Và đây là một giải pháp tối ưu cho không gian nhà có diện tích vừa và nhỏ để mở rộng hơn không gian cho gai đình mình. Đặc biệt việc thiết kế phòng khách kết hợp phòng ăn không những giúp tiết kiệm không gian mà còn mang đến một không gian sinh hoạt chung ấm áp mang lại hạnh phúc cho gai đình.

Nhưng trong số những phần quan trọng nhất của kế hoạch mở sàn là phòng khách và phòng ăn. Đây là những khu vực bạn thư giãn, thưởng thức bữa ăn và giải trí cùng bạn bè . Vì vậy, không cần phải nói, phòng khách và phòng ăn cần phải có chức năng như chúng là đẹp.
Khi nói đến việc thiết kế phòng ăn và khu vực sinh hoạt chung của gia đình bạn, điều quan trọng là phải thiết lập mỗi người như một không gian riêng của mình, nếu không, bạn sẽ kết thúc bữa tối trên chiếc ghế dài, trước TV với một khay bật lên.

Để bắt đầu, bạn sẽ muốn sắp xếp đồ đạc theo cách tối đa hóa chức năng của nội thất kế hoạch mở mà không làm mất đi phong cách. Tiếp theo, bạn sẽ muốn trang trí cả hai không gian theo cách mang lại cho mỗi người một phong cách độc đáo của riêng mình, mà không đụng độ với nhau. Cuối cùng, buộc chúng lại với nhau theo cách cảm thấy gắn kết và chảy ngay vào cái tiếp theo.

Sử dụng đồ nội thất của bạn để tạo ra một bộ phận rất cần thiết từ phòng này sang phòng khác. Khi được đặt một cách chiến lược, mặt sau của chiếc ghế dài của bạn có thể đóng vai trò là bộ chia phòng hoàn hảo và nó sẽ không tạo ra một bức tường tạm thời, phá hỏng kế hoạch mở thoáng mát của bạn.
Cài đặt đi văng của bạn với mặt sau đối diện với phòng ăn. Làm như vậy sẽ chặn từng phòng theo cách cảm thấy hoàn toàn xác định và tất cả của riêng nó. Bây giờ, hãy thiết lập phòng khách của bạn để có những thứ thiết yếu như: bàn cà phê, bàn cuối, ghế có điểm nhấn, … và đặt chúng ra trước ghế dài theo cách cảm thấy có chức năng. Và cứ như thế, bạn có một phòng khách đầy đủ, sẽ không đụng độ với khu vực ăn uống của bạn.

Như bạn đã biết, việc đánh giá kích thước và bố cục không gian vật lý của bạn khi trang trí là rất quan trọng, nhưng đừng quên suy nghĩ về mục tiêu cuối cùng của bạn cho không gian trước khi bạn bắt đầu. Tùy thuộc vào lối sống của bạn, bạn có thể không cần một phòng ăn lớn để giải trí.
Tuy nhiên việc thiết kế nội thất phòng khách kết hợp phòng ăn luôn là một giải pháp và là lựa chọn tuyệt vời cho không gian nhà bạn.
Nội thất Aeros chân thành cảm ơn vì bạn đã đọc hết bài viết của chúng tôi, và với những chia sẻ của mình Aeros hy vọng mang đến cho bạn những ý tưởng tốt nhất.

--------------------------------------------------------------------------------
Xem bài viết cùng chuyên mục: