• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 2 của 2
      Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Tâm sự về nghề điện của một người phụ nữ

Chào các bạn, mình buồn quá, hôm nay mình muốn tâm sự với các bạn về chồng mình, một kỹ sư điện rất giỏi nhưng lại không may mắn. Qua câu chuyện này, rất mong các bạn đồng cảm và chia sẻ với mình.

Chả là, hôm bữa chồng mình có đi lắp một chiếc đèn chùm philips cho một căn nhà biệt thự ở Bình Dương. Sáng sớm sau khi ăn xong bữa sáng, anh ấy hun mình một cái hun thắm thiết rồi nói rằng:" Anh đi làm nha em, em ở nhà trông con và chờ anh về nhé, anh sẽ cố gắng về kịp bữa cơm tối". Đó là câu anh ấy thường nói khi đi công trình ở xa, mình thì không nghĩ ngợi quá nhiều, chỉ nhìn anh ấy và nở 1 nụ cười trìu mến. Mọi chuyện vẫn diễn ra bình thường cho đến khi buổi chiều, mình nhận được một cuộc điện thoại từ bạn làm chung của chồng mình. Và đúng như mình linh cảm là có chuyện chẳng lành với chồng mình thì quả thật là như vậy. Bạn làm chung bảo chồng mình bị ngã dàn giáo từ độ cao 4m và phải vào bệnh viện Bình Dương.

Hình ảnh mang tính chất minh họa

Mình nghe xong mình cảm thấy trời đất như sụp đổ, mình buông chiếc iphone 11 pro cho nó rơi tự do luôn. Sau khi bình tĩnh mình gọi điện lại hỏi anh bạn làm chung với chồng mình xem chồng mình đã vào bệnh viện nào ở Bình Dương. Sau khi biết được địa chỉ, mình đã bắt xe và đem con theo. Đến bệnh viên thì mình được biết chồng mình gắn 1 chiếc đèn chùm philips nặng khoảng 30kg nó được làm bằng đồng, bóng nến, ánh sáng vàng. Với loại đèn này nếu treo lên thì rất hợp với những căn biệt thự kiểu cổ điển. Khi nghe mô tả như thế mình vẫn chưa hình dung sao mà chồng mình lại bị ngã đâu. Chỉ đến khi chủ nhà gặp mình nói rõ, mình mới biết là chồng mình ngã là do khi đang lắp đèn, dàn giáo yếu quá nó sập làm chồng mình ngã bất tỉnh. Và khi đến bệnh viện bác sĩ bảo anh ấy bị chấn thương đốt sống lưng có nguy cơ bị liệt nửa người. Khi nghe đến đây, mình khóc to, thụp xuống bên giường bệnh của chồng. Anh ấy là lao động chính trong nhà tháng chỉ có 10 triệu thôi mà giờ bị liệt nửa người thì gia đình mình lâm vào hoàn cảnh khốn khó. Các bạn giúp mình với, giờ mình phải làm sao đây? Chuyện xảy ra 2 ngày rồi, chồng mình vẫn còn ở bệnh viện dưới Bình Dương, mình không biết phải làm sao. Mình rất mong nhận được những chia sẻ từ các bạn.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Re: Tâm sự về nghề điện của một người phụ nữ

Chia buồn với chuyện của chị. Không biết sức khỏe anh nhà thế nào rồi nhỉ

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Thảo luận - Nghèo vì bệnh gút, thoát nghèo nhờ dùng BoniGut
      Bởi buinhung trong diễn đàn HỎI & ĐÁP VỀ ĐIỆN
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 20-12-2018, 10:45
    2. Trả lời: 1
      Bài cuối: 23-05-2018, 04:18
    3. Trả lời: 0
      Bài cuối: 02-02-2015, 14:51
    4. Cao Đẳng Nghề Và Trung Cấp Nghề Điện Công Nghiêhp
      Bởi BiênProVip trong diễn đàn CHIA SẺ HỌC TẬP, NGHỀ NGHIỆP
      Bài cuối: 05-11-2014, 12:05
    5. Dịch vụ - Địa điểm nghỉ dưỡng cho bạn tận hưởng kỳ nghỉ tại miền Trung.
      Bởi 12ab12 trong diễn đàn Dịch vụ, nhà thầu, thi công, lắp đặt điện
      Bài cuối: 13-01-2014, 09:24
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016