoàn
      Cảm ơn
      249
      Được cảm ơn 499 lần, trong 248 bài

Trích dẫn Gửi bởi ngoclan3110 Xem bài viết
      đồ tàu nó hay bị thế bác ạ.
      cứ đập cho mấy phát là ngon ngay
      ẹc, xin lỗi em chứ hiệu này anh mua cái Qisheng VCD cách đây mười mấy năm mà chưa từng mang ra tiệm 1 lần, vì mua từ khi mới bắt đầu có đầu đĩa, vấn đề của bạn kia thì do mắt đọc thôi.
      Chuyên dịch vụ thi công - sửa chữa - bảo trì:
      Điện Lạnh Dân Dung - Máy Lạnh Công Nghiệp - Kho Lạnh - Điện Nước Dân Dụng
      dienlanhtainha.net

Cảm ơn
      10
      Được cảm ơn 43 lần, trong 30 bài

Trích dẫn Gửi bởi thohaithoxuan Xem bài viết
      ẹc, xin lỗi em chứ hiệu này anh mua cái Qisheng VCD cách đây mười mấy năm mà chưa từng mang ra tiệm 1 lần, vì mua từ khi mới bắt đầu có đầu đĩa, vấn đề của bạn kia thì do mắt đọc thôi.
      VCD or DVD chính hiệu trung quốc thì dung khỏi phải nói. còn DVD hàng Việt Nam mới kinh hàng lởm từ nhập từ bên trung quốc về(vd: sumo, nakata, asano, asatic...). mấy cái này mở mạch bên trong ra nhìn đơn giản kinh khủng, mấy cái mạch loại này cắt xén kinh khủng VD như không có âm thanh 5.1, mic giả,...các bác nên cẩn thận với mấy cái hàng loại này không nên mua, suất xưởng chỉ khoảng 450k nhưng ra ngoài có 1 số nơi lên tới 800k. mình có cơ hội vào 1 xưởng sx đồ điện tử, công nghệ sx thật là kinh khủng, 98,9% là nhập từ bên tàu.

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Ðề: Đầu đĩa DVD hiệu QiSheng bị hư

minh cung vay nha minh co cai dau Qisheng doi 8829E ma khong hieu sao nhan nut nguon len no cu hien chu hello hoi ma khong doc duoc dia. cac bac cac anh co ai da bi cai ben nay chua? neu co thi mong cac bac chi giup em su co nay ah!.

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Mặc định Ðề: Đầu đĩa DVD hiệu QiSheng bị hư

cho e nó tí dầu nhờn(vốn có sẵn:d) hoặc lấy nguồn 6 đến 9V cấp vào cái motor xem e nó con chạy ko.mình nghĩ chỉ có thể là ket nên motor ko dịch chuyển hoặc die cái motor thui
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi qthinhmobile Xem bài viết
      minh cung vay nha minh co cai dau Qisheng doi 8829E ma khong hieu sao nhan nut nguon len no cu hien chu hello hoi ma khong doc duoc dia. cac bac cac anh co ai da bi cai ben nay chua? neu co thi mong cac bac chi giup em su co nay ah!.
      trc tiên tháo ra xem lại bộ cơ.nếu cơ vẫn ngon lành thì đo xem output có đủ điện như bo mạch nguồn ghi ko.ko dc thì biện pháp cuối cùng mà hay dc dùng nhất là thay cho e nó cái mắt.vcd bjo khoẳng 35k.dvd thì 50k.chúc bạn thành công

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016