• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 29
      Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định kích từ máy phát điện bị hỏng. Nhờ giúp đỡ về việc thay linh kiện.

chào cả nhà, em có vệc nhờ cả nhà giúp đây
      em đang có 1 máy phát điện 1 pha loại máy nổ kéo máy phát điện, máy phát của em kích từ bằng cách lấy điện áp phát ra của nó đưa qua 1 cái biến trở rồi qua cầu chỉnh lưu rồi đưa vào cuộn kích từ.hiện cái biến trở(em cũng không biết gọi vậy có đúng không nữa,nó to bằng nắm tay và có thể điều chỉnh được) của em bị hư, không còn điều chỉnh được nữa. em cầm cái cục đó ra ngoài mua mà không ở đâu bán cả,mấy bác có thể giúp em cách thay thế cái biến trơ ấy bằng cái khác không.em la dân không chuyen về điện lắm mong được các bác giúp đỡ

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 117 lần, trong 107 bài

Mặc định Ðề: kích từ máy phát điện

Đọc xem bao nhiêu ôm ?
      Nếu không co thì lấy dây may so loại công suất 300w (2 dây ) nối tiếp .

Cảm ơn
      1

hai dây may so làm gì hả bác,em không hiểu ý của bác, nếu hai dây may so nối tiếp với nhau thì làm sao điều chỉnh điện áp đưa vào kích từ đươc hả bác.điện áp đưa vào kích từ phải tăng giảm để dều chỉnh điện áp phát ra nữa chứ.

Địa chỉ
      Cung trăng
      Cảm ơn
      1,184
      Được cảm ơn 3,899 lần, trong 1,468 bài

Pac chụp cái hình up lên đi. Rồi mọi người sẽ cho ý kiến.

Cảm ơn
      1

chụp hình lên hả bác,uhm tiếc quá bác ah, giờ em đang đi công trình xa nhà nên không thể chụp hình nó được, nhưng theo em ,nó là 1 cái variac vì mục đích của nó cũng là để thay đổi điện áp đưa vào cuộn dây kích từ của máy phát thôi,nó nhỏ bằng cái nắm tay, em ra ngoài mua cái loại nhỏ như vậy thì không có.
      em tính mua một cái variac để thay thế cho nó,máy phát của em 7kw,điện áp đưa vào kích từ cỡ 60v, bác cho em xin ý kiến là chọn cái variac bao nhiêu ampe đuọc không
      +++---o0o---+++
      uhm, em còn 1 câu hỏi nữa là dòng của variac nghĩa là dòng thứ cấp hay dòng sơ cấp vậy.
      ví dụ: em có 1 cái variac 1a, vậy là dòng này là dòng bên thứ cấp hay sơ cấp vậy bác,mong mấy bác giải thích dùm em cái này.mấy bác giải thích giúp em chỗ này nha, cám ơn mấy bác trước nha

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 38 lần, trong 30 bài

Trích dẫn Gửi bởi tuanbo555 Xem bài viết
      chụp hình lên hả bác,uhm tiếc quá bác ah, giờ em đang đi công trình xa nhà nên không thể chụp hình nó được, nhưng theo em ,nó là 1 cái variac vì mục đích của nó cũng là để thay đổi điện áp đưa vào cuộn dây kích từ của máy phát thôi,nó nhỏ bằng cái nắm tay, em ra ngoài mua cái loại nhỏ như vậy thì không có.
      em tính mua một cái variac để thay thế cho nó,máy phát của em 7kw,điện áp đưa vào kích từ cỡ 60v, bác cho em xin ý kiến là chọn cái variac bao nhiêu ampe đuọc không
      +++---o0o---+++
      uhm, em còn 1 câu hỏi nữa là dòng của variac nghĩa là dòng thứ cấp hay dòng sơ cấp vậy.
      ví dụ: em có 1 cái variac 1a, vậy là dòng này là dòng bên thứ cấp hay sơ cấp vậy bác,mong mấy bác giải thích dùm em cái này.mấy bác giải thích giúp em chỗ này nha, cám ơn mấy bác trước nha
      biết đến đây rồi mà còn không biết làm thế nào nữa ah.dây may so để thay cái điều chỉnh bằng nắm tay của bác đấy bác mắc nó y như cái điều chỉnh bằng nắm tay của bác và bác di chuyển cái dây ở giữa đến khi nào điện áp ra đủ điện áp bác sử dụng thì bác nối nó vào đó.vây là xong rồi

7. Những thành viên đã cảm ơn dinhhay vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      1

cám ơn bác đã tận tình chỉ bảo,em đã hiểu được ý của bác nhưng em chưa có làm việc với dây may so này bao giờ, không biết là em có thể mua đưộc loại dây này ở đâu ạ

Địa chỉ
      Cung trăng
      Cảm ơn
      1,184
      Được cảm ơn 3,899 lần, trong 1,468 bài

Dây bếp điện đó pác.

Tuy nhiên bây giờ không ai xài bếp điện kiểu này, không biết có ai còn bán không nữa.

Nếu pác ở SG hoặc HN, thì mua một bộ AVR tự động của cái máy nào tương đương, đem về lắp vào là được.

10. Những thành viên đã cảm ơn quocthai vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 35 lần, trong 22 bài

Mặc định Ðề: kích từ máy phát điện bị hỏng. Nhờ giúp đỡ về việc thay linh kiện.

Chao cac bác,
      Các bác cho em hỏi điều chỉnh điện áp đầu ra máy phát điện (điều chỉnh dòng kích thích - qua AVR) có là nguyên nhân gây cháy máy phát không?
      Bên cty em có cái máy phát cho người ta thuê và họ có điều chỉnh để có điện áp ra 440v, bây giờ máy bị cháy họ trả về cho cty mình. giờ không biết quy trách nhiệm cho ai?

Cảm ơn
      73
      Được cảm ơn 40 lần, trong 35 bài

Mặc định Ðề: kích từ máy phát điện bị hỏng. Nhờ giúp đỡ về việc thay linh kiện.

bạn à. việc điều chỉnh AVR để có điện áp ra 440v máy phát sẽ ko ảnh hưởng j. việc cháy máy có thể do quá tải hoặc các nguyên nhân khác thôi. mà bạn cũng phải tìm hiểu xem tại sao họ lại điều chỉnh nên 440v?

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Dịch vụ - Linh kiện thay thế cho biến tần
      Bởi VU THANH trong diễn đàn Biến tần, PLC, LOGO, thiết bị điều khiển
      Trả lời: 8
      Bài cuối: 03-07-2014, 16:04
    2. Cần mua - cần tìm nhà cung cấp các linh kiện thay thế cho máy phát điện
      Bởi thanhpromano trong diễn đàn Máy phát điện, ATS, MTS, UPS, bộ nguồn
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 16-08-2013, 10:28
    3. Trợ giúp - các bác cho hỏi linh kiện A trong lò vi sóng panasonic là linh kiện j?
      Bởi dageyi trong diễn đàn Thiết bị điện gia dụng
      Trả lời: 4
      Bài cuối: 06-11-2012, 00:55
    4. Thảo luận - Linh kiện khởi động
      Bởi nguyenphong@ trong diễn đàn Biến tần, logo, khởi động mềm
      Trả lời: 5
      Bài cuối: 11-09-2012, 20:55
    5. Trợ giúp - khi muốn thay đổi tốc độ giả sử Y sang YY vậy điện áp có jf thay đổi ko?
      Bởi building trong diễn đàn Động cơ điện
      Trả lời: 4
      Bài cuối: 07-08-2011, 22:18
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016