• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 5 1234 ... CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 46
      tncuatrai's Avatar
      tncuatrai Guest

Mặc định Chúng ta đang ăn cắp .........

Tình hình là mình thấy các bạn viết bài ở đây khá nhiều, vào mọi thời gian. Mình thầy có thắc mắc là mọi người củng phải làm ở cơ quan này , cơ quan nọ - nhà nước tư nhân ấy thế mà thấy toàn những bài viết vào giờ hành chính .. Phải chăng các bạn ấy đã ăn cắp thời gian của cty để làm những việc cá nhân này. Đây cũng có thể xem là hình thức tham ô lãng phí đúng không ah ? Đặc biệt vấn đề nghiêm trọng là mình thấy có nhiều bạn đang trong ca trực vẫn vào viết bài chém gió .....
      Nhiều người sẽ biện minh cho hành động của minh là lên đây thư giãn , giải trí , tìm tài liệu ................??? Thật sự là không thể biện minh như vậy cho hành động trên , thư giãn giải trí gì mà chiếm nhiều thời gian đến như vậy ??? viết 1 bài thì mất bao nhiều thời gian ? rồi 1000 bài thì sẽ mất bao nhiêu thời gian ? đi làm thì lưởng nhận không thiếu 1 xu thậm chí là lương chậm vài ngày là la làng lên giống như đang bị chọc tiết vậy. Thầy trên diễn đàn nhiều người ca ngợi là vào diễn đàn này kia khác nọ, em thấy toàn khen, tự đưa nhau lên mây, có khi bài viết này bị xóa vì đã nêu lên 1 vấn đề ai cũng biết nhưng không ai muốn nói hoặc dám nói.
      Đọc nhiều bài thầy nhạt ơi là nhạt mình nói lên ý kiến thì cứ nói là lên đây chỉ giải trí, thư giãn ......chém gió. Chắc chắn là trên diễn đàn này có người làm lãnh đạo, chức này chức nọ... Nếu là của tư nhân một ngày nào đó phát hiện ra nhân viên của mình ngày nào cũng lên đây chém gió vào giờ hành chính thì tình hình sẽ như thế nào ???
      Một vài suy nghĩ ....

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

2. The Following 2 Users Say Thank You to tncuatrai For This Useful Post:

Địa chỉ
      Quảng Nam to Sài Gòn
      Cảm ơn
      123
      Được cảm ơn 265 lần, trong 170 bài

Mặc định Ðề: Chúng ta đang ăn cắp .........

nói hay lắm sao không nói trực tiếp với mấy ông lãnh đạo đi nói ở đây có ích gì chứ tham ô lãng phí ah? chưa đến mức thế đâu bạn ơi ngoài đời còn nhiều cái to hơn kìa mà chưa ai dám nói

Địa chỉ
      Long Hải
      Cảm ơn
      226
      Được cảm ơn 909 lần, trong 605 bài

Trích dẫn Gửi bởi tncuatrai Xem bài viết
      Tình hình là mình thấy các bạn viết bài ở đây khá nhiều, vào mọi thời gian. Mình thầy có thắc mắc là mọi người củng phải làm ở cơ quan này , cơ quan nọ - nhà nước tư nhân ấy thế mà thấy toàn những bài viết vào giờ hành chính .. Phải chăng các bạn ấy đã ăn cắp thời gian của cty để làm những việc cá nhân này. Đây cũng có thể xem là hình thức tham ô lãng phí đúng không ah ? Đặc biệt vấn đề nghiêm trọng là mình thấy có nhiều bạn đang trong ca trực vẫn vào viết bài chém gió .....
      Nhiều người sẽ biện minh cho hành động của minh là lên đây thư giãn , giải trí , tìm tài liệu ................??? Thật sự là không thể biện minh như vậy cho hành động trên , thư giãn giải trí gì mà chiếm nhiều thời gian đến như vậy ??? viết 1 bài thì mất bao nhiều thời gian ? rồi 1000 bài thì sẽ mất bao nhiêu thời gian ? đi làm thì lưởng nhận không thiếu 1 xu thậm chí là lương chậm vài ngày là la làng lên giống như đang bị chọc tiết vậy. Thầy trên diễn đàn nhiều người ca ngợi là vào diễn đàn này kia khác nọ, em thấy toàn khen, tự đưa nhau lên mây, có khi bài viết này bị xóa vì đã nêu lên 1 vấn đề ai cũng biết nhưng không ai muốn nói hoặc dám nói.
      Đọc nhiều bài thầy nhạt ơi là nhạt mình nói lên ý kiến thì cứ nói là lên đây chỉ giải trí, thư giãn ......chém gió. Chắc chắn là trên diễn đàn này có người làm lãnh đạo, chức này chức nọ... Nếu là của tư nhân một ngày nào đó phát hiện ra nhân viên của mình ngày nào cũng lên đây chém gió vào giờ hành chính thì tình hình sẽ như thế nào ???
      Một vài suy nghĩ ....
      tui nghĩ ông bạn này tuổi không nhỏ. nhưng suy nghĩ và hành động như 1 đứa con nít, là một người rất nhỏ mọn, chấp vặt và hay chọc ngoái người khác. không chỉ riêng bài viết này mà nhiều bài viết khác cũng thể hiện bản chất này.
      Cao Văn Hưởng
      Email: vanhuongcao@gmail.com

5. Những thành viên đã cảm ơn caovanhuong vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      300
      Được cảm ơn 611 lần, trong 280 bài

hiii nói hai lắm nói tiếp nửa đi bạn. một suy nghĩ rấtv ư là lạc hậu. bạn mà là làm sếp thì chắc khôgn ai sôgn1 nỏi với bạn rùi. VẮT CHÀI RA NƯỚC

Cảm ơn
      146
      Được cảm ơn 1,584 lần, trong 131 bài

pé ngoclan3110 viết thư tình cho các mod ở phòng họp. các mod vô đọc đi kìa hihi.
      đọc thư của pé lan nghe ngọt ngào dễ thương hơn ngồi cãi lỗi nhìu hehe!

Địa chỉ
      Long Hải
      Cảm ơn
      226
      Được cảm ơn 909 lần, trong 605 bài

Trích dẫn Gửi bởi giapc902
      đề nghị bạn không nên quá kích động ý của bạn ấy tốt đấy chứ nếu là quản lý thì tuyệt vời.
      mới viết vài dòng, bài không có ngôn từ thô tục, bạo lực mà đã gọi là kích động rồi à, bài viết này giống kích động lắm sao.
      không phải tự dưng mà tôi nói bạn tncuatrai này như thế. đọc qua nhiều bài viết của bạn này tôi thấy các bài viết đều không có tính xây dựng diễn đàn.
      Cao Văn Hưởng
      Email: vanhuongcao@gmail.com

9. The Following 2 Users Say Thank You to caovanhuong For This Useful Post:

Cảm ơn
      5
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Mình thấy nói thế kg đúng:
      Chúng ta là dân điện, chúng ta vào webdien để làm gì? Để trao dồi kiến thức, Trao dồi kiến thức để làm chi? Để làm việc tốt hơn, để cống hiền nhiều hơn cho người đã tra lương cho ta.
      Như vậy là ta đang làm việc với 1 cách khác, với 1 phương diện khác. Chứ kg phải là lãng phí thời gian.
      Có thể đây là 1 cách biện minh, nhưng nó có lý luận và căn cứ

Cảm ơn
      31
      Được cảm ơn 84 lần, trong 43 bài

Em thấy bác này vào chống phá thì hơn,quá nhỏ nhoi,post lên có thấy ai ủng hộ đâu,phong cách giống y như một số nick dạo trước cũng có dấu hiệu kiểu này,bị các bác chém cho kinh quá chạy rẽ cả đất,có dám ngó mặt vào diễn đàn nữa đâu.

12. The Following 2 Users Say Thank You to maphia For This Useful Post:

Cảm ơn
      242
      Được cảm ơn 964 lần, trong 194 bài

Trích dẫn Gửi bởi tncuatrai Xem bài viết
      Một vài suy nghĩ ....
      nếu anh em kkhoog nên viết bài thì lấy đâu tào liệu để mọi người tham khảo và dowload tào liệu? bạn nghĩ anh em làm vậy là có ích hay không có ích? tôi thấy diễn đàn này thật bổ ích. vì nó là sân chơi của dân diện, nó là nơi chia sẻ kinh nghiệm làm việc và kiến thức của anh em. vậy theo bạn như thế nào là lãng phí thời gian?

14. The Following 2 Users Say Thank You to quangthuc1983 For This Useful Post:

Cảm ơn
      6
      Được cảm ơn 35 lần, trong 22 bài

Mỗi vấn đề, đề xuất khi đưa ra đều có tính 2 mặt ><
      Trên phương diện một nhà quản lý tôi hoan nghênh bạn đã dám nói ra ý kiến cá nhân mình.Nhưng đây là vấn đề chung của toàn XH rồi bởi vây mình nên có cái nhìn khách quan và thực tế một chút.
      " Vì lợi ích cá nhân -> vì lợi ích tập thể "
      Bởi vậy bạn hãy làm tốt vai trò và nghĩa vụ đối với bản thân mình đi đã rồi hãy nói tới vấn đề của mọi người.GOOD LUCK!

Trang 1 của 5 1234 ... CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016