• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 5 1234 ... CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 41
      Cảm ơn
      0

Post Sinh viên khổ vì điện hỏi mẹo khắc phục

Tình hình là em có đọc qua mấy topic về công tơ điện trong diễn đàn. Sở dĩ em biết đến mấy topic ấy vì em cũng đang loay hoay trên mạng tìm cách làm công tơ chạy chậm lại. Nhưng xin các bác chớ nghĩ vội là em ăn cắp điện của nhà nước. Các bác có biết cái bọn cho sinh viên thuê nhà trọ nó khốn nạn thế nào không? Họ toàn dùng thủ đoạn chỉnh sửa công tơ, làm cho nó khi chạy thì nhanh hơn rất nhiều so với lượng tiêu thụ thực tế. Cái này đơn giản lắm, họ tháo ra rồi lại kẹp chì niêm phong lại trông như thật. Mình chẳng có chứng cớ gì mà cãi với họ, có khi còn bị đuổi ấy chứ! Mở công tơ ra chỉnh sửa thì không khó, vấn đề là mình không tháo ra như họ được. Nên vấn đề em hỏi là có sư phụ nào pro chỉ em cách làm cho nó chạy chậm lại chút (để đúng như lúc mới mua) mà không cần tháo ra để sinh viên có thêm tiền mà sống. Dạo này thức ăn đắt đỏ, chẳng bữa nào em ăn được no cả (trừ những ngày về nhà người quen chơi). Cảm ơn các sư phụ trước nhé! Tình hình sinh viên nghèo đang ngày càng thảm rồi......

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

2. Những thành viên đã cảm ơn thanhha_cbg vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      13
      Được cảm ơn 9 lần, trong 8 bài

Mặc định Ðề: Sinh viên khổ vì điện hỏi mẹo khắc phục

Bác thử kiếm 1 cục nam châm vĩnh cửu đặt lên thử. Càng to quay càng chậm đó. Nhưng phải cẩn thận kẻo bị phát hiện đó. :)

4. Những thành viên đã cảm ơn obamaus vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Quảng Nam to Sài Gòn
      Cảm ơn
      123
      Được cảm ơn 264 lần, trong 170 bài

Trích dẫn Gửi bởi thanhha_cbg Xem bài viết
      Tình hình là em có đọc qua mấy topic về công tơ điện trong diễn đàn. Sở dĩ em biết đến mấy topic ấy vì em cũng đang loay hoay trên mạng tìm cách làm công tơ chạy chậm lại. Nhưng xin các bác chớ nghĩ vội là em ăn cắp điện của nhà nước. Các bác có biết cái bọn cho sinh viên thuê nhà trọ nó khốn nạn thế nào không? Họ toàn dùng thủ đoạn chỉnh sửa công tơ, làm cho nó khi chạy thì nhanh hơn rất nhiều so với lượng tiêu thụ thực tế. Cái này đơn giản lắm, họ tháo ra rồi lại kẹp chì niêm phong lại trông như thật. Mình chẳng có chứng cớ gì mà cãi với họ, có khi còn bị đuổi ấy chứ! Mở công tơ ra chỉnh sửa thì không khó, vấn đề là mình không tháo ra như họ được. Nên vấn đề em hỏi là có sư phụ nào pro chỉ em cách làm cho nó chạy chậm lại chút (để đúng như lúc mới mua) mà không cần tháo ra để sinh viên có thêm tiền mà sống. Dạo này thức ăn đắt đỏ, chẳng bữa nào em ăn được no cả (trừ những ngày về nhà người quen chơi). Cảm ơn các sư phụ trước nhé! Tình hình sinh viên nghèo đang ngày càng thảm rồi......
      không ổn đâu bạn,cái này bị nó thấy là bị đuổi chắc hehe muốn cs chứng cứ thì lấy cái bóng đèn dây tóc 100w cho nó chạy 10 phút nếu bình thường thì nó chạy khoảng 15 (đối với công tơ 900vongf\kwh )vòng nếu tụi nó chơi gian thì chạy nhanh hơn mình có chứng cứ kìa kêu tụi nó đổi công tơ được rồi đó

6. Những thành viên đã cảm ơn missyou42 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      10
      Được cảm ơn 43 lần, trong 30 bài

Trích dẫn Gửi bởi thanhha_cbg Xem bài viết
      nói thật là ngoài trợ nó có bán 1 thiết bị giúp bạn đc vấn đề này, nhưng hơi bị đắt. cách ăn cắp đơn giản mà không bị phát hiện là bạn chuẩn bị ít dây đồng, vò lại nhét vào giữa chân 1&2 của công tơ điện là ok. cách làm đơn giản phải không. như nói thật bạn dùng nếu không chơi game online thì tháng cùng lắm cũng chỉ mất 100k là cao.

8. Những thành viên đã cảm ơn ngoctoi789 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 14 lần, trong 9 bài

hiểu ý bác rồi, nhưng mạo muối hỏi bác thêm cái này nếu như công tơ 3 pha thì làm thế nào, mình chỉ hỏi cho biết thêm chút ít thôi ko có ý định xấu gì

10. Những thành viên đã cảm ơn huynhtrung vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 194 lần, trong 112 bài

Có kẹp chì chỗ đấu dây không, nếu không có lấy vít vặn nhẹ con ốc đầu tiên từ trái qua cho lỏng chỗ đấu chung cuộn dòng và áp, khi nào cần chạy thì vặn lại , đảm bảo đứng yên 1 chỗ. Không khai ra tui nghe

12. The Following 2 Users Say Thank You to khanhlinh For This Useful Post:

Cảm ơn
      98
      Được cảm ơn 731 lần, trong 400 bài

[QUOTE=ngoctoi789;70362]nói thật là ngoài trợ nó có bán 1 thiết bị giúp bạn đc vấn đề này, nhưng hơi bị đắt. cách ăn cắp đơn giản mà không bị phát hiện là bạn chuẩn bị ít dây đồng, vò lại nhét vào giữa chân 1&2 của công tơ điện là ok. cách làm đơn giản phải không.
      Bạn giải thích việc này là thế nào mà giảm việc đo đếm của công tơ được??????
      Thông thường chân 1 và chân 2 khi sản xuất người ta bỏ vào đó 1 khớp nối (cầu áp) tức là cấp điện 1 pha cho chân 2 (cuộn áp) chân 3-4 nói chung vào N, Trước đây khi việc ăn cắp điện xảy ra chưa phổi biến người ăn cắp điện tháo cầu áp tức là mất áp của công tơ (công tơ chịu chạy) tinh vi hơn họ còn cho chạy 5-10 ngày cho gần tương đương với số điện sử dụng. Còn ngày nay khi kiểm định công tơ người ta đã cắt cầu áp bên ngoài và đấu trực tiếp chân áp bên trong công tơ và niêm chì lại. Việc bạn chỉ cho yoyo07 làm là sai đấy,còn sinh viên thì sinh viên thì phải phát huy trí tuệ chứ ăn cắp của ăn cắp là không nên, các bạn nên phối hợp với nhau trong dãy nhà trọ và có phản ứng lại với nhà chủ (việc thu tiền điện bằng cách tăng chử số giá điện khi làm cho công tơ chạy nhanh hơn) là một việc làm phi pháp không phải một việc làm bình thường. Hãy dũng cảm lên, nếu nói 1 sợ thì ta tẩy chay việc thê nhà đi thôi, hiệp hội sinh viên đâu nhỉ?

14. The Following 2 Users Say Thank You to thang KS For This Useful Post:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 194 lần, trong 112 bài

Điện kế nhà trọ ai mà kiểm định, nội chi phí kiểm định 20.000đ/cái thì chả có chủ nhà trọ nào đi kiểm định đâu.
      Thật ra thì ngành điện có cơ chế bán điện đúng giá cho đối tượng là khách trọ, tuy nhiên các chủ nhà trọ đâu có dại mà làm, làm thì mất phần. Do vậy phải tương kế tựu kế thôi

16. Những thành viên đã cảm ơn khanhlinh vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      HCM City
      Cảm ơn
      245
      Được cảm ơn 1,730 lần, trong 237 bài

Trích dẫn Gửi bởi khanhlinh Xem bài viết
      Có kẹp chì chỗ đấu dây không, nếu không có lấy vít vặn nhẹ con ốc đầu tiên từ trái qua cho lỏng chỗ đấu chung cuộn dòng và áp, khi nào cần chạy thì vặn lại , đảm bảo đứng yên 1 chỗ. Không khai ra tui nghe
      Hihi bạn này chỉ các bạn trộm cắp điện của...chủ nhà trọ ah, làm như thế là xấu lắm. Ngộ nhỡ vặn ra nó ko quay rồi để quên đó ko vặn vào cho nó quay, tới cuối tháng tính tiền chẳng có ký nào ..chuyện gì tới nhỉ.
      Mail: minhtuan1412@webdien.com
      Yahoo:minhtuan22_2004
      1 - Đề nghị viết Tiếng Việt có dấu
      2 - Viết đúng chuyên mục, chọn kiểu phân loại bài và ghi tiêu đề rõ ràng
      3 - Cố tình vi phạm, cho leo cột điện 30 ngày

18. Những thành viên đã cảm ơn minhtuan1412 vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Hanoi University of Science and Technology
      Cảm ơn
      504
      Được cảm ơn 1,508 lần, trong 565 bài

"Bọn khốn nạn" ăn cắp của mình (cứ giả sử rằng chủ topic nói đúng) bằng thủ đoạn gian lận.

Mình lại muốn dùng thủ đoạn gian lận để đòi lại công bằng. Vậy thì các "sinh viên khổ" có khác gì "bọn khốn nạn" ấy đâu?

20. The Following 5 Users Say Thank You to baohuy_pla For This Useful Post:

Trang 1 của 5 1234 ... CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 2
      Bài cuối: 05-08-2014, 11:17
    2. Cần bán - thiết bị vệ sinh bộ trao đổi nhiệt (sinh hàn)
      Bởi thuongcbtec trong diễn đàn Năng lượng mặt trời, tiết kiệm năng lượng
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 25-03-2014, 15:38
    3. sinh viên hệ thống điện cần nhứng chứng chỉ gì để xin việc
      Bởi cò béo trong diễn đàn CHIA SẺ HỌC TẬP, NGHỀ NGHIỆP
      Trả lời: 12
      Bài cuối: 08-08-2013, 09:47
    4. Chúc mừng sinh nhật anh Hoa Tiêu
      Bởi nhoc_vip_9x_x trong diễn đàn Dân Điện và cuộc sống
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 21-01-2013, 08:56
    Văn Võ Trạng Nguyên