• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 7 của 7
      Cảm ơn
      11
      Được cảm ơn 23 lần, trong 20 bài

Mặc định giúp mình về động cơ

Chào cả nhà mình có ít thắc măc nhờ mọi người giúp. Chả là xưởng mình có cái động cơ 55kw khi mình cho chạy không tải thì động cơ chạy ngon còn khi có tải thì chạy được một lúc thì cái attomat 100A của mình lại nhảy. Điều mình thăc mắc ở đây là trước đây mình cũng dùng cái attomat này cho cái máy giống như vậy 55kw thì không sao mà bây giờ nó lại nhảy. Mọi người giúp mình nha thank alot

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Ðề: giúp mình về động cơ

động cơ 55kw thì nhảy cb là phải rồi. i gần bằng 110A đó

Cảm ơn
      33
      Được cảm ơn 47 lần, trong 32 bài

Vấn đề cũng ở chỗ tải nữa bạn. nếu cùng đc như vậy ma aptomat k nhảy nhưng tải có đúng như cài này không ? ĐC 55 kw mà dùng aptomat 100A chạy trong khi có tải là khó có thể.

Cảm ơn
      11

Hai cái máy này giống hệt nhau bạn ah, cái trước mình chạy thử cho khách hàng cả tiếng đồng hồ không sao mà bây giờ cái này lại nhảy. Còn một vấn đề nữa của cái động cơ của mình là trước đây nó chạy bị sát cốt ( roto và stato) nên mình đã cho nên máy tiện để tiện nhỏ roto đi 1mm như vậy có ảnh hưởng gì không bạn.

Cảm ơn
      151
      Được cảm ơn 272 lần, trong 113 bài

Trích dẫn Gửi bởi anhphongvjc Xem bài viết
      Hai cái máy này giống hệt nhau bạn ah, cái trước mình chạy thử cho khách hàng cả tiếng đồng hồ không sao mà bây giờ cái này lại nhảy. Còn một vấn đề nữa của cái động cơ của mình là trước đây nó chạy bị sát cốt ( roto và stato) nên mình đã cho nên máy tiện để tiện nhỏ roto đi 1mm như vậy có ảnh hưởng gì không bạn.
      Trời!!!!!!!!!!!!!!

Vậy là tiêu rùi bọn ui! Mua cái khác thay thế gấp, không thể sửa chữa được đâu! Mạch từ rotor không bao giờ được tiện quá nhiều như vậy.

Khe hở không khí giữa rotor và stator quá lớn, sẽ gây ra:
      1. Dòng không tải tăng rất cao
      2. Từ trở khe hở tăng cao đột biến, ngăn cản sự truyền năng lượng từ stator vào rotor ==> động cơ yếu đi thấy rõ, độ trượt tăng lên, không thể mang tải nổi!
      3. Tóm lại: sai sót này là không thể sửa sai được. Chỉ rút kinh nghiệm cho lần sau!

Thân ái!

Life is a moment in space. . .

6. Những thành viên đã cảm ơn nguyenbachco vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      6
      Được cảm ơn 35 lần, trong 22 bài

Trích dẫn Gửi bởi anhphongvjc Xem bài viết
      Hay nhỉ.Bị sát cốt mà đi tiện roto ah,cái này sáng tạo đó.

Cảm ơn
      11

Mình cũng không hiểu, từ khi sếp mình đem cái roto lên nhà máy Việt Hung trên đông anh về lại cho roto lên máy tiện để tiện đi nên bây giờ mới như vậy. Cảm ơn các bạn nhiều nha.

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016