Đầu năm, em xin chúc anh chị và các chú, bác trong webdien một năm mới mạnh khỏe, công việc thuận lợi và gặp nhiều may mắn trong cuộc sống. Như tiêu đề, em đang cần lời khuyên của các anh về hướng đi trong nghề ạ. Em ra trường tháng 3/2019, không học điện mà học khoa Công trình thủy của trường Thủy lợi. Ra trường em không theo thủy lợi mà theo chỗ người quen giới thiệu về làm điện ở quê ( hưng yên). Về kỹ năng và kiến thức thì em còn thiếu nhiều nên công việc cũng chỉ gọi là tạm đáp ứng ạ ( vẫn được ký hợp đồng và cũng chưa ai chê trách gì '=.=). Đầu năm nay em có thi văn bằng 2 ngành hệ thống điện ở đại học bách khoa hà nội và đã đỗ. Nên hôm nay em xin hỏi các anh chị là có công việc, chuyên ngành nào có thể ứng dụng cả bằng điện và bằng thủy lợi không ạ? Công việc mà làm ở các khu công nghiệp, ít phải di chuyển như đi công trình(Em con một, mẹ hay yếu nên không muốn đi xa). Về kỹ năng thì em có bằng trung bình khá công trình thủy, sắp tới sẽ có văn bằng 2 về điện, tiếng anh thì có toiec 800, có thể học thêm giao tiếp,ielts. Em xin cảm ơn các anh chị và các chú,bác ạ
Thêm nữa là công việc một năm qua là em ở bên thiết kế điện trung áp, gần đây có tăng cường sang thì nghiệm vì thiết kế hết việc ạ

--------------------------------------------------------------------------------
Xem bài viết cùng chuyên mục: