• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 12
      Địa chỉ
      Hanoi University of Science and Technology
      Cảm ơn
      504
      Được cảm ơn 1,508 lần, trong 565 bài

Mặc định TINA - phần mềm và hướng dẫn học: TINA là phần mềm mô phỏng mạch điện tử

Có bạn gửi tin nhắn pm hỏi mình về cách mô phỏng sử dụng TINA. Mình up tài liệu hướng dẫn sử dụng cho mọi người cùng tham khảo, tiện thể up luôn cả phần mềm.

Phần mềm TINA 7.0

Hướng dẫn sử dụng TINA
      (Tiếng Việt)

TINA 7.0 Manual
      (Tiếng Anh)

Chú thích cho ai chưa biết: TINA là phần mềm mô phỏng mạch điện tử. Mình đánh giá nó khá cao về mô phỏng mạch tương tự (analog). Về mạch số thì có lẽ Proteus hay hơn. Về Điện tử công suất thì nên dùng những phần mềm khác.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

2. The Following 6 Users Say Thank You to baohuy_pla For This Useful Post:

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Ðề: TINA - phần mềm và hướng dẫn học: TINA là phần mềm mô phỏng mạch điện tử

cho em hỏi làm sao cộnghai véc tơ trong giảm đồ mà tina vẽ ra mấy anh ??
      cảm ơn trước nha. hihi

Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 14 lần, trong 7 bài

Mặc định Ðề: TINA - phần mềm và hướng dẫn học: TINA là phần mềm mô phỏng mạch điện tử

ui hay mà có ai đã có bản Tina 9.3 full chưa nhỉ, bản mới nghe nói cải tiến đột phá lém

Địa chỉ
      Hung Yen, Hung Yen, Viet Nam
      Cảm ơn
      55
      Được cảm ơn 42 lần, trong 28 bài

các bác ơi, em chuẩn bị học điện tử công suất, mà cứ tình hình hiện nay thì chắc phải tự học quá! các bác có cách nào giúp em ko? Phương hướng học tập cũng như các phần mềm hữu ích!
      Thanks các bác trước nha!^^
      P/s. em là dân hệ thống

Địa chỉ
      Hanoi University of Science and Technology
      Cảm ơn
      504
      Được cảm ơn 1,508 lần, trong 565 bài

Theo tôi, Điện tử công suất có 2 vấn đề chính:
      - Nắm được "đường đi" của điện. Tức là hiểu được nguyên lý hoạt động của mạch.
      - Tính toán được các đại lượng và giá trị các phần tử trong mạch.

Bạn tự học thì chỉ có cách đọc sách thôi. Phần mềm mô phỏng có nhiều, mỗi loại có cái hay và cái dở riêng: Matlab, PSIM, PSpice, Simplorer, TINA, Proteus, v.v.

Cảm ơn
      0

làm sao mình vẽ dc mạch in 1 mặt vậy...xài tina nó toàn ra mạch in 2 mặt thôi

Cảm ơn
      1

cám ơn nhiều

Cảm ơn
      0

ban ơi cho minh hỏi làm sao đổi cưc của con so sánh 0A trong tina dc bạn!giúp mình nha

Cảm ơn
      0

Phần Mềm Quản Lý Bán Hàng

Phần Mềm Quản Lý Bán Hàng là công cụ ứng dụng Công Nghệ Thông Tin vào công tác quản lý cửa hàng, doanh nghiệp như quản lý kho, hàng hóa, khách hàng, nhà cung cấp, nhân viên... Phần Mềm Quản Lý Bán Hàng cung cấp đẩy đủ các tiện ích nhằm hỗ trợ người dùng quản lý tốt nhất công việc kinh doanh của mình. ...

Phần Mềm Quản Lý Nhà Hàng

Phần Mềm Quản Lý Nhà Hàng là một trong những gói phần mềm quản lý kinh doanh chúng tôi cung cấp. Phần mềm này giúp các cửa hàng và chuỗi Nhà Hàng quản lý tốt hơn công việc kinh doanh của mình. Ứng dụng công nghệ thông tin vào quá trình quản lý nhằm nâng cao tính chính xác và nhanh chóng, tiện lợi hơn bằng quản lý theo sổ sách, giấy bút... ...

Phần Mềm quản lý Nha Khoa

Phần Mềm quản lý Nha Khoa là một công cụ hỗ trợ cho những Nha Khoa quản lý quá trình kinh doanh của mình. Hiện nay sức cạnh tranh về thị trường này ngày một lớn đòi hỏi bạn phải có một quy trình làm việc chuyên nghiệp, thống nhất từ khách hàng, nhân viên đến nha sỹ. Chúng tôi xin giới thiệu phần mềm quản lý này sẽ giúp bạn hữu hiệu trong công tác quản lý kinh doanh. ...

Phần Mềm Quản Lý Tiệm Thuốc

Bạn đang quản lý một tiệm thuốc hay một chuỗi các cửa hàng thuốc tây. Chúng tôi xin giới thiệu phần mềm quản lý tiệm thuốc của chúng tôi là một giải pháp phần mềm thích hợp cho công việc quản lý kinh doanh của bạn. Chúng tôi xây dựng dựa trên những nghiệp vụ và những khó khăn mà nhà quản lý thường mắc phải, nó sẽ giúp bạn quản lý một cách từ cụ thể đến tổng quát. Nhanh chóng, chính xác và đơn...

Phần Mềm Quản Lý Quán Cà Phê

Phần Mềm Quản Lý Quán Cà Phê là một trong những gói phần mềm quản lý kinh doanh chúng tôi cung cấp. Phần mềm này giúp các cửa hàng và chuỗi Quán Cà Phê quản lý tốt hơn công việc kinh doanh của mình. Ứng dụng công nghệ thông tin vào quá trình quản lý nhằm nâng cao tính chính xác và nhanh chóng, tiện lợi hơn bằng quản lý theo sổ sách, giấy bút... ...

Phần mềm Quản Lý Khách Sạn

Bạn đang kinh doanh khách sạn, hãy sử dụng một phần mềm quản lý để công việc kinh doanh dễ dàng hơn. Phần mềm Quản Lý Khách Sạn của chúng tôi cung cấp cho bạn những chức năng, quy trình, tiện ích thật chuyên nghiệp, thật đơn giản dễ sử dụng. Một phòng sẽ được quản lý từ chất lượng một sao, hai sao... đến số lượng người có phục vụ: phòng...

Phần mềm quản lý Quán Karaoke

Quán Karaoke là một mô hình kinh doanh kết hợp nhiều phía cạnh quản lý: quản lý phòng, thời gian hát, khách hàng, món gọi, vật tư... một loại hình kinh doanh đòi hỏi công tác quản lý tốt mới đem lại hiệu quả. Biết được khó khăn đấy chúng tôi xin giới thiệu Phần mềm quản lý kinh doanh Karaoke. Một sản phẩm trong bộ các sản phẩm phần mềm quản lý kinh doanh của chúng tôi... ...

Phần mềm quản lý phòng mạch

Đề quản lý tốt công việc kinh doanh của một phòng mạch bạn phải tốn rất nhiều hồ sơ, giấy tờ, bút mực cũng như nhân viên, lượng thông tin đó ngày một lớn hơn và phải lưu trữ nhiều năm gây càng nhiều khó khăn cho việc tìm kiếm, thông kê... Nhận biết được những khó khăn đó, chúng tôi giải pháp phần mềm Trường Minh Thịnh xin giới thiệu phần mềm quản lý phòng mạch. ...

Thiết kế phần mềm theo yêu cầu

Ngoài cung cấp những gói phần mềm phục vụ những nhu cầu chuyên dụng. Công ty phần mềm TMT (TMT Solution) xin cungcấp đến khách hàng dịch vụ tư vấn, xây dựng, thiết kế phần mềm theo yêu cầu.Với sự phát triển máy tính, điện thoại di động và mạng internet hiện này. Nhiều và rất nhiều công việc của bạn hàng ngày được sự trợ giúp đắt lực của các thiết bị số. Tại sao không xây dựng một phần mềm cho...

Phần Mềm Quản Lý Trường Học

Trường học nơi tập trung nhiều nhu cầu quản lý. Với phương pháp truyền thống: sổ sách và công sứckhông còn thích hợp với ngày nay khi mà tin học đang là hỗ trợ đắt lực các nhà quản lý. Công ty phần mềm TMT (TMT Solution)  chuyên cung cấp các phần mềm hỗ trợ học sinh, giáo viên trong quá trình giảng dạy và các hoạt động thường nhật ở trường học.Một trường trung học phổ thông thường yêu cầu...

Phần mềm phân quyền

Bạn là cơ quan, doanh nghiệp, bạn có một ổ đĩa hay thư mục chia sẽ những file cho nhân viên truy cập. Để phân quyền cho hệ thống thư mục và file chia sẽ này bạn phải am hiểu cấu hình mạng cũng như quyền truy cập trên máy tính. Sử dụng phần mềm của chúng tôi bạn sẽ trực quan hóa, quản lý từ tổng quát đến chi tiết rất tiện lợi.Chức năng của phần mềm là xác thực quá trình đăng nhập vào thư mục/file chia...

Phần mềm gửi tin nhắn chăm sóc khách hàng

Ngày nay điện thoại càng trở nên phổ biến, mỗi người đều có cho riêng mình một chiếc điện thoại. Marketing qua điện thoại là một hình thức trực tiếp nhất, hiệu quả nhất đến khách hàng của mình. Chăm sóc khách hàng là một trong những chìa khóa quan trọng của thành bại việc kinh doanh. Để hỗ trợ cho công việc chăm sóc khách hàng và marketing qua điện thoại di động (Mobile Marketing) chúng tôi xin giới...

Cảm ơn
      0

link die rồi

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - điền tỷ lệ máy biến áp trong tina
      Bởi tuananh217 trong diễn đàn Điện tử công suất
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 20-12-2012, 14:22
    2. mô phỏng tina
      Bởi tuananh217 trong diễn đàn PHẦN MỀM NGÀNH ĐIỆN
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 18-12-2012, 13:11