• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 29
      Địa chỉ
      Gia Lai
      Cảm ơn
      84
      Được cảm ơn 45 lần, trong 26 bài

Mặc định Thiết kế mạch điện ba pha

Xin chào tất cả các anh chị em trên diễn đàn. Em có một vấn đề đang rất cần giải quyết mà chưa thể thực hiện được, mong các bác góp ý chỉ giáo em với. Chả là thế này, em được giao thiết kế một mạch điện gồm hai động cơ ba pha sao cho đông cơ thứ nhất chạy được 30 phút thì dừng, đồng thời lúc này động cơ thứ 2 khởi động. Khi động cơ thứ 2 chạy được 30 phút thì tiếp tục dừng và động cơ 1 lại được khởi động lại.Và cứ tiếp tục thay nhau hoạt động như thế.
      Đề tài yêu cầu chỉ sử dụng mạch điện thông thường để thiết kế không được dùng lập trình PLC, có thể dùng rơle, khởi động từ, các loại nam châm điện...
      Bác nào có thể giải quyết được vấn đề này giúp em với. Em xin chân thành cảm ơn. Em rất mong nhận được sự giúp đỡ của tất cả các bác, các anh chị em trên diễn đàn. Các bác có thể hồi âm cho em qua địa chỉ mail nguyenxuanlinhgl@gmail.com . Em xin cảm ơn !

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      17
      Được cảm ơn 925 lần, trong 474 bài

Mặc định Ðề: Thiết kế mạch điện ba pha

Trích dẫn Gửi bởi xuanlinhgl Xem bài viết
      Xin chào tất cả các anh chị em trên diễn đàn. Em có một vấn đề đang rất cần giải quyết mà chưa thể thực hiện được, mong các bác góp ý chỉ giáo em với. Chả là thế này, em được giao thiết kế một mạch điện gồm hai động cơ ba pha sao cho đông cơ thứ nhất chạy được 30 phút thì dừng, đồng thời lúc này động cơ thứ 2 khởi động. Khi động cơ thứ 2 chạy được 30 phút thì tiếp tục dừng và động cơ 1 lại được khởi động lại.Và cứ tiếp tục thay nhau hoạt động như thế.
      Đề tài yêu cầu chỉ sử dụng mạch điện thông thường để thiết kế không được dùng lập trình PLC, có thể dùng rơle, khởi động từ, các loại nam châm điện...
      Bác nào có thể giải quyết được vấn đề này giúp em với. Em xin chân thành cảm ơn. Em rất mong nhận được sự giúp đỡ của tất cả các bác, các anh chị em trên diễn đàn. Các bác có thể hồi âm cho em qua địa chỉ mail nguyenxuanlinhgl@gmail.com . Em xin cảm ơn !
      Hi !
      Cực dễ, chỉ cần dùng 2 rơle thời gian số và chỉ định 30 phút là xong.
      Dùng tiếp điểm thường đóng mở chậm của cái này cấp nguồn cho cái kia ...được điều khiển cho contactor...thế là xong.
      Còn lại đồng chí cứ ngâm cứu tiếp he - Hải đưa ra 70% rồi đấy.
      DKH

Địa chỉ
      Cung trăng
      Cảm ơn
      1,184
      Được cảm ơn 3,893 lần, trong 1,468 bài

Pác lấy cái timer đèn đường đi. Lập trình 24h, từng bước 15 phút một, không phải lập trình bằng máy tính, mà bằng... tuốc nơ vít.

Cảm ơn
      10
      Được cảm ơn 43 lần, trong 30 bài

mạch này dễ mà. nếu cần mai em vẽ cho. mạch dùng 2 contactor, 2 relay timer, 2 nút ấn, 1 ít dây điện. hết

Địa chỉ
      Gia Lai
      Cảm ơn
      84
      Được cảm ơn 45 lần, trong 26 bài

Trích dẫn Gửi bởi ngoctoi789 Xem bài viết
      mạch này dễ mà. nếu cần mai em vẽ cho. mạch dùng 2 contactor, 2 relay timer, 2 nút ấn, 1 ít dây điện. hết
      Em chào anh. Em hiện là sinh viên học liên thông lên DHĐL, em chưa đi làm nên những kinh nghiệm về thực tế rất ít. Em là người dân Tây Nguyên nên được giao nhiệm vụ thiết kế hệ thông bơm nước và trộn phân bón trực tiếp để tưới cà phê chứ không bón ra gốc như trước kia nữa. Thật sự cái rơle thời gian số mà các anh nói em cũng chỉ nghe chứ chưa nhìn thấy thực tế, khởi động từ thì em biết. Anh có thể hướng dẫn em cụ thể hơn được không ạ?. Cụ thể là mua những thiết bị đó ở đâu, giá cả bao nhiêu. Anh vẽ mạch luôn cho em với nhé. Em cảm ơn anh trước. Anh gửi mail qua cho em. Địa chỉ mail của em là nguyenxuanlinhgl@gmail.com
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi Dang Ky Hai Xem bài viết
      Hi !
      Cực dễ, chỉ cần dùng 2 rơle thời gian số và chỉ định 30 phút là xong.
      Dùng tiếp điểm thường đóng mở chậm của cái này cấp nguồn cho cái kia ...được điều khiển cho contactor...thế là xong.
      Còn lại đồng chí cứ ngâm cứu tiếp he - Hải đưa ra 70% rồi đấy.
      DKH
      Em chào anh. Em cảm ơn về sự góp ý của anh. Em hiện là sinh viên nên những kiến thức về thực tế rất ít. Anh có thể hướng dẫn chi tiết hơn cho em được không ạ?. Cụ thể về rơle thời gian (mua ở đâu, giá bao nhiêu...). Em cảm ơn anh nhé !

Cảm ơn
      10
      Được cảm ơn 43 lần, trong 30 bài

Em chào anh. Em hiện là sinh viên học liên thông lên DHĐL, em chưa đi làm nên những kinh nghiệm về thực tế rất ít. Em là người dân Tây Nguyên nên được giao nhiệm vụ thiết kế hệ thông bơm nước và trộn phân bón trực tiếp để tưới cà phê chứ không bón ra gốc như trước kia nữa. Thật sự cái rơle thời gian số mà các anh nói em cũng chỉ nghe chứ chưa nhìn thấy thực tế, khởi động từ thì em biết. Anh có thể hướng dẫn em cụ thể hơn được không ạ?. Cụ thể là mua những thiết bị đó ở đâu, giá cả bao nhiêu. Anh vẽ mạch luôn cho em với nhé. Em cảm ơn anh trước. Anh gửi mail qua cho em. Địa chỉ mail của em là nguyenxuanlinhgl@gmail.com
      chào bạn. hiện giờ mình cũng là sinh viên như bạn thôi, kinh nghiệm thực tế cũng chẳng có nhiều, bạn đang học liên thông lên đại học điện lực mà những cái căn bản này ko biết thì cần phải xem lại.
      đây là hình thực tế relay timer

ảnh thực tế contactor

Cảm ơn
      33
      Được cảm ơn 47 lần, trong 32 bài

Mời bạn xem qua tui vẽ thử

SR các bác cái chỗ K2/30 đó là cái rơle thời gian.mình ký hiệu nhầm để các bạn phải thắc mác . sorry
      Sửa lần cuối bởi electric_h155; 15-01-2011 lúc 13:57.

8. Những thành viên đã cảm ơn electric_h155 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 14 lần, trong 9 bài

đính chính chút anh em coi chừng nhầm ngay dưới chỗ k2/30 là phải Rl2/30 pác ấy chắc nhầm tí

10. Những thành viên đã cảm ơn huynhtrung vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      300
      Được cảm ơn 610 lần, trong 281 bài

Nguyên tắc hoạt đỗng bạn.
      Theo kiến thức hạn hẹp của tui thì cái mạch này mà chạy được mới sợ àh.. nhìn vào đã thấy cái thiếu cơ bản của khởi động từ rùi.

Cảm ơn
      33
      Được cảm ơn 47 lần, trong 32 bài

Trích dẫn Gửi bởi huynhtrung Xem bài viết
      đính chính chút anh em coi chừng nhầm ngay dưới chỗ k2/30 là phải Rl2/30 pác ấy chắc nhầm tí
      OK.Thanks bác

Trích dẫn Gửi bởi huynhtrung Xem bài viết
      Nguyên tắc hoạt đỗng bạn.
      Theo kiến thức hạn hẹp của tui thì cái mạch này mà chạy được mới sợ àh.. nhìn vào đã thấy cái thiếu cơ bản của khởi động từ rùi.
      Bác có thể test thử.cài này em vẽ theo suy nghĩ của em.Sai chỗ nào bác chỉ dùm em.Thanks
      Sửa lần cuối bởi electric_h155; 15-01-2011 lúc 14:00.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Cần bán - Cung cấp thiết bị điện lạnh công nghiệp fcu -ahu -chi ller - cách nhiệt (CÔNG TY CP VẬT TƯ THIẾT BỊ LẠNH)
      Bởi vinhthai176 trong diễn đàn Lạnh công nghiệp, điều hòa không khí
      Trả lời: 10
      Bài cuối: 27-02-2017, 01:14
    2. Chào bán Thiết Bị Điện Tự Động Hóa Công Nghiệp - Thiết bị Schneider , Socomec - Song Huỳnh Electric
      Bởi www.dienaz.com trong diễn đàn Thiết bị điện khác - Chưa phân loại
      Trả lời: 30
      Bài cuối: 14-10-2016, 16:59
    3. Cần bán - THIẾT BỊ ĐÓNG CẮT ( Thiết bị đóng căt LS, HAN YOUNG, MOELLER, SCHNEIDER, FUJI, IDEC, SHIHLIN,OMRON…..)
      Bởi cvc.jolie trong diễn đàn Thiết bị đóng cắt và đo lường điện
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 10-08-2016, 10:52
    4. Cần bán - Chuyên cung cấp thiết bị giải pháp chống sét từ Germany - Phoenix contact -Cty Thiên Sơn
      Bởi rongvang3000 trong diễn đàn Điện nhẹ, PCCC, an ninh, chống sét
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 14-05-2014, 09:23
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016