• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 8 của 8
      Cảm ơn
      32
      Được cảm ơn 9 lần, trong 7 bài

Mặc định Máy biến dòng thứ tự không: có loai 3 pha ko hay chỉ là một pha vậy ạ?

Học mãi vẫn thấy dốt!
      gmail:dinhdungnd86@gmail.com

2. Những thành viên đã cảm ơn dinhdungnd86 vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Đồng Nai
      Cảm ơn
      301
      Được cảm ơn 691 lần, trong 403 bài

Mặc định Ðề: Máy biến dòng thứ tự không

Trích dẫn Gửi bởi dinhdungnd86 Xem bài viết
      các bác cho em hỏi là máy biến dòng thứ tự không .có loai 3 pha ko hay chỉ là một pha vậy ạ?
      -và cho em hỏi tiếp nữa là vôn kế kèm bộ chuyển mạch là thế nào ạ?và nó có loai 3 pha ko ạ?hay nó đo từng pha một ạ:? em rất mong được các bác chỉ giáo cho.em xin chân thành cảm ơn

Box Rao vặt này đâu phải chỗ hỏi?? Bạn post bài hãy lưu ý post đúng chỗ nhé. Mình sẽ move về đúng chỗ giùm bạn, lần tới post sai chỗ sẽ bị xoá đấy nhé.

Sorry mọi người, bấm nhầm nên chuyển lộn qua box này rồi, mod của box làm ơn chuyển lại dùm nhé
      Xem nội qui box Hỏi đáp về điện tại đây:
      http://webdien.com/d/showthread.php?t=12077

4. Những thành viên đã cảm ơn lightingbolt vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      32

minh vẫn chưa hiểu ?tại sao như vậy?ban có thể nói rõ hơn về cách pót bài lên ko?

Học mãi vẫn thấy dốt!

Địa chỉ
      Thái Bình
      Cảm ơn
      19
      Được cảm ơn 501 lần, trong 120 bài

các bác cho em hỏi là máy biến dòng thứ tự không .có loai 3 pha ko hay chỉ là một pha vậy ạ?
      -và cho em hỏi tiếp nữa là vôn kế kèm bộ chuyển mạch là thế nào ạ?và nó có loai 3 pha ko ạ?hay nó đo từng pha một ạ:? em rất mong được các bác chỉ giáo cho.em xin chân thành cảm ơn

- Máy biến dòng (CT) thứ tự không là loại chỉ có 1 lõi thép ôm lấy cả 3 pha để lọc thanh phần thứ tự không (dùng trong lưới có dòng chạm đất nhỏ), tuy nhiên để lọc thành phần thứ tự không thì có thể dùng sơ đồ lọc bằng cách sử dụng 3 CT đấu sao đủ và lúc này dòng thứ tự không được lấy trên dây về của mạch đấu sao (dùng cho lưới có dòng chạm đất lớn.
      - Là 01 Vôn kế + 01 cái khóa chuyển mạch. Nếu không có khóa chuyển mạch thì khi muốn đo điện áp của từng pha A, B, C hoặc điện áp dây AB, BC, CA thì phải dùng tới 06 cái Vôn kế, nếu có khóa chuyển mạch thì chỉ cần 01 cái Vôn kế là đủ vì cái khóa chính là bộ phận chuyển đổi để có thể đo được điện áp của tất cả 6 vị trí nói trên.
      Tri thức là của nhân loại! - Biển học là vô bờ!

7. The Following 4 Users Say Thank You to nguyenhoanui For This Useful Post:

Cảm ơn
      1,273
      Được cảm ơn 1,533 lần, trong 718 bài

Khi mạch ba pha đối xứng (lý tưởng) thì chỉ tồn tại thành phần dòng điện thứ tự thuận.
      Khi mạch ba pha mất đối xứng, sẽ tồn tại dòng điện thứ tự thuận, thứ tự nghịch và thứ tự không.
      Để lọc thành phần thứ tự không, sữ dụng 02 cách do anh Nguyenhoanui vừa nêu.
      Ngoài ra, ở mạng có trung tính trực tiếp nối đất, có thể sử dụng Máy biến dòng (CT) thứ tự không loại có 1 lõi thép ôm lấy dây trung tính.
      iem hổng biết gì hết chơn á.

9. Những thành viên đã cảm ơn langmantuoi50 vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Đồng Nai
      Cảm ơn
      301
      Được cảm ơn 691 lần, trong 403 bài

minh vẫn chưa hiểu ?tại sao như vậy?ban có thể nói rõ hơn về cách pót bài lên ko?
      Bài của bạn là hỏi về máy biến dòng, như vậy ít nhất bạn phải post vào box về Hệ thống điện hay Thiết bị điện, nếu không nữa thì post vào box Hỏi đáp về điện. Vậy nhé.
      Xem nội qui box Hỏi đáp về điện tại đây:
      http://webdien.com/d/showthread.php?t=12077

11. The Following 2 Users Say Thank You to lightingbolt For This Useful Post:

Cảm ơn
      32

Trích dẫn Gửi bởi nguyenhoanui Xem bài viết
      - Máy biến dòng (CT) thứ tự không là loại chỉ có 1 lõi thép ôm lấy cả 3 pha để lọc thanh phần thứ tự không (dùng trong lưới có dòng chạm đất nhỏ), tuy nhiên để lọc thành phần thứ tự không thì có thể dùng sơ đồ lọc bằng cách sử dụng 3 CT đấu sao đủ và lúc này dòng thứ tự không được lấy trên dây về của mạch đấu sao (dùng cho lưới có dòng chạm đất lớn.
      - Là 01 Vôn kế + 01 cái khóa chuyển mạch. Nếu không có khóa chuyển mạch thì khi muốn đo điện áp của từng pha A, B, C hoặc điện áp dây AB, BC, CA thì phải dùng tới 06 cái Vôn kế, nếu có khóa chuyển mạch thì chỉ cần 01 cái Vôn kế là đủ vì cái khóa chính là bộ phận chuyển đổi để có thể đo được điện áp của tất cả 6 vị trí nói trên.
      Em chân thành cảm ơn các anh rất nhiều!nghe anh giải thích như vậy hẳn là anh biết nhiều cho nên anh giúp em trả lời câu hỏi này nữa nhá MCCB (aptomat) trong bản vẽ M&E nó có ghi 125af-10at hai con số đấy nói lên điều j?và cần quan tâm con số nào hơn hay là phải cả hai khi mình đi mua thiết bị hay lập bảng báo giá ấy.

-và cho em hỏi tiếp nữa là rơle và cotactor có cả 2pha và 3 pha phải không anh?và chúng khác nhau như thế nào a?\

-ba nữa là cầu chì dùng cho con vônke kèm bộ chuyển mạch nó khoảng bao nhiêu ampe vậy anh?mong các anh giúp em với cảm ơn các anh nhiều?
      +++---o0o---+++
      vâng cảm ơn anh.
      +++---o0o---+++
      Em chân thành cảm ơn các anh rất nhiều!nghe anh giải thích như vậy hẳn là anh biết nhiều cho nên anh giúp em trả lời câu hỏi này nữa nhá MCCB (aptomat) trong bản vẽ M&E nó có ghi 125af-10at hai con số đấy nói lên điều j?và cần quan tâm con số nào hơn hay là phải cả hai khi mình đi mua thiết bị hay lập bảng báo giá ấy.

-và cho em hỏi tiếp nữa là rơle và cotactor có cả 2pha và 3 pha phải không anh?và chúng khác nhau như thế nào a?\

-ba nữa là cầu chì dùng cho con vônke kèm bộ chuyển mạch nó khoảng bao nhiêu ampe vậy anh?mong các anh giúp em với cảm ơn các anh nhiều?
      +++---o0o---+++
      vâng cảm ơn anh.
      nay các anh chị nghỉ tết rồi hay sao mà không thấy ai giúp em vậy?đợi mỏi cả cổ đợi bài mà không có.em đang cần gấp rất mong được sự giúp đỡ từ các anh.

Học mãi vẫn thấy dốt!

13. Những thành viên đã cảm ơn dinhdungnd86 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Ðề: Máy biến dòng thứ tự không: có loai 3 pha ko hay chỉ là một pha vậy ạ?

Mình đang cần ZCT để dùng cho Relay Orion SMPR-1

Chức năng: 67- Bảo vệ chạm đất có hướng.

Cáp đầu vào dùng cáp 24kV-240Sqmm
      - Mình thắc mắc ở đây là dùng cho cáp 24kV thì dùng loại ZCT nào, ZCT có phân biệt hạ thế và trung thế ko? hay là có thể dùng chung được?

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - Tư vấn các loại máy điện
      Bởi hunght9x trong diễn đàn Thiết bị điện khác...
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 21-09-2014, 19:48
    2. Trợ giúp - Mô tơ điện loại một pha 2,2kw
      Bởi anhthang08 trong diễn đàn Động cơ điện
      Trả lời: 7
      Bài cuối: 08-01-2014, 21:33
    3. Phần mềm tra các loai THÉP hình
      Bởi quangthuc1983 trong diễn đàn PHẦN MỀM NGÀNH ĐIỆN
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 20-12-2010, 10:18
    4. Trợ giúp - Các anh cho em hỏi, aptomat cỡ nhỏ loai B,C,D là gì vậy?
      Bởi trongduc trong diễn đàn Thiết bị đóng cắt và đo lường
      Trả lời: 4
      Bài cuối: 26-03-2010, 13:39
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016